ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 1956 ครั้ง)

ออฟไลน์ psjokoro

• Newbie
  • *
สอบถามฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 17:30:24 »
พอดีเซลล์ให้เลือก ระหว่าง ultimate x-pearl กับ glasia hypers และ lamina exclusive ครับ ติดยี่ห้อไหนดีครับ ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: สอบถามฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 22:20:55 »
2 ยี่ห้อแรกไม่เคยได้ยินเลยครับ ลองหา review ประกอบดูนะครับ จากตัวเลือกเป็นผมคงเลือก Lamina ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

• Newbie
  • *
Re: สอบถามฟิล์มติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 23:09:04 »
2 ยี่ห้อแรกไม่เคยได้ยินเลยครับ ลองหา review ประกอบดูนะครับ จากตัวเลือกเป็นผมคงเลือก Lamina ครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 08:19:02 »
ลามิน่าครับ เอาคุ้นหูไว้ก่อน

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 08:41:43 »
ทราบข้อมูลมาว่าอยากได้แบบเซรามิก แต่เซลล์มีตัวเลือกให้จำกัดจำเขี่ยเหลือเกิน (เซลล์น่าจะมีค่าคอมฟิล์ม)

ถ้าเลือกไม่ได้ ก็คงลามิน่าแหล่ะครับ มาตรฐานน่าจะได้รับการยอมรับมากกว่ายี่ห้ออื่นๆ แต่ไม่ใช่ยี่ห้อที่ว่ามาไม่ดีนะครับ

ผมแนะนำว่า ถ้าไม่ได้ Hi-Kool Ceramic Black night ก็ขอขอเงินส่วนลดแล้วไปติดที่ร้านข้างนอก

สุดท้ายเอาของแแถมมา ไม่ดี ไม่พอใจ เสียเงินลอกฟิล์มเก่าออก เสียเงินติดใหม่อีก ลอกไม่ดีไล่ฝ้าหลังหลุดอีก

เชื่อผมเถอะ ลำบากหน่อยแต่คุ้มค่า เพราะฟิล์มไม่ดีมันร้อนจริงๆ จอดรถตากแดด มันช่วยรักษาพวกหนัง และ คอนโซลรถด้วย

ปล. เสร็จแล้วอย่าลืมทำเรื่องแจ้งประกันชั้น 1 ที่แถมมาจากตอนออกรถ ให้คุ้มครองฟิล์มด้วยนะครับ ขอให้ได้รถที่ดีครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 08:47:41 »
Ultimate เหมือนเพิ่งเข้ามา แล้วไปเจาะตลาดตามโชว์รูมซะเยอะ พวก HONDA นี่ แทบจะบังคับแถมมาเลย

ส่วนตัวผม ฟิล์มนี่เปลี่ยนยาก เปลี่ยนทีลุ้นไล่ฝ้าพังอีก ดังนั้น ผมติดเองข้างนอกตลอดครับ ชัวร์ๆ ติดทีก็อยู่ไปร่วม 10 ปี ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 09:37:00 »
glasia hypers อย่าไปติดครับ ผมพึ่งลอกทิ้งไป มันร้อนมาก ...

ไม่รู้ทันไหม .... และก็ 3 ยี่ห้อที่ว่ามากันร้อนอยู่ระดับล่างๆทั้งหมดเลย ...

แนะนำถ้าอยากจบ บอกเซลถ้าเราเพิ่มเงินติด Hi-Kool Ceramic Black night  เนี่ยเพิ่มเท่าไร แต่ตัวนี้ผมติดร้านมาข้างนอกราคา 5000 ถ้วนนะ

ลองถามเซลดูครับ ขอเพิ่มเงินเข้าไปดีกว่าจะได้ไม่ต้องไปลอกฟิมล์ทิ้งแบบผม ..

ป.ล.ผมติด Hi-Kool Ceramic Black night  เย็นดี กันร้อนดี และสวยด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 10:07:11 »
ขอบคุนทุกท่านเรยครับ ผมยังไม่ได้ตัดสินใจ แต่คงขอเปนส่วนลดเงินสดไปติดเองครับ แบบนี้

ขอบคุนทุกคนอีกครั้งครับ