ผู้เขียน หัวข้อ: ---ชมรถซิ่งป่วนตำรวจในญี่ปุ่นกันครับ---  (อ่าน 5099 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ช่วงนี้เทรนกำลังมา ออกมาซิ่ง ออกมาคริฟ โชว์กัน มีคลิปบ่อยมากครับ ดูแล้วตำรวจคงเหนื่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2021, 21:17:47 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
Re: ---ชมรถซิ่งป่วนตำรวจในญี่ปุ่นกันครับ---
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 20:03:49 »
อย่างกับหนัง !!

ออฟไลน์ AboveGod

Re: ---ชมรถซิ่งป่วนตำรวจในญี่ปุ่นกันครับ---
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 20:19:55 »
ที่ไทยมีแบบนี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ zimon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 21:43:03 »
รถตำรวจญี่ปุ่นเขาใช้ รุ่นไหนหรอคับ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 21:50:05 »
รถตำรวจญี่ปุ่นเขาใช้ รุ่นไหนหรอคับ

จริงๆ มีหลายรุ่น แต่ถ้าในคลิป คือ Toyota Crown ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 22:14:11 »
อาจได้ยกระดับไปใช้ Spike strip แน่ๆ ถ้าหนักขึ้นเรื่อยๆ

ในสหรัฐฯ ไม่มีโอกาสรอดแน่ๆ เพราะโดนตามจาก ฮ. ตำรวจตลอดเส้นทาง + รถตำรวจตามไปติดๆ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 22:25:03 »
   พวกยากูซ่าด้วยหรือเปล่า   

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 23:38:32 »
ที่ไทยมีแบบนี้บ้างไหมครับ

มีครับ ช่วงยุค 90 สมัยนั้นเค้าวิ่งกันจัดๆเลยเส้นเลียบด่วนนี่แหละ เค้าเรียกกันสมัยนั้นว่า 71 ถ้าบอกว่าไป 71 คืนวันเสาร์นี้รู้เรื่องครับ เค้าจะรวมตัวกันในปุ๊ม JET (ตอนนี้คือปั๋ม ปตท เลย superG ไปนิดนึง)
แต่ส่วนใหญ่จะมาแข่งกัน มากกว่าไม่ใช่แนวดริฟ บางวันมีจับเชง กินเงิน พวกไม่เช็งก็วิ่งกันไปมาแบบนี้แหละ สักตี2 ตำรวจก็มาไล่และ ... พอตำรวจยึดปั๊มได้ งานก็เลิก .. 555

และในช่วงนั้นก็มีหลายที่ครับเช่นบางใหญ่ จะมีสลับกับ 71 แก็งรถซิ่งสมัยนั้น ถ้าคันไหนมีสติ๊กเกอร์แปะกระจกหลังว่า noi11 , JUN , ทราย , setup คือแรงทุกลำ ... และ JUN ต้องมีลายเซ็นต์ Mr. Koyama

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 00:26:33 »
เอิ่ม เอาโตโยต้าคราวน์ไปไล่จับเค้านี่มันไม่ใช่การใช้งานที่ถูกต้องนะครับ ทำไมไม่ใช้รถสปอร์ตที่ช่วงล่างหนึบโค้งและทำความเร็วได้ดีมาจับ

อาจได้ยกระดับไปใช้ Spike strip แน่ๆ ถ้าหนักขึ้นเรื่อยๆ

ในสหรัฐฯ ไม่มีโอกาสรอดแน่ๆ เพราะโดนตามจาก ฮ. ตำรวจตลอดเส้นทาง + รถตำรวจตามไปติดๆ
นึกถึง need4speed hot putsuit นะครับ

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 06:03:19 »
เอิ่ม เอาโตโยต้าคราวน์ไปไล่จับเค้านี่มันไม่ใช่การใช้งานที่ถูกต้องนะครับ ทำไมไม่ใช้รถสปอร์ตที่ช่วงล่างหนึบโค้งและทำความเร็วได้ดีมาจับ

นึกถึง need4speed hot putsuit นะครับ

แสดงว่าไม่รู้จัดคราวน์ซะแล้ว ยิ่งสเปกตำรวจด้วย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 09:27:35 »
ไม่มี vigo triton dmax

มีแต่ควันขาวๆ ไม่มีหมึกเลย

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 10:12:32 »

ใน Youtube แนว Car Chase ก็มีอยู่พอสมควรนะครับ โดยเฉพาะคลิปข่าวที่เอาภาพจาก ฮ. ตำรวจ มารายงานข่าว จับภาพรถขับหนีตำรวจตลอดเส้นทาง บางคลิปตำรวจไล่ตามด้วย

ออฟไลน์ Ln-106

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 10:18:25 »
ดริฟกันมันส์มากเลย :-*

ออฟไลน์ แกงฮังเล

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 10:32:52 »
คิดว่า ญี่ปุ่นจะเอาคันนี้มาไล่ สงสัยไปตะเวนที่อื่นอยู่ จริงๆเขามี พวก 370Z LC500 R35 ไว้ไล่พวกนี้อยู่นะ แต่น่าจะมีไม่เยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2021, 10:34:58 โดย โปเยโปโลเย »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 10:55:43 »
ไม่ได้เพิ่งมีหรอกครับ

มีมานานแล้ว และ มีมาตลอด

แต่อย่างแรก คือ ถ้าโดนจับ ยึดรถ จบข่าวเลย

อย่างที่ 2 คือ ถนนในญีปุ่น ไม่ได้เป็นถนนยาวๆ หรือ ซัดกันยาวๆ เหมือนหลายๆ ประเทศ ส่วนมากจะเป็นถนนโค้ง คดเคี้ยว จุดเลี้ยว เลยทำให้ฮิตในส่วนของรถ drift มากกว่า รถ drag เลยทำให้จะเป็นอาชีพ เกิด event D1 D2 บลาๆๆๆ ไปเลย

ถ้าเป็นบ้านเรา ถ้าเรื่องซิ่งรถผิดกฏหมาย ก็มีตั้งแต่ บนบางด่วน วิ่งลูป ยันซิ่งหรือแข่งหลังถนน แต่ส่วนมากจะเป็นแนว Quarter Mile หรือ Drag มากกว่า Drift เพราะประจวบเหมาะกับยุคดีเซลบ้านเราบูมด้วย

สังเกตุว่า มีช่วงนึงที่ Drift บ้านเรา พยายามจะดันหรือสร้างให้เป็นอาชีพ อย่าง Formula Drift Thailand ที่สมัย พี่กีกี้ ดีเจเด แล้วมีสนาม Drift เกิดใหม่หลายสนาม แต่ดันอยู่พักนึง สุดท้ายเหมือนก็เงียบๆ หายไป

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 11:28:42 »
ึคนชื่นชมการกระทำแบบนี้ก็คือคนที่"ชอบ" แต่คนที่ด่าและไม่ชอบก็คือคนที่ได้รับผลกระทบจากกลุ่มคนเหล่านี้อยู่แล้ว การกระทำผิดกฎจราจรไม่ว่าประเทศไหนในโลกถือเป็นเรื่องร้ายแรงทั้งนั้นเพราะมันเป็นสิ่งที่ส่งผลโดยตรงต่อความปลอดภัยของการใช้รถใช้ถนน 

*รถถูก รถแพง เบนซิน ดีเซล มอไซค์ ถ้าออกมาป่วนเมืองแบบนี้มีค่าเท่ากันหมด*

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 11:47:21 »
ชอบดูคลิปช่อง รถซิ่ง ทั้ง อเมริกา กับ ญี่ปุ่น ดูแล้วมันดูมี ศักดิ์ศรี ดีกว่ารถซิ่งในไทย ยังกะ กระบะ ควันดำ พวกสถุน!!!

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 13:02:59 »
แก๊งรถซิ่ง เหมือนจะมีทุกประเทศนะครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 13:19:30 »
ชอบดูคลิปช่อง รถซิ่ง ทั้ง อเมริกา กับ ญี่ปุ่น ดูแล้วมันดูมี ศักดิ์ศรี ดีกว่ารถซิ่งในไทย ยังกะ กระบะ ควันดำ พวกสถุน!!!

ผมว่าคุณเห็นมุมเดียวมากกว่าครับ

รถซิ่ง มันมีหลายแบบ บางคนแต่งรถซิ่ง เพื่อดู เพื่อความสวย เพื่อจอด เพื่อใช้งานทั่วไป ก็มี ไม่ได้ทำความเดือดร้อนใครก็เยอะ

ต่างประเทศ กระบะดีเซลควันดำก็มีเช่นกัน ลองดูใน youtube ได้ กลุ่มดีเซล เขาก็ดำ ผิดกฏหมายเหมือนกัน มีให้เห็น แต่สังคมแบบนั้น เราอาจจะไม่เห็น เหมือนในประเทศเราเอง ส่วนญี่ปุ่น ไม่ค่อยมีดีเซลแต่งซิ่ง เพราะเขาไม่นิยม

ตะวันออกกลาง ถ้าไม่ใช่พวกที่เล่น supercar ไปเลย เขาก็จะมีกลุ่มที่เล่นดีเซลเยอะมาก พวกเอาไปปั่นทะเลทราย ก็เอาดีเซล ทั้งนั้น ขนาดอะไหล่ซิ่ง ของแต่ง ยังสั่งจากไทยเลย

ส่วนคนทีทำเดื้อดร้อน มีทั้งเบนซิน และ ดีเซล แหละครับ ลองไปเรสแอเรีย วันเสาร์ซิครับ แทบจะ 95% ขึ้น มีแต่กลุ่มเบนซินทั้งนั้น  พอขากลับบ้าน ขึ้นทางด่วนมา ซัดกัน ทั้งเสียง ทั้งความเร็ว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 13:57:21 »

ใน Youtube แนว Car Chase ก็มีอยู่พอสมควรนะครับ โดยเฉพาะคลิปข่าวที่เอาภาพจาก ฮ. ตำรวจ มารายงานข่าว จับภาพรถขับหนีตำรวจตลอดเส้นทาง บางคลิปตำรวจไล่ตามด้วย
ใช่ครับ เห็นเยอะนะครับ นอกจากนี้มีทั้งคลิปปล้นรถขนเงินด้วย นึกว่าในหนังกันเลยทีเดียว

แสดงว่าไม่รู้จัดคราวน์ซะแล้ว ยิ่งสเปกตำรวจด้วย
พื้นฐานรถนั่งนิ่ม คันใหญ่เทอะทะเอามาแข่งกับพวกรถซิ่ง ถึงอัพเกรดโช้คหรือทำเครื่องอะไรก็ไม่สู้รถที่ทำมาซิ่งและมุดได้หรอก

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:25:04 »

อืม..... งั้นต้องใช้ Honda Today ไล่กวด  ;D ;D ;D

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ CMaN20

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:43:20 »

ผมว่าคุณเห็นมุมเดียวมากกว่าครับ

รถซิ่ง มันมีหลายแบบ บางคนแต่งรถซิ่ง เพื่อดู เพื่อความสวย เพื่อจอด เพื่อใช้งานทั่วไป ก็มี ไม่ได้ทำความเดือดร้อนใครก็เยอะ

ต่างประเทศ กระบะดีเซลควันดำก็มีเช่นกัน ลองดูใน youtube ได้ กลุ่มดีเซล เขาก็ดำ ผิดกฏหมายเหมือนกัน มีให้เห็น แต่สังคมแบบนั้น เราอาจจะไม่เห็น เหมือนในประเทศเราเอง ส่วนญี่ปุ่น ไม่ค่อยมีดีเซลแต่งซิ่ง เพราะเขาไม่นิยม

ตะวันออกกลาง ถ้าไม่ใช่พวกที่เล่น supercar ไปเลย เขาก็จะมีกลุ่มที่เล่นดีเซลเยอะมาก พวกเอาไปปั่นทะเลทราย ก็เอาดีเซล ทั้งนั้น ขนาดอะไหล่ซิ่ง ของแต่ง ยังสั่งจากไทยเลย

ส่วนคนทีทำเดื้อดร้อน มีทั้งเบนซิน และ ดีเซล แหละครับ ลองไปเรสแอเรีย วันเสาร์ซิครับ แทบจะ 95% ขึ้น มีแต่กลุ่มเบนซินทั้งนั้น  พอขากลับบ้าน ขึ้นทางด่วนมา ซัดกัน ทั้งเสียง ทั้งความเร็ว

ใช้ครับ คนจะสถุน มันไม่แบ่งรถ แบ่งclass หรอกครับ. เอาแบบโลกไม่สวยนะครับ พวกรถแพง/supercar เกิดชนกัน เกิดเกี่ยวคนอื่นขึ้นมา มีเงินรับผิดชอบความเสียหายแน่นอนครับ (ไม่ได้บอกว่าที่ทำไม่ผิดนะครับ) แต่พวกกระบะซิ่ง รวมถึงเบนซินซิ่งวัยรุ่น พวกนี้มีอะไรขึ้นมาผมว่ารับผิดชอบไม่ได้หรอก ประกันชั่น1มีรึเปล่ายังไม่รู้เลย.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:44:17 »
5555 Today เทพ อายุคนอ่านเรื่องนี้น่าจะหลักสี่ใช่ไหม 555
แต่ตอนที่ต้องไปไล่จับแก็งค์ซิ่ง เห็นเบิก Z ไปจับอยู่นะ
ผมว่าหลักนิยมการเอารถ ตร.แรงๆ ไปไล่กวดมันน่าจะค่อยๆหมดไปนะ ว.ให้ไปตั้งด่าน + กล้องชุมๆ สมัยนี้ รอดไปก็เจอภาพส่งถึงบ้านอยู่ดี
แต่เคยเห็น ตร. ญี่ปุ่นมี GTR อยู่นะ และจะว่าไป Crown มันก็ไม่ได้แย่อะไร รถ"ต้อน" ไม่จำเป็นต้องเร็วเท่ารถหนีก็ได้ครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ jares555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:50:05 »
ไม่มี vigo triton dmax

มีแต่ควันขาวๆ ไม่มีหมึกเลย
อย่าด้อยค่ารถหมึกวัยรุ่นทำกินดิครับ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:50:51 »
5555 Today เทพ อายุคนอ่านเรื่องนี้น่าจะหลักสี่ใช่ไหม 555
แต่ตอนที่ต้องไปไล่จับแก็งค์ซิ่ง เห็นเบิก Z ไปจับอยู่นะ
ผมว่าหลักนิยมการเอารถ ตร.แรงๆ ไปไล่กวดมันน่าจะค่อยๆหมดไปนะ ว.ให้ไปตั้งด่าน + กล้องชุมๆ สมัยนี้ รอดไปก็เจอภาพส่งถึงบ้านอยู่ดี
แต่เคยเห็น ตร. ญี่ปุ่นมี GTR อยู่นะ และจะว่าไป Crown มันก็ไม่ได้แย่อะไร รถ"ต้อน" ไม่จำเป็นต้องเร็วเท่ารถหนีก็ได้ครับ

ยังไม่แก่ขนาดน้านนนนนน  ;D ;D ;D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 16:54:48 »

อืม..... งั้นต้องใช้ Honda Today ไล่กวด  ;D ;D ;D

ตำรวจสาวจอมซ่าส์

โคบายากาวะ มิยูกิ & ซึจิโมโต้ นัทสึมิ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 19:43:05 »

ตำรวจสาวจอมซ่าส์

โคบายากาวะ มิยูกิ & ซึจิโมโต้ นัทสึมิ
ชอบบมากเลยนะครับ แต่กลัวเครื่องฮีทซะก่อนเมื่อเจอกับรถที่เครื่องเทอร์โบเกิน1500cc ในยุคนี้นะครับ แต่ผมว่ารถน่ารักดีนะ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 20:02:29 »
รถซิ่ง JZX100 ทั้ง mark-II, Chaser กับ Soarer JZZ30 เพียบ ดูแล้วคิดถึงช่วงที่เล่น 1J โบ เลย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 20:09:31 »

ถ้าคิดจะด่ารถซิ่ง 

จะ Sti จูนป็อปคอร์น  จะ 1.9 หอยใหม่  จะซูปร้า A80    จะLambor

มันก็สถุนเหมือนกันนั่นแหละครับ ไม่มีใครดีกว่าใครหรอก
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day