ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพวกไฟรูกุญแจ ไฟส่องเท้า ไฟประตู พ่วงไฟมาจากไหนครับ  (อ่าน 6765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ไม่ทราบว่างงคำถามผมป่าวอะครับ

คือว่า ถ้าสมมติว่าผมอยากติดไฟรูกุญแจ(ตามรูปข้างล่าง) ผมจะไปเอาไฟมาจากที่ไหนครับ จำเป็นต้องปอกสายไฟหรือเปล่า หรือว่าทำยังไงครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 22:14:54 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
ไม่ต้องปอกครับถ้าใช้ตัวหนีบสายไฟ หาซื้อได้ตามร้านทั่วๆไป แถวบ้านหม้อคลองถม เยอะแยะครับ

เอาสายไฟทั้ง 2 ใส่เข้าไปในตัวหนีบ  แล้วกดให้มันเข้าล๊อกก็เรียบร้อย

ไม่ต้องไปปอกให้ยุ่งยากและเสียง  เห็นพ่อเคยทำอยู่ ส่วนลายละเอียดเชิงลึก ผมไม่ทราบครับ อิอิ

ส่วนเรื่องสายไฟ ผมก็ไม่รู้ว่าจะเอาจากส่วนไหนนะครับ ถ้าเป็นตรงท้ายรถละก็ พอรู้อยู่บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 23:16:45 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ Ophion

• Newbie
  • *
ขา diy ส่วนใหญ่ก็จัมป์สายไฟจากใต้คอพวงมาลัยอ่ะคับ ก็ต้องเอามิเตอร์ไล่จิ้มหาเอาว่าเส้นไหนใช้ได้ แต่ถ้าจะต่อตรงจากแบตก็ต้องใส่ฟิวส์ไว้ด้วยถึงจะปลอดภัยคับ

ไฟรูกุญแจคิดว่าน่าจะต่อให้มันติดพร้อมกับไฟเพดานเวลาเปิดประตูอ่ะคับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ไทรทันผมมันมีมาจากศูนย์แล้วด้วยสิ แต่ไฟสีส้ม

ออฟไลน์ iToey

• Newbie
  • *
ใช้สายไฟจากตรงกาบข้างด้านคนขับก็ได้นะครับ แต่ต้องลองดูสายไฟจากเพดานก่อนนะครับว่ามันสีอะไร หรือลองดูในหน้าdiyของคลับต่างๆ ผมคิดว่าน่าจะมีเหมือนกัน  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบว่างงคำถามผมป่าวอะครับ

คือว่า ถ้าสมมติว่าผมอยากติดไฟรูกุญแจ(ตามรูปข้างล่าง) ผมจะไปเอาไฟมาจากที่ไหนครับ จำเป็นต้องปอกสายไฟหรือเปล่า หรือว่าทำยังไงครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ

Fiesta รึเปล่าครับ ?
ถ้ารุ่นเมืองนอกมี และบ้านเราไม่มี

แกะคอพวงมาลัยมา มีปลั๊กลอย ๆ อยู่ก็อันนั้นแหละครับ มันจะTrig ด้วยประตู แต่ปิดเองด้วยเวลา