ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดใช้รถแบรนด์ตลาด แต่ใช้บริการศูนย์ไกลบ้านบ้างครับ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ผมใช้วอลโว่ ห่างจาก ชม. 300 กม  ห่างจาก กทม 400 กว่า  เคยโดนชนต้องขับเอารถมาทิ้งไว้  แล้วกลับมาเอาอีกรอบ  แต่ผมถือว่าเป็นการพักงานบ้าง เที่ยวกทม.นิดหน่อย ไม่เครียดครับ เพราะอยากใช้  อีกอย่างเมียไม่ว่าตอนนั่งรถทัวร์มาเอารถด้วยครับ ::) ::) ::)

ได้เที่ยวไปในตัวเลยครับ :)

ออฟไลน์ cresendo31

• Newbie
  • *
ผมใช้ Ford Everest 2.0 ปกติก็เอาเข้าศูนย์ใกล้ๆบ้านแถวปทุม
แต่พอรถมีปัญหาเกี่ยวกับแอร์ฝั่งคนขับเย็นน้อยกว่าฝั่งคนนั่ง รถยังอยู่ในประกันก็เลยเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์เพื่อตรวจสอบ
กลายเป็นว่าต้องเสียเวลาเพื่อเอาเข้าศูนย์นี้ 3 รอบแต่หาปัญหาไม่พบ
รอบแรก บอกว่าไม่เจอ Code Error อะไร ได้ทำการ Reset ระบบแล้ว ซึ่งขับออกมาจากโชว์รูมได้ไม่นานแอร์ฝั่งคนขับก็ไม่เย็นเหมือนเดิม
รอบสอง บอกว่าไม่เจอ Code Error อะไร ได้ทำการ Reset ระบบ(อีกแล้ว) พนักงานแจ้งว่าลองไปใช้ดูก่อน ถ้ามีปัญหาให้เข้ามาอีก.... ขับออกมาจนถึงดอนเมือง แอร์ฝั่งคนขับก็ไม่เย็นอีกแล้ว จนต้องโทรไป Complaint ที่ Ford Thailand
รอบสาม หลังจากโทร Complaint ที่ Ford Thailand ก็เสียเวลาตรวจเช็คทั้งวัน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเจอแล้วว่าแอร์ฝั่งคนขับไม่เย็น แต่จะขอให้ผมทิ้งรถไว้ประมาณ 3 วันเพื่อตรวจสอบ ผมได้ปฏิเสธไป
สุดท้ายผมได้ทำการรื้อรถกับเพื่อนๆ ในกลุ่มจนพบว่ามอเตอร์ปรับทิศทางลมแอร์เสีย
และให้คนในกลุ่มสั่งอะไหล่ที่เสียมาเปลี่ยนให้ แอร์ฝั่งคนขับก็กลับมาเย็นเหมือนเดิม
เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา กับอะไหล่ตัวละ 650 กว่าบาท ตั้งแต่นั้นมาผมมองศูนย์ใกล้บ้านผมแง่ลบทันที
ล่าสุดเช็คระยะ 75,000 ยอมขับรถจากปทุมไปเข้าศูนย์แถวสมุทรปราการแทนครับ ให้คนในกลุ่มช่วยประสานงานให้ครับ