ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot 2008 เปิดราคา+Spec มาหรือยังครับ แม้ Peugeot 3008 ใกล้จะเปิดตัว Minorchange แล้ว  (อ่าน 2637 ครั้ง)

Gunther

• บุคคลทั่วไป
Peugeot 2008 เปิดราคา+Spec+Options มาหรือยังครับ ตั้งแต่เปิดตัวเมื่อกลางปีที่แล้ว ยังไม่เจอราคา+Spec+Options ของรุ่น Peugeot 2008 เลย แม้ Peugeot 3008 เตรียมพร้อมเปิดตัว Minorchange ที่จะมาอีกไม่นาน ราคา+Spec+Options พร้อมแน่นอน

ทุกท่านคิดอย่างไรครับ กับ Peugeot 2008 จะเปิดราคารุ่นนี้ในไทยช่วงไหน

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
เห็นที่เพจ headlightmag มีคนบอกว่ามารุ่นย่อยเดียว 1.25 ล้าน อ๊อปชั่นโล้น ไม่รู้จะมีเปลี่ยนแปลงมั้ย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นที่เพจ headlightmag มีคนบอกว่ามารุ่นย่อยเดียว 1.25 ล้าน อ๊อปชั่นโล้น ไม่รู้จะมีเปลี่ยนแปลงมั้ย

ถ้า 1.25M แล้วออพชั่นยกคันที่เปิดให้นั่งตอนต้นปีมาเลย

เจ๊ง ครับ

ปล. เหมือนจะเห็นมีใครซักคนปั่นว่าต่ำล้าน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
ผมว่าทางตัวแทนไทยก็คงลำบากใจเรื่องการทำราคาพอสมควร เพราะถ้ามา 1.25 ล้านจริง ราคาจะไปชนกับ H6 ได้เลย แล้ว 2008 มีอะไรสู้คู่แข่งได้บ้าง นอกจากความเป็นรถยุโรปกับสมรรถนะที่ขึ้นชื่อ ผมว่าประเด็นนี้คงทำให้ตัวแทนไทยหนักใจพอสมควร ขนาดผมเป็นแฟนเปอโยต์ แต่ถ้ามาแบบนั้นจริง ผมก็คงต้องขอบาย

Gunther

ราคา 1.25 ล้านบาท สำหรับ Peugeot 2008 จะไปชนกับราคาของ Haval H6 และ Option ของ Peugeot 2008 กลับน้อยกว่า Haval H6

น่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ สำหรับ Peugeot 2008

Gunther

ถ้า 1.25M แล้วออพชั่นยกคันที่เปิดให้นั่งตอนต้นปีมาเลย

เจ๊ง ครับ

ปล. เหมือนจะเห็นมีใครซักคนปั่นว่าต่ำล้าน

เช่นกันครับ เจ๊ง ก็คือ เจ๊ง ครับ

ส่วน ที่มีใครซักคนปั่นว่าต่ำกว่าล้านบาทนี่ อันนี้คาดการณ์ไว้ล่วงหน้าครับ ตั้งแต่ Peugeot 2008 มาโชว์ตัวในไทยเมื่อปีที่แล้วโดยที่
ยังไม่ได้เปิดราคาที่แท้จริงสำหรับ Peugeot 2008 ครับ

Gunther

ผมว่าทางตัวแทนไทยก็คงลำบากใจเรื่องการทำราคาพอสมควร เพราะถ้ามา 1.25 ล้านจริง ราคาจะไปชนกับ H6 ได้เลย แล้ว 2008 มีอะไรสู้คู่แข่งได้บ้าง นอกจากความเป็นรถยุโรปกับสมรรถนะที่ขึ้นชื่อ ผมว่าประเด็นนี้คงทำให้ตัวแทนไทยหนักใจพอสมควร ขนาดผมเป็นแฟนเปอโยต์ แต่ถ้ามาแบบนั้นจริง ผมก็คงต้องขอบาย

เสียดายครับ ที่ Peugeot 2008 จะมาไทยเพียงแค่รุ่นเดียวและราคาทะลุ 1.2 ล้านบาท ผมคิดว่า Peugeot 2008 มาถึง 2 รุ่นย่อยและราคาเริ่มต้นแค่ 9 แสนบาท-1.1 ล้านบาท ที่จะจำหน่ายในไทย ถ้ารถยนต์ไฟฟ้าอย่างรุ่น e-2008 มาไทย ราคาจะประมาณ Nissan Leaf เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ายี่ห้อนี้ ลูกค้าเฉพาะกลุ่มมากๆครับ

ด้วยการนำเข้ามาแบบนี้ ผู้นำเข้า ไม่มีทางทำราคาได้เลยครับ ถ้าอยากให้ option แน่นๆ

เลยต้องเลือกว่า จะเอา ราคา เป็นตัวตั้ง หรือเอา option

ถ้าเอาราคาเป็นตัวตั้ง ยังไงก็ต้องมาแบบโล้นๆ โล่งๆ นี่แหละครับ

Gunther

ผมว่ายี่ห้อนี้ ลูกค้าเฉพาะกลุ่มมากๆครับ

ด้วยการนำเข้ามาแบบนี้ ผู้นำเข้า ไม่มีทางทำราคาได้เลยครับ ถ้าอยากให้ option แน่นๆ

เลยต้องเลือกว่า จะเอา ราคา เป็นตัวตั้ง หรือเอา option

ถ้าเอาราคาเป็นตัวตั้ง ยังไงก็ต้องมาแบบโล้นๆ โล่งๆ นี่แหละครับ

ถ้า Option เยอะแบบนี้ ราคาทะลุ 1.3 ล้านบาทแน่นอน แต่ถ้าอยากให้ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท ต้องแลกกับที่ Option ที่หายไปเกือบ 50% ครับ ราคาถึงจะต่ำกว่าล้านบาท

สำหรับผม ถ้ารถยนต์ไฟฟ้ารุ่น e-2008 มาไทย มีหวังว่าจะขายดีแน่นอนครับ แต่ราคาจะแพงกว่า Peugeot 2008 หรือไม่ ติดตามชมครับ