ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติแล้ว เดือนไหนที่ยอดขายรถมาก/น้อยที่สุดครับ  (อ่าน 3338 ครั้ง)

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
เดือนที่มากที่สุด ผมว่า ไม่เมษา ก็ ธันวา เพราะมันตรงกับมอเตอร์โช/ เอกโป

แต่เดือนที่น้อยที่สุดนี่นึกไม่ออกแฮะ เผื่อจะอยากต่อรองอะไรเป็นพิเศษ //5555

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
อยากรู้เหมือนกัน จะได้ซื้อในช่วงที่เขาไม่ซื้อกัน 55

ออฟไลน์ FyGI

หน้าฝนครับ / ช่วงก่อน Motor Expo

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
สงสัย....??

เวลาบริษัทรถยนต์นับยอดขาย นับกันที่ตรงไหน?

1.ยอดจอง

2.ยอดที่ผลิต (แต่อันนี้ไม่น่าใช่ เพราะกำลังการผลิตต่อเดือนก็กำหนดไว้อยู่แล้วว่าเดือนนึงจะผลิตรถได้กี่คัน)

3.ยอดที่สามารถส่งมอบรถให้กับลูกค้าจริงๆ

อันไหนกันหรอคะ?

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ผมเดาว่าผู้ผลิตนับจากยอดจองนะ จะได้ดูเยอะ

แต่เราๆผมว่า อยากให้นับยอดส่งมอบมากกว่า จะได้วัดกันจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ช่วงที่รถขายดีที่สุด อย่างที่คุณ FyGi บอกครับ

ช่วง Motor Expo เดือนธันวาคม นี่ละ รองลงไปคือช่วง Motor Show มีนาคม
จากนั้น ช่วงที่ขายไม่ค่อยดี คือหน้าฝน เพราะคนไม่ค่อยออกจากบ้านมาดูรถเท่าใดนัก