ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota จะมีอะไรมาแทน AVANZA รึเปล่าครับ ?  (อ่าน 4214 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Toyota จะมีอะไรมาแทน AVANZA รึเปล่าครับ ?
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:10:28 »

Toyota จะมีอะไรมาแทน AVANZA รึเปล่าครับ ? รอนานไหมกับโฉมใหม่ ?

AVANZA ตัวโฉมปัจจุบัน ขับหลังใช้อะไหล่เครื่องร่วมกับ VIOS ได้ไหมครับ ?

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: Toyota จะมีอะไรมาแทน AVANZA รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:30:46 »
ได้ยินว่าแทบจะใช้อะไรร่วมกันไม่ได้เลยครับกับ วีออส

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
Re: Toyota จะมีอะไรมาแทน AVANZA รึเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 15:33:26 »
ในคลับไม่มีความคืบหน้าตัวใหม่ มีแต่ไมเนอร์เชนจ์ ก.พ ปีหน้ามั้งแค่ปรับเปลี่ยนชุดสปรอเลอร์ใหม่ วิทยุใหม่ ไอ้รถรุ่นดีต้องไปหาข่าวที่อินโดครับเพราะฐานรถมันอยู่ที่นั้น โตโยต้าไทยคงทำรัยได้ไม่มาก แค่ปรับแต่งได้นิดๆหน่อยๆ สู้ได้แค่ราคาแค่นั้น  ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 17:52:09 »
รถพวกนี้โดยปกติ ไม่ Full Model Change บ่อยหรอกครับ Gen นึง น่าจะอยู่ได้เกือบ 10 ปี ผมว่าอายุตลาดน่าจะเหลืออีกนานทีเดียว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 20:11:04 »
ผมว่า ทางโตน่าจะเข็ดไปสักพัก(หรือเปล่า?)นะครับ แห่ะๆ

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 20:56:14 »
ผมว่า ทางโตน่าจะเข็ดไปสักพัก(หรือเปล่า?)นะครับ แห่ะๆ

ผมว่ายอดขายก็ไม่แย่เท่าไรนะ แต่เป็นรถที่ลูกค้า(หรือคนที่ไม่ซื้อหว่า)ด่าเยอะเท่านั้นเอง ;D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:34:17 »
รถตระกูลนี้ เขาขายใน Indonesia ไปได้เรื่อยๆ อยู่แล้วนี่ครับ ทางนู้นเขาชอบใช้รถแบบนี้ ขนคน แบบเดียวกับที่บ้านเราชอบใช้รถกระบะนั่นแหละ ยังไงเขาก็ขายไปได้เรื่อยๆ อยู่แล้ว เพราะรถมันผลิตที่ Indo ยอดขายในไทย ไม่ได้มีผลต่อกำลังการผลิตเท่าไร เพราะเราไม่ใช่ตลาดหลัก

อย่าลืมนะว่า รถตระกูล Kijang (Innova) เป็นรถที่ขายดีที่สุดในอินโดมาเกือบ 30 ปี
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:10:36 »
เพื่อนผมใช้อยู่...รออะไหล่นานมากแพงอีกต่างหาก....