ผู้เขียน หัวข้อ: คน ตจว สอบถามเส้นทางไป ศูนย์ฉีดวัคซีนกลางบางซื่อ  (อ่าน 1750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
คน ตจว. สอบถามเส้นทางไป ศูนย์ฉีดวัคซีนกลางบางซื่อ เดินทางจากพัทยาด้วยรถส่วนตัว ไปยากไหมครับ หรือ เอารถไปจอดไว้แถวๆบางนาแล้วนั่งรถไฟฟ้าไปอันไหนสะดวกกว่ากันครับ(ไปรับวัคซีนเข็มแรกมาจากพิดโลกแต่ไม่สะดวกไปรับเข็ม2ที่พิดโลก)

https://goo.gl/maps/2yRrXkND4vBoRexd6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2021, 14:15:22 โดย Ws pattaya »

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ที่จอดรถใต้อาคารเยอะมากครับ ไม่ต้องเสียเวลาจอดรถบางนา
รถไฟฟ้ามาสถานีต้องนั่งวินอีกครับ โขกราคาสุดดด
ขึ้นทางด่วนมาลงก็สะดวกครับ มาตาม Maps ได้เลย หมก็มาจากอมตะชลบุรีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ที่จอดรถใต้อาคารเยอะมากครับ ไม่ต้องเสียเวลาจอดรถบางนา
รถไฟฟ้ามาสถานีต้องนั่งวินอีกครับ โขกราคาสุดดด
ขึ้นทางด่วนมาลงก็สะดวกครับ มาตาม Maps ได้เลย หมก็มาจากอมตะชลบุรีครับ

🙏🙏ขอคุณสำหรับข้อมูลครับผม​จริงๆก็ทะเบียนบ้านแถวๆนี้ครับแต่ดันไปจองได้ที่ต่างจังหวัดก่อนเลยวุ่นเลย😀😀

ออฟไลน์ Darkart

ระวังกันด้วยครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ขอบคุณ​ครับ😅😅😅😅

ออฟไลน์ Koolkoe

• Full Member
ยืนยันอีกเสียง มาทางด่วนลงได้ใกล้เลยครับ ที่จอดรถเยอะ พอครับ

🙏🙏

Gunther

• บุคคลทั่วไป
พัทยา > สถานีกลางบางซื่อ

1. เข้าถนน Motorway สาย 7
2. ผ่านสนามบินสุวรรณภูมิ ขึ้นทางด่วนตรงสุดแล้วมีทางแยก
3. ถึงทางแยกบนทางด่วนให้ชิดขวา
4. ตรงไป ลงทางออก 2-06 เข้าสู่ ถนนกำแพงเพชร/สวนจตุจักร
5. ตัดเข้าไปยังถนนพระราม 6
6. เลี้ยวซ้ายเข้าซอยเจษฎา
7. ชิดซ้ายแล้วถึงสถานีกลางบางซื่อ

รายละเอียดเส้นทางเพิ่มเติม ดู Google Maps จะดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ flybigbear

น่าจะตามนี้

https://goo.gl/maps/1DM7u2eNwY6q7R8U7

อย่าขึ้นวินหรือแท็กซี่ โขกราคาหนักมากกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2021, 10:08:07 โดย flybigbear »

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นด่วนยาวๆ มาลงได้เลยครับ ต่อไปอีกไม่เยอะ ก็ถึงแล้วครับ

ขอบคุณ​ทุกข้อมูลจากทุกท่านครับ🙏🙏