ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยติดฟิล์มปรอทที่หลังคากระจกมั้ยครับ  (อ่าน 1709 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
พอดีจะเอารถไปติดฟิล์มที่panoramic glass roof ครับ รถมีม่านบังแดดแต่ไม่ทึบ
ตอนแรกว่าจะติดพวกฟิล์มเซรามิก แต่คุยกับทางร้านร้านบอกพวกฟิล์มเซรามิกสะท้อนแสงต่ำไม่เหมาะกับหลังคา แนะนำให้ติดพวกปรอทที่สะท้อนแสง+กันร้อนดีกว่าแทน
คือดูตามสเปคมันก็กันร้อนดีกว่าจริง แต่ไม่รู้ว่าติดไปมันจะสะท้อนทำให้หลังคากลายเป็นกระจกไปเลยรึเปล่า โดยเฉพาะตอนกลางคืน
เลยอยากถามว่ามีใครติดฟิล์มพวกฟิล์มปรอทที่หลังคามั้ยครับ มองออกไปภายนอกเป็นยังไงบ้างกลางวัน,กลางคืน

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
Re: มีใครเคยติดฟิล์มปรอทที่หลังคากระจกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2022, 23:12:47 »
ที่ sunroof ของรถผม ติดฟิล์มดำ ความเข้ม80 midas photochromic
เวลาขับปิดม่าน ก็ไม่รู้สึกร้อนนะครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
Re: มีใครเคยติดฟิล์มปรอทที่หลังคากระจกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2022, 08:50:18 »
ติดแบบดำเข้มๆ ก็ได้แล้วมั้งครับ เห็นหลายคนก็ทำแบบนี้ ทึบเหมือนไม่มีหลังคากระจก
ส่วนปรอท เคยเห็นบางคนเจอเรื่องสะท้อนในรถด้วย กับ ตอนที่ขับรถย้อนแสง มันอาจจะฟุ้งๆเหมือนมีฝ้าขึ้น นี่อยู่บนหลังคาด้วย ส่วนเรื่องสะท้อนแสงภายนอกรบกวนคนอื่น เจอแน่อยู่แล้วครับ