ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายปีนี้สนใจออก D-segment ระหว่าง accord 1.5 turbo กับ camry เลือกคันไหนดีครับ  (อ่าน 5830 ครั้ง)

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
รอดูตัว mc ของแคมรี่ก่อนครับ ความสวยคงนานจิตจะชอบ ช่วงล่างคงแคมรี่ (เท่าที่สัมผัส แล้วผมก็ให้แคมรี่ชนะมาตลอด นุ่มหยุดอยู่ ฮอนด้าก็ตรงข้ามทุกอย่างเลย ความรู้สึกผมนะ คนอื่นว่าไงไม่รู้) ความแรงก็ต้องเที่ยบ 1.5ของฮอนด้ากับ 2.5 ของโตต้า 2.0สู้ไม่ไหวครับ แต่ก็ใช่ว่าใช้ไม่ได้เลยนะ เบาะนั้งหน้าพอๆกัน เบาะหลังแคมรี่ชนะ ส่วนของเล่นต่างๆมันก็แตกต่างกันไปถ้า ณ.ตอนนี้ฮอนด้าตรงโจทย์มากกว่า แคมรี่ต้องรอตัว mc ครับ สรุปไปลองนั้งลองจับดู  และโปรณ.เวลานั้นครับ เป็นอะไรที่จบสุด

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
ถ้า 1.5t กับ 2.0 และไม่ติดแบรนด์ ไปแอคคอร์ดครับ

แต่ข้อดีแคมรี่คือช่วงล่างดีกว่า เบาะหลังนั่งสบายกว่า

Gunther

• บุคคลทั่วไป
Accord 1.5 Turbo ครับ ขับสนุกมากๆ นั่งสบายกว่า Camry แต่ผมลองขับ Accord 1.5 Turbo มาแล้วเมื่อปีที่แล้วครับ
เบาะนั่งคนขับสบายกว่า Camry ขับมันส์กว่าแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2021, 17:22:18 โดย Gunther »