โพลล์

Kumho PS31 กับ goodyear assurance duraplus2 ครับ

Kumho PS31
7 (53.8%)
 goodyear assurance duraplus2
6 (46.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือก. Kumho PS31 กับ goodyear assurance duraplus2 ครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ผมกำลังจะเปลี่ยนยางให้เจ้ามีนาที่บ้านนะครับ โดยเป็น dunlop. ec300. ยอมรับว่ามันดีในตัวของมัน.  แต่อยากลองของใหม่ระหว่างkumho ps31และgoodyear duraplus2ครับ.  อยากได้ยางที่ไว้ใจได้ ไม่บวมง่ายหรือไม่กรอบแตกลายง่าเร็วและเนื้อยางลอกเป็นแผ่นได้ง่าย. เบรคได้ในระยะสั้นครับ ไว้วางใจได้ในช่วงหน้าฝน.  เกาะโค้งโอเคไว้ใจได้ไม่ย้วย มีเข้าโค้งแรงๆบ้างครับ แต่ปกติไม่ได้ขับเร็วถ้าไม่ได้รีบครับ ถึงจะขับเร็วก็ไม่เกิน110-120  ส่วนใหญ่ขับไปมาใกล้ๆไม่เกิน20-30กม.  มีออกทางไกลบ้างอาทิตย์ละครั้งครับ ไม่เน้นนุ่มเงียบครับ. ขอเกาะถนนโอเค เบรคสั้นครับ. เคยอ่านจากรีวิวว่าทั้งสองรุ่นนั้นใช้ได้เลย กับเห็น. goodyear. duraplus. ที่พี่จิมมี่รีวิวไว้คือเข้าโค้งแรงพอได้บ้างรองลงมาจากf1 5direction ที่ดอกหมดไวมาก. แต่ duraplus จะมาในสไตล์พ่อบ้านรักสงบบู๊ได้เล็กน้อย. ส่วนคัมโฮนี่เห็นเทรดแวร์สูงดีและลายดอกยางดูสวยพร้อมซิ่ง แต่ผมยังไม่มั่นใจยี่ห้อกับที่ผลิตในเวียดนามจึงเลยขอรบกวนพี่น้องให้มาข่วยคำแนะนำครับ. แต่ขอตัด apollo. maxxis nexen hunkook นะครับ เห็นทั้งคู่ราคาใกล้กันเลยสนใจครับ goodyear นี่เคยใช้รุ่นอื่นมายอมรับว่าดอกหมดเร็วแต่แข็งกรอบแตกลายงาช้าดีครับ
https://www.headlightmag.com/driving-impression-goodyear-assura/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2022, 12:55:44 โดย deertesla »

ออฟไลน์ CNX

Re: ถ้าต้องเลือก. Kumho PS31 กับ goodyear assurance duraplus2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2022, 15:29:50 »
เดาว่าขนาด185-60/15นะครับ
เคยใช้Kumho Ps31 3ปี 80,000กม. หนึบดี เสียงดังบ้าง ทนทานไม่บวมครับ
ไว้ใจได้มากกว่าGy Duraplus
ถ้าGy เทียบกับPs31 ไปF1d5 ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ deertesla

Re: ถ้าต้องเลือก. Kumho PS31 กับ goodyear assurance duraplus2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2022, 22:57:01 »
เดาว่าขนาด185-60/15นะครับ
เคยใช้Kumho Ps31 3ปี 80,000กม. หนึบดี เสียงดังบ้าง ทนทานไม่บวมครับ
ไว้ใจได้มากกว่าGy Duraplus
ถ้าGy เทียบกับPs31 ไปF1d5 ครับ
ขอบคุณมากครับ  พอดีได้คุยกับผู้ใหญ่ที่รู้จักกัน ท่านมีประสบการณ์กับ คัมโฮ PS31 ว่าชอบคัมโฮแก้มชอบร้าวในจุดซ่อนวงในครับเลยว่าขอสละสิทธิ์ตัดตัวนี้ออกแล้วครับ มีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมาคือเดย์ตัน dt30 ครับ  แต่จากการทีใช้ไฟร์สโตนมา  ไฟร์สโตนมา มันกรอบเร็วหอนเร็วครับ