ผู้เขียน หัวข้อ: City 2012 เปลี่ยนมอเตอร์ใบปัดนํ้าฝนที่ศูนย์ 4พันกว่าบาท?  (อ่าน 3089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ศูนย์แจ้งมาว่า

มอเตอร์ 2,400
บูช       1,000
ค่าแรง    500-600

ปกติมันราคานี้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

0 ก็ราคาใกล้กันหมด    ลองหาร้านอะไหล่ดู  ถูกกว่า แต่ก็เหนื่อยกว่า

ออฟไลน์ Tien.W

ราคาศูนย์มันก็เท่ากันหมดล่ะครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ลองเอา part number ไปถามเทียบกับร้านที่วรจักรครับ เผื่อได้ถูกกว่า

ออฟไลน์ mamaman

4000 เปลี่ยนอีกที 10 ปี เปลี่ยนไปเถอะครับ
ได้ถูกกว่านี้ไม่กี่พันหรอกครับ

ออฟไลน์ nnss

ก็ปกตินะครับราคานี้ ของใหม่เบิกศูนย์ รถอายุ 9 ปี เฉลี่ยปีละ400บาท ใช้มาคุ้มแล้ว แต่แค่มันไม่ได้พังทุกคันแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
คุ้มแล้วครับ​ เปลี่ยนได้เลย​ หรืออยากลองวิ่งหาร้านข้างนอกดูก่อนก็ได้​ อาจจะได้ถูกลง​ 10-20% ครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ โบตั๋น

เบิกร้านรับเบิกอะไหล่ก็ได้ถูกลง 10% แถมไม่มีรับประกันอีกถ้าเอาไปเปลี่ยนกับอู่ เปลี่ยนศูนย์ลดความยุ่งยาก+มีประกันอะไหล่ คุ้มกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2021, 02:21:25 โดย โบตั๋น »

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
ลองไปสอบถามร้านไดนาโมก่อนก็ได้ครับ
เผื่อเปลี่ยนแค่แปรงถ่าน จะประหยัดตรงมอเตอร์ไปได้
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ REX

ราคาศูนย์ มันมีมาตราฐาน อยู่แล้ว
ก็ขนาดนี้แหละ

ออฟไลน์ deertesla

ลองไปสอบถามร้านไดนาโมก่อนก็ได้ครับ
เผื่อเปลี่ยนแค่แปรงถ่าน จะประหยัดตรงมอเตอร์ไปได้
ใช่ครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เหมือนที่ทุกท่านแจ้งครับ หาเองข้างนอกโอกาสถูกกว่ามือยู่ แต่ก็อยู่ที่ว่ามีเวลาหาเพิ่มแค่ไหน และที่เราไปเขาทำดีหรือเปล่า
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ plus

ตอน2ปีที่เเล้ว  ผมเปลี่ยนที่ศูนย์ รวม ก็ราคานี้ประกันคุณภาพอีก

ออฟไลน์ samaklen

มอเตอร์ใต้แผง ไม่มีวัสดุป้องกันน้ำล้นจากแผงไปโดนครับ
ตอนเปลี่ยนใหม่ ถ้าเป็นผม
จะทำแผงกันน้ำหกใส่เพิ่มครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมตกใจกับราคานิดหน่อยครับ ทําไมแพงจัง

ออฟไลน์ Floppy-T

น่าจะซ่อมได้นะครับ ลองสอบถามในกลุ่มเฟซบุ๊คดูครับ