ผู้เขียน หัวข้อ: Civic fc rs ล้อเดิมใส่สปริงโหลด RSR DOWN แล้วมีเสียงเอี้ยดอ้าดล้อหลังซ้ายตอนลงหลังเต่า  (อ่าน 1806 ครั้ง)

ออฟไลน์ Audibigfan

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับผม

เดิมทุกอย่าง ใส่สปริงโหลด rsr down แล้วมีเสียงเอี้ยด ๆ อ้าด ๆ เวลาลงหลังเต่าครับ

เวลาขับไม่มีปัญหาครับผม

ใครพอจะทราบว่าแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ เนื่องจากก่อนเปลี่ยนไม่เคยเจอปัญหาครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Tsengok

• Newbie
  • *
พ้นรันอินยังครับ ของผมเปลี่ยน h drive s spec มา แรกๆ ก็ดังเหมือนสปริงลั่น ตอนหักพวงมาลัยแล้วขึ้นหรือลงเนิน ตอนนี้เงียบแล้วครับ

ไม่งั้นต้องกลับไปที่ร้านใส่ เพื่อดูการประกอบยางรองเบ้าโช๊ค

พ้นรันอินยังครับ ของผมเปลี่ยน h drive s spec มา แรกๆ ก็ดังเหมือนสปริงลั่น ตอนหักพวงมาลัยแล้วขึ้นหรือลงเนิน ตอนนี้เงียบแล้วครับ

ไม่งั้นต้องกลับไปที่ร้านใส่ เพื่อดูการประกอบยางรองเบ้าโช๊ค

วิ่งประมาณ 50 - 150 โลอยู่เลยครับ (อาทิตย์แรก)

ทางร้านแจ้งว่า ยางรองเบ้าโช้คแข็ง หยอดจาระบีไปครับผม แต่เสียงยังไม่หายขาดครับ ถ้ายิ่งปิดแอร์ ปิดเพลงแล้วฟังจะชัดมากครับ มาจากฝั่งล้อหลังซ้ายครับ เศร้าจัง T^T

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ยางหุ้มลวดสปริงครับ
ช่วงนั่งเบ้าบนล่าง
ช่วยได้

ยางหุ้มลวดสปริงครับ
ช่วงนั่งเบ้าบนล่าง
ช่วยได้

ขอบคุณครับผม