ผู้เขียน หัวข้อ: คาร์แคร์ในมหาสารคาม  (อ่าน 2000 ครั้ง)

ออฟไลน์ captain

• Newbie
  • *
คาร์แคร์ในมหาสารคาม
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2021, 23:54:49 »
ปกติไม่ค่อยได้เข้าคาร์แคร์เท่าไหร่ครับ อยากลองหาร้านที่ละเอียดนิดนึง ราคาสมเหตุสมผล แล้วก็สนใจอยากเคลือบแก้วด้วยครับ เผื่อมีสมาชิกในนี้ที่อยู่มหาสารคามครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: คาร์แคร์ในมหาสารคาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2021, 09:15:54 »
ลองไปดูในเวป TWC (Thai Wasching Car) ครับ
เค้าจะมีแนะนำร้าน คาร์แคร์ดีๆ ตามจังหวัดต่างๆ
ถ้าร้านเข้าในกลุ่มนี้ แล้วมีคนแนะนำ ฝีมือต้องดีระดับหนึ่งแล้วครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: คาร์แคร์ในมหาสารคาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2021, 07:38:23 »
ถ้าล้างรถ เคลือบสี ขัดสี ดูดฝุ่น ฟอกเบาะ พรม แนะนำร้านที่อยู่ในปั๊มบางจาก ถ.นครสวรรค์ ใกล้ๆวัดปัจฉิมทัศน์

เจ้าของทำเอง งานละเอียด ราคาถูก แต่ไม่มีที่นั่งรอหรูๆเอารถไปทิ้งไว้แล้วเดินหาคาเฟ่แถวนั้นนั่งรอเอาครับ

อีกอย่างงานเค้าเยอะลูกค้าประจำเพียบอาจต้องจองคิวข้ามวันกันนะครับ

แต่ร้านนี้จะไม่มีเคลือบแก้วครับ ถ้าเคลือบแก้วนี่แนะนำร้านที่อยู่ในเสริมไทยคอมเพล็กซ์ครับผมก็เอาไปเคลือบที่นี่ แต่ไม่เคยเข้าไปล้างที่นี่เพราะค่าล้างมันแพงตามราคาคาร์แคร์ในห้าง แต่ราคาเคลือบแก้วจะมีโปรอยู่บ่อยๆไม่ได้ถูกหรือแพงมาก ราคากลางๆแต่งานดี มีรับประกันครับ