ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นทรัลสุราษ update รายชื่อ supercar แล้วครับ (คราวนี้มาเป็นรูป)  (อ่าน 7946 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
6GT มาไงเนี่ย
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
ในทางปฏิบัติจริงคงไม่เป๊ะตามระเบียบหรอกครับ 320d แต่ง M ทะเบียนประมูล รปภ.ก็คงโบกให้เข้าแล้วมั้งผมว่า

ใช่ครับ คงไม่ตายตัวหรอก แล้วแต่สถานการณ์ หรือ ความสมควร

ว่าแต่เทสล่า S นี่ ไทยมีกี่คันนี่ เคยเห็นคนถ่ายได้ครั้งเดียวเอง เหมือนเป็นเจ้าของเกรย์ นำเข้ามา นอกนั้น หาไม่เจอเลย

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
ยามคงปวดหัวตายเลย

ออฟไลน์ IS2000

อยากรู้จัง ประเทศอื่น เขาจัดชั้นวรรณะให้กับรถแบบบ้านเราบ้างมั้ยครับ

มีครับอย่างอเมริกาตามเมืองใหญ่ๆถ้าขับรถซุปเปอร์คาร์มักได้จอดหน้าร้านหรือหน้าทางเข้าตรง valet parking ถ้าจะเอารถจอดเองก็เพิ่มทิปให้เด็กจอดรถ พวกนี้ทิปกันหนักครับ $50-100
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ axister

อยากรู้จัง ประเทศอื่น เขาจัดชั้นวรรณะให้กับรถแบบบ้านเราบ้างมั้ยครับ

จะว่าจัดวรรณะก็ไม่ถูกนะครับ ต้องเรียกว่าเป็นการอำนวยความสะดวกของห้างฯ ซึ่งมีทุกที่ครับ

เค้ามองว่าลูกค้ากลุ่มนี้เป็น potential มีกำลังซื้อสูง ก็เชิญชวนให้เข้ามาในห้างด้วยที่จอด reserved ไว้รออะครับ

ไม่ต่างจากของบัตรเครดิตหรือบัตรสมาชิก ถือว่าได้ประโยชน์ร่วมกันมากกว่าครับ

ส่วนที่บอกว่ารถ supercar หรือรถแซ่บๆราคาแพงกว่าทำไมไม่ได้จอด แต่ alfa romeo ได้รุ่นบ้านๆได้จอดเฉย

เค้าไม่ได้ดูจากประเภท รถนิครับ เค้าดูจากราคาขายปลีกของประเทศไทย พวกนี้เป็นรถนำเข้าที่คนซื้อก็ต้องมีเงินแหละ ถึงจะกล้าเล่นรถไม่ตลาดแล้วตั้งราคาแพงๆ ได้ หรือบอก mustang ก็แพงจอดไม่ได้อ่ะ อันนี้ก็ลองคอมเม้นห้างไปเค้าอาจจะแก้ไขก็ได้ครับ ถ้าเสียงเราดังพอ

พอมีตังเล่น เค้าก็มีตังมาช้อปอะครับ อยากได้ความเท่าเทียมต้องไปหาจากรัฐครับ เพราะทำเพื่อทุกคนถ้าไปกัน supercar ที่กรมขนส่งอันนี้ค่อยโวย

แต่ห้างฯ เป็นเอกชนครับ เค้ามีสิทธิที่จะจูงใจคนให้มาซื้อของเพื่อเพิ่มรายได้ของเค้า

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
ขาด URUS ไปนะครับ

เมื่อวันก่อนผมเห็น Civic FC ขับจี้ตูดซะใกล้เห็นแล้วเสียวแทน พอเป็น SUV แล้วดุน้อยลงเยอะ

ออฟไลน์ AR15

มันไม่เชิงแยกวรรณะ แต่ว่าที่เขาแยกออกมาเพราะส่วนหนึ่งเพื่อกันรถปกติทั่วไป บางคนที่ถอยจอดไม่เก่ง หรือมือใหม่ แล้วมีซุปเปอร์คาร์จอดอยู่ข้างๆ อาจจะมีสิทธิ์เฉี่ยวชนได้ ถ้าชนทีเขาคงมีปัญหาหนักตามมา แต่ถ้าในกลุ่มซุปเปอร์คาร์จอดด้วยกันก็ช่วยเพิ่มความปลอดภัย หรือไม่ถ้าชนกันเอง ยังไงคนขับsupercarด้วยกันก็มีตังจ่ายไหวกันอยู่แล้ว

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ทีหลังส่งมาให้ สมาชิก HLM ตรวจก่อนนะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Pegasus7700

mustang corvett ทำไงฮะ ให้ไปจอดเบียดกับฟอร์จูนเนอร์เหรอ  ::)
เออ จะยัดไปยังไงละนั่น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

บ้านเรามีทั้ง supercar superbike เลย  :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

Murcielago: Am I a JoKe To YoU?

ออฟไลน์ wesborland

คงเป็นไกด์ไลน์ให้ รปภ. แหละครับ
ไม่งั้นอาจมีดราม่า GLAจอดได้ แต่ GTR จอดไม่ได้

ยี่ห้อเทพๆคงระบุได้ไม่หมด รปภ.ดูยี่ห้อเอาก็พอ

ออฟไลน์ BN`

แปลกจังทำไมห้างในบ้านเราถึงไม่แยกให้เฉพาะรถที่เป็น Supercar จริงๆ ที่เป็นรถสองประตู รูปทรงแบนราบ เครื่องยนต์แรงม้าสูง เท่านั้น ถึงจะจอดได้ อันนี้สิถึงเป็น Supercar Parking จริงๆ

ออฟไลน์ deertesla

เห็นด้วยครับ  นี่มันจัดชั้นวรรณะการเลยนะ  คนขับ รถญี่ปุ่นธรรมดากับคนขับ supercar   ก็คนเหมือนกัน    เกลียดนโยบายห้างเครือนี้มากครับ

ออฟไลน์ CJ.

Supercar parking list ในประเทศไทยนี่คือมันบกพร่องมากนะครับ ประเภทรถต่างๆ ลักษณะที่ควรจอด มันไม่เหมาะสมเลยสักประการเดียว

และ Cayenne ก็ยังคงไม่หลุดโผ แต่นับว่ายังดีที่เลิกระบบ Porsche all models เสียที
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Ruksadindan

แปลกจังทำไมห้างในบ้านเราถึงไม่แยกให้เฉพาะรถที่เป็น Supercar จริงๆ ที่เป็นรถสองประตู รูปทรงแบนราบ เครื่องยนต์แรงม้าสูง เท่านั้น ถึงจะจอดได้ อันนี้สิถึงเป็น Supercar Parking จริงๆ
จริงครับ เพราะแท้สุดแล้ว Supercar มีนิยามของมันอยู่

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
เห็นด้วยครับ  นี่มันจัดชั้นวรรณะการเลยนะ  คนขับ รถญี่ปุ่นธรรมดากับคนขับ supercar   ก็คนเหมือนกัน    เกลียดนโยบายห้างเครือนี้มากครับ

มีทุกห้างหรูครับ เขาไม่สนใจกับคำพูดคุณหรอกครับ ได้ super 1 คัน มีกำลังซื้อ มากกว่ารถทั่วไปเยอะ ยังไงเขาก็สนใจกำลังซื้อมากกว่าแหละครับ และสาระสำคัญที่ทำแบบนี้ รถแพงๆ เขากลัวขึ้นหลายชั้นแล้วหน้าขูดพื้นเวลาลงครับ ห้างไหนมี ก็ได้กำลังซื้อไปครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962