ผู้เขียน หัวข้อ: เสียภาษีรถยนต์ประจำปี เท่าไรกันบ้างครับ เสียดายกันไหม  (อ่าน 4701 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
เฉพาะรถยนต์ 7 คัน หนักๆมีเก๋งเครื่อง2500ซีซี2คัน 3000ซีซี1คัน 

ปีละเกือบ20,000บาท  ไม่เสียดายครับ ผมไม่เคยมีความคิดที่จะแจ้งจอดด้วย   แต่ถ้าคันไหนภาษีปีเดียวถึงหมื่นบาทก็อาจจะแจ้งจอดไม่แน่ ::)(พวกเมกันวีแปดอยากได้แต่ยังไม่มี)

ออฟไลน์ Sleepy Boy

• Hero Member
รถที่ใช้งานปีๆนึงหมดค่าภาษีไปหลายหมื่นบาท แต่ไม่เสียดายครับ เพราะเป็นหน้าที่
ผมว่าค่าเสื่อมราคาน่ากลัวสุด ซื้อมาป้ายแดงเวลาขายต่อราคาต่ำเตี้ยมาก พูดแล้วไม่อยากจะคิด

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
จ่ายภาษีใช้รถ แต่ต้องมาขับหลบหลุมบ่อกับแท่งคอนกรีตซะงั้น บางทีรถเยอะหลบไม่ได้ก็ต้องรูดไป ช่วงล่างนี่ไม่ต้องพูดถึงครับ

ออฟไลน์ Devil13

ใช้เครื่อง 2.4 เฉยๆครับ
ภาษี + ประกันชั้น 1 + ค่าน้ำมัน + ค่าเช็คระยะ
แต่ผมมีคันเดียว คือเอาไว้ไปทำงานทุกวัน ขาดไม่ได้ครับ

ใช้รถเจ็บสุดก็ตอนขายมือ2 นี้แหละครับ หายไป 50% ของราคารถ TT

ออฟไลน์ shikimaru

ภาษีแต่ละปีนี่ไม่น่าเสียดายเลยครับ ธรรมดามาก

แต่ประกันนี่แหละ ถ้ารถใช้งานผมว่าก็คุ้ม แต่รถไม่ได้ใช้ละทำประกันด้วยนี่จุกๆเลย

ที่น่ากลัวสำหรับรถจริงๆคือ ค่าซ่อม ค่าเสื่อม มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Sympho

ภาษี จ่ายพันกว่าบาท 1800cc : เสียดาย เพราะ...... ไม่พูดประเด็นการเมืองละกัน

ประกันล่าสุด 12,xxx ชั้น 1 : ไม่เสียดาย เพราะ มีอะไรขึ้นมาจ่าย 12,xxx ถือว่าไม่แพง

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
แอบมีความเสียดายเหมือนกัน เพราะกระโดดมาจากเครื่อง1.5 เป็น 2.5 แต่ละปีๆ เสียภาษีเยอะขึ้นหลายเท่าตัว ยังไม่ได้ทำใจมา

ถ้าเลือกได้อาจจะมองหาไฟฟ้าคันต่อไปครับ แต่ราคาตั้งยังแพงกว่ารถน้ำมันพอตัว เลยยังไปไม่ถึงซะที

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
เสียภาษีประจำปีผมโอเค
แต่พวกที่เอาภาษีไปใช้สูญเปล่านี่แบบ >:(
จะเสียดายก็ตรงนี้แหละ
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT