ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นทรัลสุราษ update รายชื่อ supercar แล้วครับ (คราวนี้มาเป็นรูป)  (อ่าน 7948 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เพื่อนสมาชิกท่านใดใช้ supercar อยู่ มีช่องจอดพิเศษให้นะครับ  ::)

ออฟไลน์ nett

• Full Member
6 Series ที่จอดได้ไม่น่าจะใช่ 630i/630d ยุคปัจจุบันนะครับ น่าจะต้องเป็นแนว E63 มากกว่า

ผมว่าน่าจะเพิ่ม Lexus LS ตัวปัจจุบันไปใน List ด้วยนะ แพงกว่าใน List นี้หลายคันเลย

ออฟไลน์ windrum31

• Jr. Member
  • **
ถูกสุดในList คงจะเป็น Evora กับ Cayman
ส่วนโหลที่สุด โหลจริงๆ และไม่น่าจะถูกจัดเป็น S. car ได้แล้ว คือคาเยน (คหตส.)

ออฟไลน์ say anything

ถูกสุดในList คงจะเป็น Evora กับ Cayman
ส่วนโหลที่สุด โหลจริงๆ และไม่น่าจะถูกจัดเป็น S. car ได้แล้ว คือคาเยน (คหตส.)

camero ถูกกว่านะครับ จากลิส

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
630i GT
4,099,000 บาท
จอด SUPERCAR ได้สะบายๆ สุดยวดครับ
CLS 53 หน้าแหก !!!!
 ;D

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
ใครที่ใช้ 6-Series GT ถือว่าโชคดีไป…..

Cayenne เป็นรถ Performance SUV ตั้งแต่ตัวเริ่มต้น e-Hybrid ครับ เสียดายที่ Macan รุ่นเดียวของ Porsche ไม่จัดอยู่ใน Supercar Parking…..

ออฟไลน์ Hakosuka

เดี๋ยวนะ Jaguar CX75 รถมันไม่มีผลิตขายจริงนิครับ ไหงมาโผล่ใน list ได้

ออฟไลน์ muzaa

Astonmartin หลุด dbx ดับ db11 ไปครับ อิ อิ เดี่ยวคงต้อง update เพราะท่านประธานกำลังจะรับ dbx มาใช้งานครับ ทีมงานคงได้รู้จักรถเพิ่มขึ้นและ update list ครับ อิ อิ

ออฟไลน์ PetchPP

Serie3  ทำ M3 ไปจอดเนียนๆเลย  :)
2012 Volvo S60 T4F (Discharged)
2015 Mazda 2 1.3
2019 Benz C220D (W205)
2020 BMW X1 18D (F48)
2022 Honda Civic Turbo RS (FE)

ออฟไลน์ turbofever

ผจก.ห้างสาขานี้คงเป็นบิมเมอร์   8)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เหมือนคนทำ/ตรวจป้าย ไม่ใช้คนเล่นรถเท่าไร่
เอาจริงๆ พวก supercar แบรนพวก Bugati, lambo, ferrari, astonmartin, pagani,  maserati , mcralen ให้ๆเข้าจอดไปเถอะผมว่า จะรุ่นไหน เก่าใหม่ ในแง่ของการตัดสินใจเลือกซื้อรถมาใช้ เจ้าของรถเขาไม่ได้ธรรมดาอยู่แล้ว
 ให้ lotus , cadillac, maybach ตัวเก่า กับ dodge ด้วยเลย มันอาจไม่ได้แพงแบบพวก super car แต่คนที่ซื้อมาใช้ น่าจะต้องมีอีกหลายคันที่บ้าน

ออฟไลน์ spn

ขาด URUS ไปนะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ the kit

"ไม่มีกับเขา" สักคัน

ห้างดังตาม "ตจว." รถแปลก รถหรู มักเข้าไปจอดที่ "Supercar" ได้ง่ายๆ

ว่าแต่ว่า "Tesla" นี่มัน "ซุปคาร์" เหรอ!!!???
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
คนใช้​ 6GT ยิ้มเลย​ ส่วนเซนทรัลแถวบ้านผมนี่คาเยนจอดกันเป็นตับ ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Level Zero

มี morgan ด้วย ผมยังไม่เคยเห็นคันนี้วิ่งซักคัน

ออฟไลน์ apinui

ผมเคยเห็นคนขับรถญี่ปุ่นทั่วไป แต่มีสติ๊กเกอร์ VIP แปะหน้ารถ ดูหรูกว่าเยอะนะ ... จอดหน้าทางเข้าเลย เดินใกล้กว่าลานจอด supercar อีก ...

ช่องจอด The one ก็ที่จอดดีกว่า ... ไม่รู้จะไปอยากจอดลาน supercar กันทำไม ...

ออฟไลน์ Altima

ขำและก็งง

คือ:

- Stelvio มาได้ไง? มันคือ crossover ธรมมดาเหมือน X3/GLC นะ หรือว่าจะเอารุ่น Stelvio Quadrifoglio อย่างเดียว? ทำไมไม่ระบุ?
- DB11 หายไปไหน น่าขำถ้าได้เห็นคนขับ DB11 เข้าไปแล้วจอดไม่ได้เฉย
- Audi ก็มาไม่ครบ RS4 RS5 จอดได้ แล้วใครซื้อ RS6 นี่หน้าแหกใช่ไหม จอดไม่ได้หรอ  ::)
- 6 series คืออะไร มันรถเก๋งธรรมดาไม่ใช่หรอ จะว่าใช้รูปผิดก็ไม่ใช่เพราะนางก็ใส่ M6 มาแล้ว ถึงจะเป็นรุ่น 4 ประตูก็เถอะ
- La Voiture Noire ไม่ต้องระบุก็ได้แมะ มีคันเดียวในโลกแล้วนาง Cristiano Ronaldo คงไม่เอามาขับที่ไหนหรอก
- Veyroon 5555555
- Dodge Challenger กับ Camaro มาได้แล้ว Mustang GT ละ ในไทยมี GT500 คันนึงนะ ผมรู้จักเจ้าของอยู่ นางอยู่พัทยา แต่เข้าจอดไม่ได้เฉย เพราะอะไรอะ
- Ferrari นี่ยังไง จะเอาแค่ 458 ตามรูปหรือได้ทุกรุ่น ถ้าได้ทุกรุ่นทำไมแบร์นอื่นอย่าง Lamborghini กับ Bugatti ถึงต้องระบุรุ่น งงไปหมด
- ถ้าจะพูดถึง Veneno ทำไมไม่ใส่ Reventon, Centenario มาด้วยละ หรือคนทำรายชื่อชอบแค่นี้ก็ให้จอดแค่นี้ ใครเอา Centenario มาไม่ให้จอด??  ::) ::) ::)
- Esprit ใช้รูป Emira หรอ แล้วสรุปคันไหนได้จอด จะ Esprit หรือจะ Emira?
- โอ้ยย ดีใจที่ Macan โดนตัดออกสะที เมื่อก่อนไปห้างทีไรเห็นแต่ Macan จอด นึกว่าโชว์รูมขายรถ Porsche Macan
- ถูกสุดถ้านับมือสองน่าจะเป็น M5 E60 ราคาล้านกว่าๆ ถ้าป้ายแดงอย่างเดียวก็น่าจะ Stelvio นำเข้ามาราคาน่าจะไม่ถึง 4 ล้าน

โดยรวมแล้วเอาเข้าจริงรายชื่อก็ไม่ได้มีความหมาย ทั้งใช้รูปผิด เขียนชื่อผิด ระบุไม่ครบรุ่น คนเล่นรถจ้างฟรีๆเขียนชื่อแล้วส่งรูปให้ก็มี เนี่ยจ้างผมได้ ฟรีๆเลย ทำไม่ถึง 20 นาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2021, 10:37:15 โดย Altima »

ออฟไลน์ basterias

เห็นด้วยกับหลายๆท่านเลยครับ ผมว่าคนทำเขาไม่รอบคอบเท่าไร
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ kiwiwi

ความคิดผม ที่จอดรถสำหรับ super car คือต้องกว้างๆ และต้องอยู่ชั้น ground

เพราะรถ super car ส่วนใหญ่ กว้างระดับ 2 เมตร และเตี้ยติดดิน

แต่ห้างแถวบ้านผม ไปอยู่ ชั้น 1 ที่ต้องวนขึ้นไป แถมใช้ 3 ช่องจอดเท่าเดิม เหมือนรถทั่วๆไป

ถึงผมจะไม่ได้มีรายได้เยอะแยะพอซื้อรถประเภทนี้ แต่ก็เข้าใจหัวอกคนใช้รถประเภทนี้ และก็ไม่เข้าใจความคิดของคนจัดการที่จอดรถ คิดได้ไง เอารถแพงๆไปเบียดกันอยู่ในที่แคบๆ เค้าคงขับมาบ่อยๆหรอกนะ

ออฟไลน์ EVA01

ความคิดผม ที่จอดรถสำหรับ super car คือต้องกว้างๆ และต้องอยู่ชั้น ground

เพราะรถ super car ส่วนใหญ่ กว้างระดับ 2 เมตร และเตี้ยติดดิน

แต่ห้างแถวบ้านผม ไปอยู่ ชั้น 1 ที่ต้องวนขึ้นไป แถมใช้ 3 ช่องจอดเท่าเดิม เหมือนรถทั่วๆไป

ถึงผมจะไม่ได้มีรายได้เยอะแยะพอซื้อรถประเภทนี้ แต่ก็เข้าใจหัวอกคนใช้รถประเภทนี้ และก็ไม่เข้าใจความคิดของคนจัดการที่จอดรถ คิดได้ไง เอารถแพงๆไปเบียดกันอยู่ในที่แคบๆ เค้าคงขับมาบ่อยๆหรอกนะ

ใช่ครับรถพวกนี้เข้าออกลำบาก แค่รถ coupe ธรรมดาก็เข้าออกลำบากแล้วเพราะประตูมันจะยาวกว่ารถ 4 ประตู เปิดยากมากครับถ้าช่องจอดแคบๆ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
รอรถหรู MG ครับ  ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

ใช่ครับรถพวกนี้เข้าออกลำบาก แค่รถ coupe ธรรมดาก็เข้าออกลำบากแล้วเพราะประตูมันจะยาวกว่ารถ 4 ประตู เปิดยากมากครับถ้าช่องจอดแคบๆ

แถวบ้านผมจะมีคอมมิวตี้มอลล์อันนึง สร้างเสร็จไม่นานมาก
ไม่รู้วิศวกร​กับสถาปนิก​ออกแบบยังไงให้ที่จอดรถไม่สามารถจอดกระบะ 3 คันพร้อมกันแล้วเจ้าของรถขึ้นลงไม่ได้
ตอนห้างเปิดใหม่ ร้านอาหารเต็ม มีธนาคาร มีร้านค้าเพียบ
ตอนนี้เหรอ เหลือแต่ซุปเปอร์มาร์เก็ต กับร้านอาหารนิดหน่อย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
mustang corvett ทำไงฮะ ให้ไปจอดเบียดกับฟอร์จูนเนอร์เหรอ  ::)

ออฟไลน์ romeokk

• Jr. Member
  • **
ใน List อาจจะดูว่าทำไม่ค่อยรอบคอบ แต่ผมว่าห้างเค้าคงรู้แหละครับ ว่ารุ่นไหนที่ลูกค้ากระเป๋าหนักชอบใช้กัน รุ่นอื่นๆก็ทำไปให้มันครบๆเฉยๆ

ออฟไลน์ spn

ผมเคยเห็นคนขับรถญี่ปุ่นทั่วไป แต่มีสติ๊กเกอร์ VIP แปะหน้ารถ ดูหรูกว่าเยอะนะ ... จอดหน้าทางเข้าเลย เดินใกล้กว่าลานจอด supercar อีก ...

ช่องจอด The one ก็ที่จอดดีกว่า ... ไม่รู้จะไปอยากจอดลาน supercar กันทำไม ...
ผมนี่เลย เอากระบะตอนเดียวไปจอดของบัตร The one ชอบตรงมีคนโบกรถให้ ไม่ต้องกลัวว่าจะเอากระบะไปเฉี่ยวรถใคร
ชอบสุดคือเซ็นทรัลพระราม 9 เพราะลานจอด supercar EV The one รวมอยู่หน้าประตูทางเข้าพอดี แรกๆก็เขินๆนะ รอบข้างมีแต่ Porche Ferrari E class ฯลฯ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Altima

ใน List อาจจะดูว่าทำไม่ค่อยรอบคอบ แต่ผมว่าห้างเค้าคงรู้แหละครับ ว่ารุ่นไหนที่ลูกค้ากระเป๋าหนักชอบใช้กัน รุ่นอื่นๆก็ทำไปให้มันครบๆเฉยๆ

ใช่ แต่คนตัดสินใจไม่ใช่ผู้จัดการห้าง ผู้ตัดสินใครจะได้จอดตรงไหนคือรปภ. เค้าก็ต้องอ้างอิงจากข้อมูลที่หัวหน้าเขาให้มาตามคำสั่งหน้าที่งานของเขา จะทำอย่างไรถ้าวันนึงคนที่กระเป๋าหนักจริงขับ TTRS มา รถก็แพงกว่าหลายๆรุ่นในรายชื่อและรูปภาพ รปภ.ก็ดูว่า TTRS ไม่ได้อยู่ในรายชื่อ ถ้าลูกค้าเข้าใจความผิดพลาดของคนที่ทำรายชื่อออกมาก็ผ่านไป แต่ถ้าไม่เข้าใจ ไม่ยอม และจะอ้างว่า เอ้า ทำไม Camaro ได้จอด ทำไม Challenger ได้จอด ทำไม Cayenne ได้จอด เค้าก็ไม่ผิดที่เถียง มันกลายเป็นประเด็นได้ ทางห้างก็เสียหน้า เสียลูกค้า

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ในทางปฏิบัติจริงคงไม่เป๊ะตามระเบียบหรอกครับ 320d แต่ง M ทะเบียนประมูล รปภ.ก็คงโบกให้เข้าแล้วมั้งผมว่า
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ 370Z

เมื่อวันพ่อที่ผ่านมา เซ็นทรัลมหาชัย ที่จอดsuper car เกือบเต็ม มีทั้ง  benz E , BMW 3,5, BMW X 5 ที่เด็ดสุข ตอนขากลับ มี Toyata Fortuner จอดอยู่1 คัน คาดว่าเจ้าของรถน่าจะไปเลื่อนตัวกั้นออก แล้ว เอารถเข้าไปจอดเอง เพราะไมีมี รปภ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

อยากรู้จัง ประเทศอื่น เขาจัดชั้นวรรณะให้กับรถแบบบ้านเราบ้างมั้ยครับ