ผู้เขียน หัวข้อ: ทางลงสะพานพระราม9(สะพานแขวน) ด้านขาเข้า ไม่มีการวางแผน รถชนกันเกือบทุกวัน  (อ่าน 2345 ครั้ง)

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
ท่านที่มีบ้านอยู่ฝั่งธน และต้องใช้บริการทางด่วนข้ามสะพานพระราม9 ทุกวัน
ตอนนี้มีการก่อสร้าง สะพานแขวน ขนานไปกับของเดิม และทางอะไรไม่รู้เต็มไปหมด
น่าจะคิดเหมือนกับผม คือ
ก่อนสร้าง ไม่คิดวางแผนอะไรเลย ว่าระหว่างสร้าง ทางเดินรถ จะเป็นยังไง
เรื่องรถติด อันนี้เข้าใจได้ครับ เลนน้อยลง รถติด ต้องรับสภาพ
แต่ >:( >:( >:(
ทางลงฝั่งขาเข้า ที่มีแยกไปทางด่วนขั้นที่ 2 บอกเลย ตรงนี้ ผมเห็นชนกันเกือบทุกวัน
ตรงทางแยกเข้าสู่ทางด่วนขั้นที่ 2 จะโดนปิดเหลือ 1 เลน
ทำให้ติดยาวมาเลยครับ
บางคนนิสัยแย่มาก ไม่ต่อคิว แทรกเลย เอาข้างหน้า
ทำให้รถเบรคกันกระทันหัน ชนกันบางที 5 คันก็มี
อยากให้ผู้มีอำนาจ เข้ามาแก้ไขมากๆครับ

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
คงยากครับ
ถนน พระราม3
ถนน สาธุประดิษฐ์
ถนน นราธิวาส
คลองเตย
ถนน พระราม4
ถนน หน้า เดอะ มอลล ท่าพระ
มีแต่แผ่นเหล็ก กัยหลุมโลกพระจันทร์ เต็มถนน ไม่มีการแก้ไข
หลายปีแล้วครับ
ใครใช้ถนน บริเวณพระราม3
จะรู้ดีครับ กะเอาให้ช่วงล่างพัง
กันให้หมดเลยมั้ง

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
คงยากครับ
ถนน พระราม3
ถนน สาธุประดิษฐ์
ถนน นราธิวาส
คลองเตย
ถนน พระราม4
ถนน หน้า เดอะ มอลล ท่าพระ
มีแต่แผ่นเหล็ก กัยหลุมโลกพระจันทร์ เต็มถนน ไม่มีการแก้ไข
หลายปีแล้วครับ
ใครใช้ถนน บริเวณพระราม3
จะรู้ดีครับ กะเอาให้ช่วงล่างพัง
กันให้หมดเลยมั้ง

พระราม 3 หนักจริงๆครับ ผมนานๆผ่านไปทียังทำใจไม่ได้เลย
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ถนนที่โดนแก้ไข ไม่เคยเห็นกลับมาดีเหมือนเดิมได้เลย

มีเส้นไหนมั๊ยครับ แทบไม่เคยเห็นจริงๆ

หางานให้บริษัทก่อสร้าง พอเข้าใจได้ แต่ทำเเล้วแย่ลงๆ มันน่าเบื่อจริงๆครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
ถนนตอนนี้ส่งรามอินทราแจ้งวัฒนะเข้าประกวดครับ ไปกลับทุกวันร้านซ่อมช่วงล่างยิ้มเลย