ผู้เขียน หัวข้อ: เบนซ์ c และ e class กับระบบ Land departure warning  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
เบนซ์ c และ e class กับระบบ Land departure warning
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 14:11:35 »
เบนซ์ C และ E รุ่นปัจจุบัน มีระบบเตือนหรือบังคับให้รถอยู่ในเลนไหมครับ (ไม่เห็นใน data sheet ของทั้งสองรุ่น) คล้ายๆกับระบบ Lane departure ของบีเอ็ม หรือว่าเบนซ์ใช้ชื่ออื่น? หรือว่าเคยมีแต่โดนตัดออกไป?

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
Re: เบนซ์ c และ e class กับระบบ Land departure warning
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 14:21:37 »
ไม่มี อย่าว่าแต่ไม่มีเลยครับ รุ่นใหม่ตัดออฟชั่นอีกด้วยทั้ง Adaptive cruise controlก็ไม่มี

แนะนำไปBmwดีกว่า ยุคนี้Bmwให้ครบ ไม่แปลงใจที่ยอดขายแซงBenz

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: เบนซ์ c และ e class กับระบบ Land departure warning
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 15:14:17 »
ยุคปัจจุบันไม่มีครับ

ยุคก่อนหน้านี้นิดนึงมีแบบ ดึงเข้ามา ซึ่งไม่เวิค ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่ารุ่นไหนมี lane tracing มั้ยในอดีต

รุ่นปัจจุบัน c เป้ ฝาท้ายยังไม่ไฟฟ้าเลยครับ จะเปิดต้องไปกดในรถหรือจากรีโมทเอา รักเบนซ์จิงต้องมองข้ามนะครับ แบรนด์เค้าหรูหราติดตราดาวก็คุ้มละ

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 15:30:50 »
ยุคปัจจุบันไม่มีครับ

ยุคก่อนหน้านี้นิดนึงมีแบบ ดึงเข้ามา ซึ่งไม่เวิค ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่ารุ่นไหนมี lane tracing มั้ยในอดีต

รุ่นปัจจุบัน c เป้ ฝาท้ายยังไม่ไฟฟ้าเลยครับ จะเปิดต้องไปกดในรถหรือจากรีโมทเอา รักเบนซ์จิงต้องมองข้ามนะครับ แบรนด์เค้าหรูหราติดตราดาวก็คุ้มละ

ไม่มี อย่าว่าแต่ไม่มีเลยครับ รุ่นใหม่ตัดออฟชั่นอีกด้วยทั้ง Adaptive cruise controlก็ไม่มี

แนะนำไปBmwดีกว่า ยุคนี้Bmwให้ครบ ไม่แปลงใจที่ยอดขายแซงBenz

ขอบคุณครับ ผมดูทางฝั่งบีเอ็ม ก็มีบ้างที่โดนตัดไป อย่างกล้องรอบคันที่เคยมีใน 330e, 330li ก็หายไปแล้ว สงสัยคงรอดูปีหน้าดีกว่า