ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมโตโยต้าเค้าไม่ทำกันเลยประตูให้แน่นๆเหมือนยี่ห้ออื่นครับ  (อ่าน 4044 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
เมื่อก่อนสงสัยว่าทำไมแท็กซี่ถึงกันเลยประตูเสียแทบทุกคัน ที่ยังไม่เสียก็หลวมแทบไม่รั้งประตูไว้เลย พอดีไปเที่ยวแล้วเช่ารถ yaris ativ คือชัดเจนครับ จอดตรงที่พื้นเอียงแค่นิดๆคือประตูไหลตามแรงโน้มถ่วงไปเลย การเปิดปิดก็แทบไม่รู้สึกถึงการมีกันเลยประตู

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ส่ง Nissan เข้าประกวด ครับ สะกิดนิดเดียว เปิดสุด ต้องระวัง ไม่งั้นได้แผลครับ

แน่นที่สุด คือ HONDA ล็อคสามจังหวะเลย

ออฟไลน์ Newhang

ส่ง Nissan เข้าประกวด ครับ สะกิดนิดเดียว เปิดสุด ต้องระวัง ไม่งั้นได้แผลครับ

แน่นที่สุด คือ HONDA ล็อคสามจังหวะเลย

นิสสันผมนี่ไหลมาหนีบตัวคนขึ้นรถตลอด

ออฟไลน์ Joii

โตโยต้าที่บ้าน yaris vios เป็นแบบที่ว่าเลยครับ ตั้งแต่รถออกใหม่ นิสสันผม almera โฉมก่อน สี่ปีครึ่งยังรั้งแน่นดีนะ ฮอนด้าซีวิคคันเก่าของผมก็พอ ๆ กับนิสสันคันที่ใช้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2021, 21:34:56 โดย Joii »

ออฟไลน์ Tien.W

นิสสันผมนี่ไหลมาหนีบตัวคนขึ้นรถตลอด

55 โดนหนีบจนชินแล้วครับ

ออฟไลน์ final

ของฮอนด้าแน่นจริงครับ ผิดกับงานอื่นๆของตัวรถ

ออฟไลน์ deertesla

ประตูโต้โยต้านี่ไหลลื่นดีมากยังกับว่าปลาไหลติดเสก็ตครับ   ออกแรงไม่เยอะดปิดปิดง่ายมาก แต่โอเคมันยังมีความหนักของประตูนะครับ  แต่นิสสันนี่ประตูเบาโหวงกว่าโตโยต้าเยอะเลย  แถมเหล็กโครงสร้างและแชสซีต่างๆนี่บางกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ขอกลาง ๆ ระหว่าง honda กับโตโยต้าได้ไหมครับ ประตู civic แม่ผมเปิดลงรถไม่ได้มันแน่นไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2021, 11:14:23 โดย headcutterz »

ออฟไลน์ Devil13

ผมใช้รถโตต้า คันแรกคือ ฟอจูนครับ ตอนนี้ 3 ปี ยังไม่เจอปัญหา ส่วนอนาคต ไม่ชัวร์ครับ
คันเก่าที่สุดของพ่อตา อายุน่าจะ 30 ปี ปิดไม่ค่อยอยู่แล้ว แต่เอาเข้าอู่แก้หายไม่ยากครับ

ที่ใช้มา ฮอนด้า city 2012   เจออาการตั้งแต่ปีที่ 4
บางทีเราปิดแล้ว แต่ไม่สนิท ไม่ลงล๊อคหลายครั้ง

ออฟไลน์ POKKHET

ต้องเจอของ nissan ก่อนครับ จอดเอียงหน่อย ถ้ามีรถข้างๆ อาจมีบุบครับ

ออฟไลน์ siamskunk

ผมว่านิสสันยืนหนึ่งครับเรื่องนี้ ยืนหนึ่งด้านความห่วยของกันเลยประตูนะ ขนาดเปลี่ยนอะไหล่ศูนย์ใช้ไม่ถึงเดือนเป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ GT3

ผมคิดว่ารถที่กันเลยแน่นๆ เวลาปิดประตูเหมือนต้องใช้แรงเยอะ แต่ถ้าหลวมๆ ประตูปิดง่ายกว่า

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ TerngST

nissan แย่สุดครับ ประตูไหลลล

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

ของฮอนด้าแน่นจริงครับ ผิดกับงานอื่นๆของตัวรถ

ขำ5555555555 ประตูหนักเหมือนรถแพงแต่เสาBนั้นสั่นแกรกๆๆๆ

ออฟไลน์ Ra32

ขำ5555555555 ประตูหนักเหมือนรถแพงแต่เสาBนั้นสั่นแกรกๆๆๆ

อันนี้โดนใจครับ เจอแบบนั้นจริงๆ ฟิลลิ่งประตูหนักแน่น นอกนั้นอะไรไม่รู้ ดังตรงโน่นตรงนี้ เดี๋ยวดังเดี๋ยวหาย เป็นจนไม่รู้จะบอกช่างที่ศูนย์ยังไงว่าดังตรงไหนบ้างดังยังไง ;D :'(