ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครมี Auto Brake Hold แต่ปิดไม่ใช้บ้าง?  (อ่าน 4931 ครั้ง)

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
Re: รถใครมี Auto Brake Hold แต่ปิดไม่ใช้บ้าง?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 22:32:49 »
เมื่อก่อนชอบมาก ในเมืองเปิดใช้ประจำ ตอนหลังเลิกใช้ดีกว่า
เพราะมีเพื่อนเปิดใช้งานบ่อย แล้วเสีย นี่ถึงกับต้องเรียกรถสไลด์
แต่ยี่ห้อเบนซ์ที่ใช้เท้าเหยียบกระตุ้นนี่ทนมาก ไม่เคยเห็นเสีย

ออฟไลน์ tanatewee

• Newbie
  • *
Re: รถใครมี Auto Brake Hold แต่ปิดไม่ใช้บ้าง?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 08:28:10 »
ใช้ครับ สะดวก แต่ต้องมีสติ
รถผม ถ้ารถขยับๆ กดเบรคเบาๆ มันจะไม่ล็อค
ต้องย้ำลงอีกนิด และขึ้นไฟโชว ถึงจะปล่อยเท้าได้

ก็ทำจนเป็นนิสัยแล้วครับ

สะดวกดีครับ

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 08:56:12 »
ของเบนซ์เรียก auto brake hold หรือครับ? ผมเข้าใจว่าไม่ใช่ auto เพราะเอาเท้าไปดันแป้นเบรคให้ลึกกว่าปกติ เพื่อเปิด-ปิดการทำงาน แต่ผมก็ชอบแบบนี้ครับ สะดวกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 09:49:52 »
ของเบนซ์เรียก auto brake hold หรือครับ? ผมเข้าใจว่าไม่ใช่ auto เพราะเอาเท้าไปดันแป้นเบรคให้ลึกกว่าปกติ เพื่อเปิด-ปิดการทำงาน แต่ผมก็ชอบแบบนี้ครับ สะดวกกว่าเยอะ
ต้องเรียกว่าBrake holdครับเพราะทำงานเมื่อเหยียบลึกลงไปเท่านั้น ไม่เหมือนBMWกับAudiที่ทำงานทุกครั้งที่รถหยุด A8ผมก็เปิดตลอดเพราะสะดวกเวลารถติดแต่จะปิดตอนกลับรถหรือจะออกจากซอยเพราะบางจังหวะจะไม่สัมพันธ์กับรถที่ผ่านมา
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 15:17:31 »
ไม่เคยใช้เลยครับจะในเมืองหรือนอกเมือง ไม่ได้กลัวเผลอเพราะรถมีทั้ง2คันแต่กลัวเท้าไปแตะโดนคันเร่งแล้วจะไปชนคันข้างหน้า กับจังหวะปล่อยไหลมันจะเสียจังหวะ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 23:01:48 »
ถ้าขับหยุดบ่อยๆ ตอนรถเยอะๆ ใช้อยู่นะครับ
ส่วนใหญ่ติดแปปเดียว ขึ้นเบรคมือ เหยียบคันเร่งมันก็ปลดให้เองนะครับ แบบใช้ครั้งเดียว

ออฟไลน์ eak_na

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2022, 21:21:06 »
เสียดายที่ X1 ไม่มี ตอนซื้อก็ถามเซลแล้วนะ เซลตอบว่ามี แต่พอได้มาจริงถึงรู้ว่าไม่มี