ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Toyota Avanza เตรียมเปิดตัวในไทย กุมภาพันธ์ 22 นี้ เบนซิน 1.5 CVT //  (อ่าน 8071 ครั้ง)

ออฟไลน์ jame894561

• Sr. Member
เหลี่ยมสันเยอะไปหน่อย แต่โดยรวมสวยบึกบึนดีครับ

ส่วนเกียร์ cvt ถ้าเซ็ทมาเหมือน sienta นี่เซ็งเลยแรงเหี่ยว เร่งอืด ยกคันเร่งเมื่อไหร่ความเร็จตกไวมาก ต้องตะบันเท้าตลอดเวลา

กลับกันเกียร์ 4at โบราณของ xl7 พุ่งและเลี้ยงความเร็วดีกว่ามากๆ ปล่อยคันเร่งแล้วรถยังไหลทำความเร็วดี ขับแล้วเหนื่อยน้อยกว่ามากๆ ยิ่งขับในเมืองยิ่งชัด

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
979,000 premium
1,059,000 premium safety

ขอเดาราคาดูจาก Xpander กับวิสัยทัศน์โตโยต้าแล้ว

ออฟไลน์ DapKnihtHD

• Full Member
เข้าไทยได้แบบนี้ อ๊อฟชั่นล้นแปลก ๆ  ผมว่าต้องมีหล่นหายไปบ้าง ไม่งั้นคันเจ้าบ้านเบะปาก มองแรง  ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

เข้าไทยได้แบบนี้ อ๊อฟชั่นล้นแปลก ๆ  ผมว่าต้องมีหล่นหายไปบ้าง ไม่งั้นคันเจ้าบ้านเบะปาก มองแรง  ;D

ตกทะเลแน่ๆเลย

ออฟไลน์ deertesla

ขอเดาราคาดูจาก Xpander กับวิสัยทัศน์โตโยต้าแล้ว
ถ้ามาราคานี้ผมว่า ertigaกับxl7  ไม่กระทบครับ  แต่ผมพี่โตเองอาจได้นอนลานจอดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2022, 14:23:12 โดย deertesla »

ออฟไลน์ boogie2020

เครื่อง 1.5 แล้วข้างในแบบนี้ 8 แสนผมก็ว่าแพงแล้วนะ    ผมเดาว่าน่าจะ 7-8 แสนเนี่ยแหละ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ KTN88

วันสองวันมานี้เห็นเพจรถเล่นข่าว Avanza กันหลายเพจ และเหมือนจะลงข้อมูลเหมือนกันว่าอ๊อปชั่นตัวท๊อปคือเท่าตัวท๊อปของอินโดเลย ดูแล้วขาดแค่ Cruise/Adaptive Cruise Control อย่างเดียว

ออฟไลน์ MisterDante

Veloz หน้าสวยงาม

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ถ้ามาราคานี้ผมว่า ertigaกับxl7  ไม่กระทบครับ  แต่ผมพี่โตเองอาจได้นอนลานจอดนะครับ
ภาพที่ผมเห็นคือ benchmark position ของเค้าต้องการอข่งกะสองคันนี้โดยตรงครับ แต่ราคามันโดดไปขนาดนั้น เกรงได้กลับบ้านเก่าครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Chicken Wings

ขายใครครับราคานี้ ข้ามไป Cross HRV กันหมด

ออฟไลน์ deertesla

ภาพที่ผมเห็นคือ benchmark position ของเค้าต้องการอข่งกะสองคันนี้โดยตรงครับ แต่ราคามันโดดไปขนาดนั้น เกรงได้กลับบ้านเก่าครับ
ผมว่าveloz หน้าท้ายสวยดี แม้ไฟหน้าอาจจะเกือบสวยแล้วแต่ผมว่ารคาถ้าไม่เห็นหัวคนซื้อ  อาจะเป็นเช่นนั้นครับ เครื่อ1.5cvtราคาเกือบล้านมีนมากเกินไปครับ  แต่ sientaยังจะทำตลาดต่อมั้ยครับ   ถ้าหากเลิกทำตลาดก็น่าเสียดายหน้าตาแนวน่ารักแบบนี้

ออฟไลน์ nawapas.mid

XPander เหนื่อยแน่ๆ