ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่ารถ Mitsubishi รุ่นเก่าๆ มี logo คล้ายๆ ของ Isuzu มันคืออะไรครับ  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตามหัวข้อครับ อันที่มันเป็น 3 เหลี่ยม 2 อันติดกันน่ะครับ เห็นพวก Galant Gen 2 มีเยอะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นเครื่องหมายการค้าของ Mitsubishi Motors ที่ใช้มาจนถึงประมาณ ปี 1977 - 1983 และจะใช้กับตลาดญี่ปุ่นเป็นหลักเท่านั้น
พอ ปี 1983 โลโก้ ที่แปะกับรถ เวอร์ชันตลาดโลก ยังคงเป็นตรา 3 เพชรแต่ในรถเวอร์ชันญี่ปุ่น จะแปะโลโก้ MMC แทน

พอมาปี 1987 ตั้งแต่ Galant VR-4 รถทุกคันที่ส่งขายทั่วโลก ก็จะแปะโลโก้ 3 เพชร มาจนถึงปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณครับ

เด็กๆ เคยคิดว่ามันคือ Isuzu Galant ไม่ก็ Aska 5555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!