ผู้เขียน หัวข้อ: 💕 มีท่านใดชอบรถ Sedan แต่สุดท้ายตัดสินใจซื้อเป็นรถ SUV หรือ Crossover เพราะอะไรครับ  (อ่าน 4735 ครั้ง)

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
รถที่เคยใช้เป็น Sedan กับ Hatchback มาตลอดตั้งแต่ Yaris, Camry ปัจจุบันใช้แค่ Civic คันเดียว

เมื่อก่อนผมเคยเช่าแต่ City, Vios, Almera และเคยได้ลองขับ Altis มาบ้าง รู้สึกขับจนชินกับรถประเภทนี้ไปแล้วครับ

ส่วนรถพรีเมี่ยมก็ได้ลองขับ IS250, A200, 220i Grand Coupe ซึ่งถือว่าประทับใจมาก เพราะช่วงล่างเกาะถนนขึ้นไปอีกระดับนึง

เมื่อปีที่แล้วเคยคิดที่จะซื้อ SUV มาใช้แทน Civic คันเดิมที่ใช้อยู่ประจำ แต่พอตอนที่ได้ไปลองรถ SUV แล้วเข้าโค้ง รถมันจะโยนๆ ทำให้ผมรู้สึกเหวอเล็กน้อย อาจจะเพราะผมยังไม่ชินกับรถ SUV

อีกอย่างนึงผมกลัวควบคุมรถยากในจังหวะฉุกเฉินด้วยแหละ เพราะจุดศูนย์ถ่วงรถ SUV มันสูงกว่าปกติ คิดไปคิดมาผมจึงพับโครงการซื้อรถ SUV ไปโดยปริยาย

ออฟไลน์ Volta

ผมมองความอเนกประสงค์เป็นหลักเลย ยิ่งมีรถคันเดียวก็อยากได้รถที่มันครอบคลุมทุกการใช้งาน
ตอนนี้ใช้ PJS ก็ชอบในความอเนกประสงค์ นั่งได้เยอะ พับเบาะขนของไปส่งลูกค้าก็พอได้
แต่คันต่อไปก็คงมองพวก Suv พื้นฐานเก๋งแล้ว อยากได้ช่วงล่างดีๆไม่เด้งเหมือนพวก PPV
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Integra Type R

• Full Member
คันน่าคงเป็น suv ครับ น้ำรอระบายนี่น่ากัว น้ำเข้ารถมารอบนึงละครับ คาดการณ์ไม่ได้เลยว่าจะมาวันไหน อีกอยากนึงคือต้องการขนจักรยานครับ สะดวกกว่า sedan

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวชอบรถเก๋งมากกว่าค่ะ แต่เปลี่ยนมาใช้ SUV เพราะอยากได้ทัศนวิสัยเป็นหลักเลย
ให้สมาชิกในบ้านมาลองขับ SUV แล้ว แต่ทุกคนยังชอบรถเก๋งมากกว่า เราเลยใช้ SUV อยู่คนเดียวค่า ^^"
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
รถเตี้ยไฟแยงตาครับ ขับรถกลางคืนเจอซีน่อนแต่ง หรือรถสูงๆ บางค่าย สาดเข้าตาตาแทบบอดเลยครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ CJ.

ยังชอบรถ sedan เหมือนเดิม แต่ยังไงๆ ต้องมี suv ไว้ครับ เพราะสภาพถนนและเรื่องน้ำขัง น้ำท่วม เท่านี้แหละครับ
ทุกวันนี้ใช้ suv เป็นหลัก นานๆ ที จึงจะใช้ sedan, coupe ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Big_Bear

• Jr. Member
  • **
ตั้งแต่ขับ CRV G2 ก็ไม่เคยซื้อซีดานขับอีกเลยครับ

ชินกับรถอเนกประสงค์ไปแล้ว ถนนปท.เราเหมือนจะเหมาะกับรถยางหนา มีความสุงกว่าซีดานนิดๆครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สุดยอดเหตุผลคือน้ำท่วม

ออฟไลน์ Femuto

• Jr. Member
  • **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
ส่วนตัวชอบ SUV มากๆ แต่ดันได้รถ sedan ซะงั้น ผ่าม ผมเกิดมาเพื่อ รถยกสูงโดยเฉพาะ 555+ แต่พอจะซื้อจริงๆ มันมีหลากหลาย ปัจจัยครับ เงิน กิเลส ความสวยงาม ความคุ้มค่า และสุดท้ายคือ เมีย ครับผม  :-X
Roadster !!!