ผู้เขียน หัวข้อ: เทศกาลนี้ ท่านที่เที่ยวระหว่างกระบี่และภูเก็ต ระวังจับความเร็วที่ ทล4311 ครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เทศกาลนี้ ท่านที่เที่ยวไป-มา ระหว่างกระบี่และภูเก็ต ระวังจับความเร็วที่ ทางหลวงหมายเลข 4311 ครับ

ต.บางเตย อ.เมืองพังงา บริเวณ กม.ที่ 10

ใกล้โค้งบางเสียดชื่อดังที่เป็นข่าวครับ

เป็นข่าวอุบัติเหตุหลุดโค้งบ่อย เพราะโค้งออกแบบมาไม่รับครับ

ซึ่งกรมทางพังงาแก้ไขโดยการจับความเร็วที่ไม่เกิน 60 กม.ครับ

เป็นวิธีที่ถูกจุดหรือเปล่าไม่ทราบ แต่จับปรับได้เยอะมาก  8)

ใครกด cruise control มาชิว ๆ ที่ 100 กม. (ไม่ถึง 110 ด้วยซ้ำ)

เตรียมรับ จม.ตราครุฑ มีรูปรถสวย ๆ ได้เลยนะครับ  8)

ในรูปนี้คือหน้าศูนย์โตโยต้าครับ

ถ้าถามว่าจะไปเที่ยวอะไรแถวนั้น ขอบอกว่ามีวิวแบบนี้รอท่านอยู่ครับ

เราสามารถดูความสวยของอ่าวพังงาได้ทั้งจากทางฝั่งกระบี่ และพังงาครับ

ซึ่งได้วิวที่ต่างกัน

คุ้มกับการโดนปรับ 500 บาท นะครับ อิอิ 8)

ออฟไลน์ Fly to dream

รู้สึกว่าจับจริงๆ 90 ครับ   100 โดน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เส้นสายใต้จับกัน 90 ครับ ผมยอมจ่าย ดีกว่าหลับในลงข้างทางครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• Jr. Member
  • **
ของผมใบสั่งมาเกิน60km/hrครับ ขับจริง80Km/heเวรกรรม

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
เป็นวิธีที่ถูกต้องแล้วครับ สำหรับถนนสายใต้เส้นนี้ โค้งเยอะไม่แพ้ถนนสายเหนือแน่นอน

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
ขับเกิน 60 แต่ไม่ถึง 90 โดนใช่ไหมครับ

ป้ายเหลืองนี่เตือนหรือบังคับครับ

ออฟไลน์ SM.

ขับเกิน 60 แต่ไม่ถึง 90 โดนใช่ไหมครับ

ป้ายเหลืองนี่เตือนหรือบังคับครับ

ผมหารูปจุดที่มีกล้องไม่ได้ครับ รูปนี้เป็นรูปโค้งอันตรายที่เป็นข่าว

กล้องตั้งอยู่ก่อนหน้าโค้งไกลเหมือนกันครับ