ผู้เขียน หัวข้อ: ### รถต่างคลาสกัน แตกต่างกันมากหรือเปล่า คุ้มค่าเงินที่เพิ่มไหม๊ครับ ###  (อ่าน 3740 ครั้ง)

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
ถ้าราคารถเท่ากับที่ขายในอเมริกาผมว่าคุ้มค่ากับเงินมากครับ เพราะช่องว่างราคาของแต่ละรุ่นไม่ค่อยต่างกันมาก

เพิ่มอีกนิดเดียวก็ขยับ Segment ได้แล้วครับ ส่วนช่องว่างราคาของแต่ละรุ่นในบ้านเรามันห่างกันเกินไปครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
คุ้มไหม ตอบยากครับ แล้วแต่คนจะคิด แต่สิ่งที่ได้มา กับเงินที่เสียไป ผมว่าดีขึ้นแน่นอนครับ แต่จะคุ้มไหม ต้องตอบเองครับ

ออฟไลน์ pikara

• Full Member
ต่างคลาสกัน แตกต่างกันมากครับ ทั้งขนาด และคุณภาพ HRV CRV, civic Accord, กระบะ 4ประตู PPV
grade ล่างสุด ของ accord camry โดยรวมทั้งหมด ดีกว่า civic altis แน่นอน

คุ้มค่าเงิน ที่เพิ่ม อย่างแน่นอนครับ จากข้อมูล กลุ่มลูกค้าเป้าหมาย พฤติกรรมผู้บริโภค
ผจก บริษัท คนนึ่งขับ civic รุ่นtop อีกคนขับ accord รุ่นล่าง จอดเทียบกับ ทุกคนในบริษัทคิดว่าคันไหนดีกว่ากันครับ
จนท อบจ คนนึงขับ กระบะ4ประตู อีกคนขับ PPV อันไหนดีกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2021, 13:06:23 โดย pikara »