ผู้เขียน หัวข้อ: Camry ใหม่สามารถ disable auto start-stop ได้ไหมครับ  (อ่าน 2612 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Camry ใหม่สามารถ disable auto start-stop ได้ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 08:20:18 »
เพิ่งเอามาใช้ และค่อนข้างรำคาญกับการทำงานของ auto start-stop ที่ผมว่ามันไวเกินไปมาก บางทีขยับจอด เดินหน้า-ถอยหลัง กดเบรคลึกไปนิดเดียวก็ทำงานแล้ว

ศูนย์สามารถ disable function นี้ไปเลยได้ไหมครับ .. หรือถ้าไม่ disable จะให้มันหน่วงกว่าเดิมได้ไหมครับ

ปล. หรือว่ามันทำงานผิดปกติ ...ทุกวันนี้อยู่เกียร์ D ถ้ากดเบรคลึกนิดนึง เบรคหยุดนิ่งปุ๊บ เครื่องดับปั๊บ ถ้ามันรอสัก 1 วิ จะกำลังดีมากๆ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: Camry ใหม่สามารถ disable auto start-stop ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 08:22:15 »
Disable ในโปรแกรมได้ครับ ศูนย์ทำให้ไหมอันนี้ไม่ทราบครับ ผมทำเอง ใช้Techstreamช่วยนิดหน่อย

Re: Camry ใหม่สามารถ disable auto start-stop ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 09:28:08 »
Disable ในโปรแกรมได้ครับ ศูนย์ทำให้ไหมอันนี้ไม่ทราบครับ ผมทำเอง ใช้Techstreamช่วยนิดหน่อย
ขอบคุณครับ เดี๋ยวถึงรอบเข้าศูนย์จะลองถามดู ไม่งั้นอาจจะหาอู่นอกที่มี techstream ให้ลองทำให้ (ถ้าซื้อเองเหมือนต้องมีทั้งสายและโปรแกรมป่ะครับ)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 09:50:06 »
Odyssey ของผมก็ทำงานว่องไวมากเช่นกัน แค่จะจอดเพื่อถอยเข้าบ้านก็ดับแล้ว

แต่โชคดีที่มีปุ่มเปิดปิด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 09:59:03 »
Odyssey ของผมก็ทำงานว่องไวมากเช่นกัน แค่จะจอดเพื่อถอยเข้าบ้านก็ดับแล้ว

Camry ก็มีปุ่มปิด แต่บางทีก็ไม่ทันตั้งตัว แถมปิดแล้วมีไฟแยงตาอีก

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 10:18:59 »

คันที่บ้านผมระบบนี้พังไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่คิดจะซ่อมเพราะมันตอบสนองไวเกินไปจนน่ารำคาญครับ บอกตามตรงว่า เป็นรถนำเข้าจากญี่ปุ่นที่โคตรห่วยเลยครับ ไม่คุ้มค่าเงินเกือบ 3 ล้านเลย

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 15:20:05 »
มีคนทำปลั๊ก ยกเลิกมาขาย แบบ fortuner / city turbo ไหม

พอสตาร์ท มันจะขึ้นเป็น off ก็สะดวกดี

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 16:01:03 »
มีปุ่มปิดได้ครับ แต่ต้องกดทุกครั้งที่ Start รถ
แต่มีร้านประดับยนต์แก้ให้ปิดตลอดได้ครับ ศ. ทำได้ แต่ไม่ทำให้แน่นอน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 19:09:09 »
ขอบคุณครับทุกความเห็น