โพลล์

Fortuner GR Sport / Legender
15 (20.8%)
GLC 250d/220d มือสอง
19 (26.4%)
X3 มือสอง
16 (22.2%)
ไม่ชอบรถกลุ่ม SUV PPV อยู่แล้ว
22 (30.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 69

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีงบ 2 ล้านกว่า จะเลือกซื้อ Fortuner / GLC มือสอง / X3 มือสอง ?  (อ่าน 4957 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Cx8 ครับ    ;D ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ deertesla

Fortuner ไดฟรีๆผมขายทิ้งเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ แพงแต่ไม่สมราคา อีกอย่ารถราคาระดับนี้ช่วงล่างมันพึ่งพาอะไรไม่ได้เลยนั่งก็ไม่สบาย ขนาดทำช่วงล่างเปลี่ยนล้อใส่ยางสปอร์ตคือขับแล้วเหนื่อยนั่งก็โยนสะเทือนน้อยกว่าเดิมไม่มากจะเอาไปเทียบรุ่นอื่นในกลุ่มยังไม่ได้เลย และขับสี่ฟูลไทม์ไม่มีให้  จากงบไปซื้อฟอเรสเตอน์ตัวเริ่มต้น หรือcx8 หรือcx30 และเอาเงินไปเก็บไว้สำรองใช้และลงทุนครับ, ส่วนมือสองขอเลี่ยงดีกว่ากลัวเป็นภาระอีก ไม่อยากดูดีแต่กระเป๋าแบนครับ

ออฟไลน์ Koolkoe

• Full Member
ไม่ค่อยถูกสไตล์กับ รถ ppv ครับ ถ้างบเท่านี้มือ1 ผมไป cx8 หรือ รถ mpv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2021, 22:35:59 โดย Koolkoe »

ออฟไลน์ the kit

คือจริงๆ "มันมีคำตอบอยู่ในคำถาม" ของ จขกท. อยู่แล้ว
จขกท. เลือกรถยุโรปมือสองอยู่แล้ว เนื่องจากบอกว่าไม่ใช่รถคันแรกและมีงบประมาณดูแล
และที่สำคัญคือต้องการ "Image" อยู่แล้ว

ดังนั้น Fortuner เป็นแค่ตัวผลักดัน ให้คำตอบมันชัดเจนยิ่งขึ้น

ผมมาช่วยยืนยัน ภาพลักษณ์รถยุโรปดูเหนือกว่าญี่ปุ่น
และฟอร์จูนเนอร์ใหม่ ถึงจะเป็นตัวท็อป "ล้านเก้า" มันก็คือ "กระบะดัดแปลง" นี่เอง

สิ่งที่จะ เหนือกว่ารถยุโรปคือ ค่าบำรุงรักษา และ ความไว้ใจได้ แค่นั้น!!!
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ krating

• Jr. Member
  • **
เลือก Glc ในใจไว้แล้ว
ก็ลุยเลยครับ
ความเห็นเยอะแยะ เดี๋ยวก็เขวเอา
เราเตรียมใจไว้แล้ว จะเจออะไรบ้าง จากรถมือสอง
ยังไงในช่วงเวลาที่เราอยู่หลังพวงมาลัย
โมเมนต์นั้นมันก็ดีกว่า fortuner มากมาย
ที่มันแพงกว่าก็ตรงนั้นแหละ

ไปGLC ครับ ให้ไว
เดี๋ยวความอยากหายไป

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ถ้าตามโจทย์ จะไป GLC
ใช้ ppv อยู่ ยังไม่ค่อนถูกใจเท่าไร่ ดีแค่ถนนไม่ดีรูดได้

ถ้านอกโจทย์ คงดู cx-8 / forester หรือไปเล่น fortuner 2.4 + civic แทน

ออฟไลน์ pikara

• Full Member
ใช้ในเมือง ไปถึงถนนดำ GLC,X3 /Alphard

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าเลือกได้แค่ 3 ตัวนั้น ผมไป X3 มือสองครับ
ตัดฟอร์จูนทิ้ง เพราะไม่ชอบช่วงล่าง โยนๆ แข็งๆแบบนี้
MB หลังๆ ปัญหาจุกจิกเยอะ เพื่อนผมก็เพิ่งบ่นกับ E เข้าศูนย์ไป 4 รอบละ นี่ถ้าคุยก่อนจะออกคงแนะให้ออก BM แทนไปละ

แต่ถ้างบ 2 ล้าน เลือกรุ่นอื่นได้ ผมไป staria ครับ เพราะมี C-SUV อยู่แล้ว

ออฟไลน์ shorttoeh

• Newbie
  • *
Fortuner ไม่เอา ไม่สวย โดยเฉพาะภายในสวนทางกับราคา ไม่ชอบที่มันกั๊ก เอาเปรียบ ดูถูกคนไทย

GLC ไม่เอา ไม่ชอบสามแฉก ไม่สวย

X3 ไม่เอา

ถ้างบนี้ มือสอง ผมคงเอา Toyota Prado 150 Diesel ลองไปดูราคาบ้านยุ่นสิ ว่าเท่าไหร่ แต่ทำไมราคาเท่านี้ เมื่อหักภาษีออกจากรุ่นยืนหนึ่งตัวท๊อป ทำไมมันถึงใส่ออพชั่นหรือทำภายในให้เหมือน

Prado ที่ผลิตขายในบ้านมันและส่งออกไปประเทศร่ำรวยไม่ได้

มือหนึ่ง ก็คงเป็น Subaru Forester ถึงไม่ชอบหน้าตาแก่ๆ เชยๆ เฉิ่มๆของมัน แต่ผมว่ามันเป็นรถที่ผลิตและประกอบในประเทศนี้ที่ดูดีที่สุดแล้วล่ะ ไม่เข้าใจว่าทำไมไอ้ต้าไม่เอา ซุบารุเป็นแบบอย่าง สงสัยคำนวณแล้ว เดี๋ยวกำไรหด เลยเอาแบบนี้แหละขายไปเถอะ ตั้งราคาเท่าไหร่ก็มีคนแห่ไปซื้อแถมอวยมันอยู่ดี 555   :P

ออฟไลน์ SM.

ผมไป Hyundai STARIA ครับ