ผู้เขียน หัวข้อ: // MG ZS EV Minorchange รถยนต์ไฟฟ้า 100% เตรียมเปิดตัวในไทย มีนาคม นี้ ! //  (อ่าน 7367 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MG ZS EV Minorchange รถยนต์ไฟฟ้า 100% เตรียมเปิดตัวในไทย
มีนาคม นี้ ! รอลุ้นแบตใหญ่ 72.6 kW วิ่งได้ไกลสุด 595 km. ต่อการชาร์จ 1 ครั้ง

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/mg-zs-ev-minorchange-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ deertesla

ผมหละชอบรุ่นหน้าน้ำมันมากกว่าครับ ดูสวยสปอร์ตกว่า

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
รถ BEV ในไทยมันมีปัญหา
ปัญหาผลิตไม่ทัน ตัดโควต้า​มาขายไม่พอ

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
รออะไหล่ 3 เดือน

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
จุดเสียบปลั๊กชาร์จ....
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ basterias

กระจังหน้ารถไฟฟ้ามันดูไม่ชินตาเลยครับ เข้าใจว่าไม่ต้องมีช่องลมรับอากาศ แต่ช่วยใส่สีให้ตัดกันเหมือนเดิมทีได้ไหมครับ  :'(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ spn

ขอกระจังหน้าเดิมกลับมา
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Floppy-T

ขอกระจังเดิมกลับคืนมา (ด้วยคน)

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ถ้าตัวแบต 72.6kwh มาราคาเดิมนี่ mg โคตรใจดี

ออฟไลน์ phoopa

• Newbie
  • *
เอาสีอื่นที่ไม่ใช่สีฟ้ามาขายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ deertesla

กระจังหน้ารถไฟฟ้ามันดูไม่ชินตาเลยครับ เข้าใจว่าไม่ต้องมีช่องลมรับอากาศ แต่ช่วยใส่สีให้ตัดกันเหมือนเดิมทีได้ไหมครับ  :'(
ผมว่ามาแบบนี้นึกว่าโมเดลแบบ draft มากกว่าครับ

ขอกระจังหน้าเดิมกลับมา
ขอกระจังเดิมกลับคืนมา (ด้วยคน)
ผมว่านะทำไมเวอร์ชั่นรถไฟฟ้า ทำไมต้องให้มันสวยน้อยลงหน้าตาดูไม่มีราคาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Boatcommando

• Jr. Member
  • **
พอช่องชาร์จไม่ได้อยู่ตตรงกลางแล้วแปลกๆแฮะ ย้ายช่องชาร์จไปอยู่ใต้ตราMG(เวลาจะชาร์จก็เปิดตราMGขึ้นมา)น่าจะสวยขึ้นนะเนี่ย
Current Cars
1996 - Merc E200 (W124)  :-*
2022 - BMW 530e Elite (G30 LCI)

Past
2000 - Honda Civic (EK)
2003 - Honda Accord 2.0 (G7)  :-*
2015 - Honda Accord Hybrid (G9)  :-\

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

ดูคลิปรีวิวช่องนึงมาเค้าก็พูดไว้น่าคิดว่า เอาช่องชาร์จไว้หน้ารถแล้วถ้าชนหน้ามาทำไง จอดตายใช้รถไม่ได้เลยเหรอ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
595km น่าจะเป็น NEDC หรือเปล่าครับ
แต่พอวิ่งจริงด้วย WLTP น่าจะวิ่งได้ 440km นะครับ สำหรับ ZS EV Long Range

ออฟไลน์ AZMVI

กระจังหน้าเหมือนที่ขูดผักผลไม้และกล้วยฉาบ........

ออฟไลน์ flybigbear

595km น่าจะเป็น NEDC หรือเปล่าครับ
แต่พอวิ่งจริงด้วย WLTP น่าจะวิ่งได้ 440km นะครับ สำหรับ ZS EV Long Range

ใช่ครับ NEDC

ออฟไลน์ alpha14

ดูคลิปรีวิวช่องนึงมาเค้าก็พูดไว้น่าคิดว่า เอาช่องชาร์จไว้หน้ารถแล้วถ้าชนหน้ามาทำไง จอดตายใช้รถไม่ได้เลยเหรอ
อืมมมม นั่นนะสิครับไม่เผื่อไปชนมาเลยรึ แค่ชนเบาก็เสียหายแล้ว

ออฟไลน์ johnlee

จุดเสียบปลั๊กชาร์จ....

เอาใจกระแสโควิดครับ  ช่วงนี้เราแทงจมูกกันบ่อย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

PKS8

• บุคคลทั่วไป

จริงครับ แล้วอย่างผมชอบถอยเข้าซองจอดที่บ้าน หรือเวลาไปห้าง ถ้าช่องชาร์จตรงกลางว่าง เอาหัวเข้ายากมากๆ

ออฟไลน์ Salmon

อนาคตคงมีสเปค   1000 กิโลเมตรให้เลือกมากมายเลยครับ มาเร็วแบบนี้
ขอให้มาเร็วๆอย่างเดียว ส่วนกองเชียรอย่างเราขอรอๆ ให้ได้ 1000 โล ขี้เกียจชารจบ่อยๆ

ออฟไลน์ MI6

• Newbie
  • *
แบตรถ BEV พัฒนาไวจริง

ผ่านไป 3 ปี เหมือนเป็นคนละคัน ซื้อก่อนจะเสียดายไหม

แต่ทรงนี้ผมชอบนะ หรูใช่ได้ มีความเป็นรถ BEV มากกว่าเดิม

ออฟไลน์ Akrachai

สวยนะทำราคามาสัก 800k-1m แต่คุณภาพดีกว่ารุ่นก่อนๆโอเคนะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูสภาพการณ์คู่แข่งและออพชั่นราคาตัวปัจจุบัน

คิดว่าไม่ต้องปรับอะไรเยอะ เอาสีมาให้เลือกเพิ่มหน่อยก็พอ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมเคยคิดมาตลอดแหละ
ตั้งแต่รถยุคมีกันชน แล้วมาเริ่มไม่มีกันชน

รถคันแรกที่ไม่มีกันชนที่ผมเห็นคือ Audi A6 สมัยนู้น กระจังโครเมี่ยมคือส่วนที่อยู่หน้าสุดของรถ ขนาด VW ที่เป็นแฝดร่วมงานดีไซน์ยังมีติ่งกันชนให้เลยสมัยนั้น

จริงๆถ้าเป็นรถน้ำมัน เกิดไปชนมาลักษณะนึง ไม่ต้องชนแรงหรอก แต่ไปชนอะไรเบาๆที่ทำให้หม้อน้ำแตก ก็จอดตายเช่นกันครับ

ออฟไลน์ แกงฮังเล

• Jr. Member
  • **
ได้เวลาย้ายจาก เมอร์ซิเดส เม้ง เป้น เม้งแตง มาร์ก อี แล้ว (แซวขำๆนะ)
ผมว่าต้องมีคนซื้อโลโก้มาแปะ แน่นอน

ออฟไลน์ bennieT8

นั่นสิครับ  ออกแบบจุดเสียบชาร์จมาด้านหน้าหรือแม้แต่ด้านหลังก็ตาม  ชนกันทีต้องเปลี่ยนอะหลั่ยกันเรื่องใหญ่เลยมั้ง  หรือว่ามันจะเปลี่ยนง่ายกว่าที่เราคิดเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ O_o"

แปลกจริง รุ่นอื่นก็เสียบชาร์จด้านหน้า ก็ไม่เห็นเป็นประเด็น

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Ty ESC

แปลกจริง รุ่นอื่นก็เสียบชาร์จด้านหน้า ก็ไม่เห็นเป็นประเด็น

บ่นไปเรื่อย

เป็นประเด็นไปหมด

ไว้หน้าไม่ดี ไว้หลังก็ไม่ได้ ข้างๆก็คงเกะกะ ข้างบนก็เอื้อมไม่ถึง ข้างล่างก็คงก้มเหนื่อย

ออฟไลน์ lexus

ปรับปรุงช่วงล่างด้วยเถอะ ตัวเดิมคือย้วยไม่ไหวว