ผู้เขียน หัวข้อ: มินิรีวิวที่เติมลมไฟฟ้าติดรถยนต์ MyCARR SUPER AIR COMPRESSOR  (อ่าน 36285 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member

สำหรับหลายท่านที่เวลาซื้อรถมาซักคันก็มักจะพูดถึงความปลอดภัย ยางต้องเยี่ยม
แต่ก็อย่าลืมติดที่สูบไว้บ้างก็ดีครับ

ผมเองใช้รถมาหลายปี ยางรั่วก็หลายครั้ง แต่ส่วนใหญ่มักเห็นก่อน ไม่ถึงกับแบน
ก็เลยใช้สูบ แล้วไปขับไปปะยางทัน
เครื่องสูบลมไฟฟ้าอันนี้ พ่อผมซื้อมาให้ครับจากโลตัส เห็นว่าลดราคา ราคาไม่เกินสองร้อยบาทครับ!
ถูกมาก!

ข้อดี
1.ขนาดเล็กมาก สามารถเก็บไว้ในช่องล้อยางอะไหล่ได้อย่างสบายครับ

2. มีที่วัดลมมาให้ด้วยในตัว

3. สายไฟยาวกำลังดี สามารถเติมได้ทั้งกระบะและรถเก๋ง

4. มีหัวต่อมาให้หลายแบบ ใช้เติมรถจักรยานได้ด้วย เพราะหัวเติมลมจักรยานสมัยนี้เหมือนของรถยนต์แล้ว
หรือจะใช้เติมลูกบอล ลูกบาลก็ทำได้

5. หัวเป็นแบบหักล็อกใช้งานง่าย

ข้อเสีย

1. ใช้ไฟบ้านไม่ได้ ต้องใช้กับไฟรถโดยต่อผ่านช่องจุดบุหรี่

2. ไม่มีที่เปิดปิด แต่ก็ไม่ใช่ปัญหา บิดกุญแจรถยนต์แทนก็ได้
3. ใช้งานได้ต่อเนื่อง 10 นาทีครับ มอเตอร์จะร้อนมากครับ แนะนำให้พักครับ แต่ท่านจะเติมอะไรนานขนาดนั้นครับ

ตัวใช้มอเตอร์ขนาดไฟ 12V 250 PSI หัวเป็นแบบดันพับแล้วจะล็อก

วัสดุเป็นพลาสติกธรรมดา ใช้งานง่านสะดวกดี ไม่เหมาะกับสำหรับผู้ชื่นชอบออกกำลังกายด้วยการสูบเอง
แนะนำว่าซื้อติดรถไว้ซักอันก็ดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: มินิรีวิวที่เติมลมไฟฟ้าติดรถยนต์ MyCARR SUPER AIR COMPRESSOR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 16:31:53 »
ขอย้ายไปอยู่ในส่วนของ User's VOICE นะครับ
เพราะกระทู้รีวิวทั้งหมด ควรจะอยู่ที่นั่นครับ

ขอบคุณครับ

Re: มินิรีวิวที่เติมลมไฟฟ้าติดรถยนต์ MyCARR SUPER AIR COMPRESSOR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 16:54:11 »
ขอย้ายไปอยู่ในส่วนของ User's VOICE นะครับ
เพราะกระทู้รีวิวทั้งหมด ควรจะอยู่ที่นั่นครับ

ขอบคุณครับ

ขอโทษด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:07:26 »
ผมจำได้ว่าผมเคยซื้อของยี่ห้อนี้นะครับ

มันสูบได้ช้ามากเลยครับ ผมเลยไปซื้อที่สูบจักรยานแบบแรงดันสูงมาใช้  ลองแล้วครับ คิดว่าดีกว่าอีกอะครับ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:31:33 »
มีอยู่อันนึงเหมือนกันครับ ซื้อเพราะราคาถูกเนี่ยแหละเพราะคงใช้ไม่บ่อย
มีที่วัดแรงดันให้ก็จริง แต่ก็เพี้ยนเยอะเหมือนกันเลยใช้ที่วัดแบบแท่งดีกว่า
แต่ไม่ชอบที่ไม่มี switch เปิดปิดที่ตัวเครื่อง เวลาจะหยุดเติมแล้ววัดต้องเดินไปดึงปลั๊กออกจากที่เสียบทุกที แถมเติมทีเสียงดังสนั่นหวั่นไหวแต่เติมได้ช้ามาก

ออฟไลน์ berm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:23:15 »
ผมว่าน่าจะโมเอาสวิทซ์ของพวกโคมไฟตั้งโต๊ะที่มันมีสวิทซ์ที่สายไฟ
มาใส่ได้ จะได้สะดวกหน่อย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:30:44 »
โอ้ว อ่านแล้วอยากซื้อยิ่งกว่าตอนดู TV Direct อีกครับ >_<
ป.ล.เท่ไปอีกแบบแฮะ บิดกุญแจแทนสวิตซ์ เอิ๊ก

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:46:48 »
พี่จิมมี่ครับ ฝากเอากระทู้นี้  http://www.headlightmag.com/webboard/index.php/topic,4272.80.html

มาไว้ห้องนี้ด้วยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 18:32:31 »
ผมจำได้ว่าผมเคยซื้อของยี่ห้อนี้นะครับ

มันสูบได้ช้ามากเลยครับ ผมเลยไปซื้อที่สูบจักรยานแบบแรงดันสูงมาใช้  ลองแล้วครับ คิดว่าดีกว่าอีกอะครับ

แบบไหนเหรอครับ ซื้อที่ไหนครับ ชื่อรุ่นอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
มีรูปไหมครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 19:47:07 »
ขอบคุณมากครับที่นำมารีวิวกัน เผื่ออนาคตจะได้หามาใช้บ้าง  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 13:29:50 »
ผมก็ซื้อแบบที่ใช้กับจักรยานมาติดไว้ท้ายรถเหมือนกัน beto ห้าร้อยกว่าบาทครับใช้ดีเหมือนกัน
ตอนแรกก็เคยอยากได้แบบต่อไฟแบบนี้ แต่อ่านแต่ละที่มีหลายจุดที่ทำให้เปลี่ยนใจ
เช่นเสียงดัง กับพังไว ก็เลยซื้อแบบใช้แรงแทน  ;D

ออฟไลน์ pond_v

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 16:35:33 »
แต่ไม่ชอบที่ไม่มี switch เปิดปิดที่ตัวเครื่อง

มี Idea  มาแชร์สำหรับคนใช้ My Carr รุ่นนี้นะครับ ผมใช้อยู่หลายปีแล้ว ปัญหาก็อย่างที่เรารู้ๆ กันว่ามันต้องคอยเดินไปถอดปลั๊ก ผมเลยจัดการ DIY ทำ Switch ที่ตัวเครื่องเลย

เริ่มจาก การแกะตัวเครื่องออกมา

เอาคัตเตอร์กรีดพลาสติกตรงด้านท้ายให้พอดีกับขนาดของ Rocker Switch ((โชคดีที่เป็นพลาสติกเนื้ออ่อน มันเลยกรีดเข้าไปง่ายๆ เนียนๆ))

จากนั้นก็อาศัยความเข้าใจด้านการทำงานของ Rocker Switch นิดๆ หน่อยๆ แล้วต่อเข้ากับสายไฟครับ

แล้วก็ประกอบร่างคืน

แล้วจากเครื่องปั๊มลมธรรมดา ก็ไฮโซขึ้นมานิดนึง อิอิ

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 18:09:00 »
ข้างบนนี่ดูเข้ากับของเดิมมากๆ เลยนะครับเนี่ย ยังกับมาจากโรงงานเลย (ทำไมมันไม่ทำมาแบบนี้แต่แรกวะเนี่ย เพิ่ม switch ตัวเดียวกับสายไฟอีกไม่กี่เส้นต้นทุนเพิ่มไม่เท่าไหร่หรอก)
ว่างๆ ลองทำดูบ้างดีกว่า

ออฟไลน์ pond_v

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 13:29:53 »
ข้างบนนี่ดูเข้ากับของเดิมมากๆ เลยนะครับเนี่ย ยังกับมาจากโรงงานเลย (ทำไมมันไม่ทำมาแบบนี้แต่แรกวะเนี่ย เพิ่ม switch ตัวเดียวกับสายไฟอีกไม่กี่เส้นต้นทุนเพิ่มไม่เท่าไหร่หรอก)

ลองเลยครับ ใช้เวลาืำทำไม่เกิน 1 ชม  ;D

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 13:55:25 »
น่าสนใจครับ  แต่ว่าเวลาขณะทำงานนี่  เสียงดังหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 18:31:02 »

ลองเลยครับ ใช้เวลาืำทำไม่เกิน 1 ชม  ;D

โห้เยี่ยมไปเลยครับ
น่าสนใจครับ  แต่ว่าเวลาขณะทำงานนี่  เสียงดังหรือเปล่าครับ
ดังครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 19:18:40 »

เมื่อวันศุกร์ได้ลองกับ Mazda3 ยางรั่วแบนติดพื้นเลยครับ
ใช้เวลาเติมไป 7 นาที (ก็นานอยู่) ไม่รู้ใช้สูบแรงคนจะนานกว่านี้ไหม
ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนยางอะไหล่ แต่เติมลมน่าจะดี ไม่เหนื่อยด้วยครับ

เติมจนพอขับไปปะยางได้ครับ

ออฟไลน์ smax13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 15:02:45 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ flyboy

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 19:27:37 »
ยี่ห้อนี้ผมก็ซื้อติดรถไว้เหมือนกันครับ ใช้บ่อยเหมือนกัน ใช้งานดีสมราคาครับ

ปล.เจ้าของกระทู้ขี่ c-dale ซะด้วย  ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 20:13:50 »
ยี่ห้อนี้ผมก็ซื้อติดรถไว้เหมือนกันครับ ใช้บ่อยเหมือนกัน ใช้งานดีสมราคาครับ

ปล.เจ้าของกระทู้ขี่ c-dale ซะด้วย  ;D

Cannondale F9 CO2
แฟนพี่สาวให้มาครับ เก็บงานดีมากครับ วัสดุดูดีครับ
ชอบเฟืองเกียร์กับโซ่ที่เป็นสีเงินแปลกตาครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องจักรยานครับ
ผมเคยไปดูจักรยานที่ขายที่ห้าง Paradise ราคาเอาเรื่องเลย
แต่ผมว่าตัวที่แฟนพี่สาวให้มาสวยกว่ามากครับ ทรงกำลังดีครับ

เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้จักรยานเค้าไม่มีบังโคลนกันแล้ว เท่าที่ลองขี่ลุยทางที่มอเตอร์ไซต์วิ่งกันลื่นมาก
หรือรถยนต์ไปไม่ได้ ดินเลน หรือพื้นที่นุ่มมากๆ
คันนี้ขับสบายมากครับ เกียร์ กับ ช่วงล่างตอบสนองได้ดีมาก
ลองวิ่งบนถนนลาดยางก็เกาะดีมากๆ แถมขี่สบาย น้ำหนักเบา