ผู้เขียน หัวข้อ: W212 ไฟแยก ตัว คูเป้ มีอะไรต้องกังวล ยังน่าใช้หรือไม่ครับ  (อ่าน 2453 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
สนใจตัวนี้  ราคา ยังล้านขึ้น น่าใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
W212 2 ประตู จะเป็นรหัส W207 ครับ

จะมีรถ Gray กะ MBTH
สมัยช่วงปี 11-12 รถ MBTH 5 ล้านกว่า Option ธรรมดา เบาะดำ Keyless และ Push Start
รถ Gray ประมาณ 4 ล้านปลาย มีเบาะแดง เบาะครีม Option เยอะ แต่ เรือนไมล์จะเป็น MPH ถ้าไม่ได้มาจาก UK และส่วนใหญ่ ไม่มี Keyless และ Push Start

ราคาตอนนี้ ล้าน บวกลบ ขึ้นอยู่กับสภาพ และ ของแต่ง ถ้าได้รถบ้าน เข้าศูนย์ตลอดก็จะดี แต่ ต้องหา
ส่วนใหญ่ หมด ประกัน อู่นอกทั้งนั้น เพราะ ราคาอะไหล่แท้ยังแพงถ้าเบิกศูนย์ แต่ อะไหล่ OEM หรือ เทียบ เยอะ และไม่แพง

ลองดูหลายๆคันครับ รถเต๊นท์สวย เพราะเก็บงานมาแล้ว เต๊นท์ที่ดี จะเก็บแบบ เนียน ราคาจะไม่ถูก ลองไปดูรถที่ เบนซ์ วงสว่างสิครับ เนียน กริ๊บ แต่ ล้านสี่ มีประกัน

ส่วนรถบ้าน ก็ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า มันต้องดี รถบ้านไม่ดี ก็เยอะครับ
สำคัญคือ ต้องไม่ชนมา ลองตัวถังดี อย่างอื่น ซ่อมได้หมดครับ
รถ เกือบ 10 ปี มีหลายอย่างที่ต้องทำ

เช่น

เฟือง Advance มีของจีน หรือ เบิกวัดโสม ราคาต่างกันเท่านึง
โช็คไฟฟ้า มี OEM Monroe หรือ จีน ราคาต่างกัน เท่านึง
ผมซื้อรถมา โช๊คไฟฟ้า ซึมนิดหน่อย แต่ ปรับได้ปรกติ ผม Style แท้ หรือ OEM เลยไปจัด Monroe มาเปลี่ยน โช็ค ซึมๆ ที่ถอดอมมา ยังมีพวก เต๊นท์ มาขอซื้อ ผมบอกว่า ถ้าบอกลูกค้า ตามตรง ว่ามันซึมนิดหน่อย น่าจะดี นะครับ แต่ เชื่อว่า เค้าไม่บอก
ตัวอย่างครับ ผมรับรถมา ล้านนิดๆ ตอนนี้ ค่อยๆทำไป ก็ แสนกลางๆ แล้ว เหลืออีกไม่กี่รายการ อีกซัก แสนนึง น่าจะจบ ได้ รถ ที่ ถูกใจ มากๆ ครับ

ตอนนั้น คันละ 5 ล้านกว่า เกินเอื้อม ตอนนี้ ล้านนึง ตั้งงบ เก็บงานอีก 2-3 แสน ถือว่า Happy ครับ

ออฟไลน์ tatum0022

C207 รุ่นนี้ไม่ค่อยน่ากลัวครับ ของใช้พวกเครื่อง ช่วงล่าง ยกมากจาก W204 พูกง่ายๆ มันคือ C class w204 เอามาทำเปลือกใหม่ ให้มันใช้ร่วมกันได้ เลยกลายเป็นข้อดีไป ดังนั้นเวลา ก็จะคล้ายๆ w204 M271 เฟือง Advance ชุดท่อน้ำ สาย ABS กล่องเครื่อง สมองเกียร์ อะไรพวกนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2022, 13:17:40 โดย tatum0022 »
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

W212 2 ประตู จะเป็นรหัส W207 ครับ

สมัยช่วงปี 11-12 รถ MBTH 5 ล้านกว่า Option ธรรมดา เบาะดำ Keyless และ Push Start
รถ Gray ประมาณ 4 ล้านปลาย มีเบาะแดง เบาะครีม Option เยอะ แต่ เรือนไมล์จะเป็น MPH ถ้าไม่ได้มาจาก UK และส่วนใหญ่ ไม่มี Keyless และ Push Start

ราคาตอนนี้ ล้าน บวกลบ ขึ้นอยู่กับสภาพ และ ของแต่ง ถ้าได้รถบ้าน เข้าศูนย์ตลอดก็จะดี แต่ ต้องหา
ส่วนใหญ่ หมด ประกัน อู่นอกทั้งนั้น เพราะ ราคาอะไหล่แท้ยังแพงถ้าเบิกศูนย์ แต่ อะไหล่ OEM หรือ เทียบ เยอะ และไม่แพง

ลองดูหลายๆคันครับ รถเต๊นท์สวย เพราะเก็บงานมาแล้ว เต๊นท์ที่ดี จะเก็บแบบ เนียน ราคาจะไม่ถูก ลองไปดูรถที่ เบนซ์ วงสว่างสิครับ เนียน กริ๊บ แต่ ล้านสี่ มีประกัน

ส่วนรถบ้าน ก็ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า มันต้องดี รถบ้านไม่ดี ก็เยอะครับ
สำคัญคือ ต้องไม่ชนมา ลองตัวถังดี อย่างอื่น ซ่อมได้หมดครับ
รถ เกือบ 10 ปี มีหลายอย่างที่ต้องทำ

เช่น

เฟือง Advance มีของจีน หรือ เบิกวัดโสม ราคาต่างกันเท่านึง
โช็คไฟฟ้า มี OEM Monroe หรือ จีน ราคาต่างกัน เท่านึง
ผมซื้อรถมา โช๊คไฟฟ้า ซึมนิดหน่อย แต่ ปรับได้ปรกติ ผม Style แท้ หรือ OEM เลยไปจัด Monroe มาเปลี่ยน โช็ค ซึมๆ ที่ถอดอมมา ยังมีพวก เต๊นท์ มาขอซื้อ ผมบอกว่า ถ้าบอกลูกค้า ตามตรง ว่ามันซึมนิดหน่อย น่าจะดี นะครับ แต่ เชื่อว่า เค้าไม่บอก
ตัวอย่างครับ ผมรับรถมา ล้านนิดๆ ตอนนี้ ค่อยๆทำไป ก็ แสนกลางๆ แล้ว เหลืออีกไม่กี่รายการ อีกซัก แสนนึง น่าจะจบ ได้ รถ ที่ ถูกใจ มากๆ ครับ

ตอนนั้น คันละ 5 ล้านกว่า เกินเอื้อม ตอนนี้ ล้านนึง ตั้งงบ เก็บงานอีก 2-3 แสน ถือว่า Happy ครับ

ขอบพระคุณมากครับ
รถเต็นท์ ก็จะได้การเก็บงานมาเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก

C207 รุ่นนี้ไม่ค่อยน่ากลัวครับ ของใช้พวกเครื่อง ช่วงล่าง ยกมากจาก W204 พูกง่ายๆ มันคือ C class w204 เอามาทำเปลือกใหม่ ให้มันใช้ร่วมกันได้ เลยกลายเป็นข้อดีไป ดังนั้นเวลา ก็จะคล้ายๆ w204 M271 เฟือง Advance ชุดท่อน้ำ สาย ABS กล่องเครื่อง สมองเกียร์ อะไรพวกนี้
แต่ งง งง ที่หลายๆคน เรียกไม่ตรงกัน w207 c207 ตกลงเป็นรุ่นเดียวกันไหมครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
แต่ งง งง ที่หลายๆคน เรียกไม่ตรงกัน w207 c207 ตกลงเป็นรุ่นเดียวกันไหมครับ
ตามที่เข้าใจ C ใช้กับตัว Coupe ส่วน A ใช้กับตัวเปิดประทุน แล้วก็ S ใช้กับตัว Wagon
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ tatum0022

W คือ sedan
C คือ coupe
S คือ estate
A คือ convertible
R คือ roadsters
ต้องเรียกแบบนี้ครับ แต่บ้านเราชอบติด W เพราะบ้านเรา sedan เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2022, 17:02:06 โดย tatum0022 »
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Teera

เช่น

รถเต็นท์ ก็จะได้การเก็บงานมาเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก

ดูหลายๆคันครับ มันต้องดูภาพรวม คือ เดี๋ยวนี้ กรอไมล์กันเยอะมาก
รถเต็นท์ ที่เก็บงานไม่ดี ก็เยอะครับ มันจะดูหลอกๆ เช่น สีภายนอก สดเชียว แต่ พวก พลาสติก ดูเก่าๆ หรือ เบาะ พวง เก่ากว่า สภาพสีภายนอก
ผมขาย V40 ไป วิ่ง 240,000 km
คนมาซื้อ ต่อเยอะ แต่ เหมือนไม่ใชาพ่อค้า เพราะเค้าไปโอน ขายไป 4 ปลาย
2-3 เดือน มีรถผมเข้ามาในตลาด เหลือวิ่ง 90,000 km  ขาย 5 แสนปลาย

ที่รู้เพราะ คนซื้อ โทรมาหาผม เพราะเค้าเคยมาต่อผม ตอนขายใหม่ๆ  ต่อเยอะ ผมไม่ขาย

5 แสนไม่ซื้อ ไม่ซื้อ 6 แสน กรอไมล์ แบบนี้ก็มีครับ

ผมเลยมีความเชื่อส่วนตัวว่า มือสอง กรอไมล์กันเป็นเรื่อง ปรกติ

ขอบคุณทุกท่านมากครับจริงๆน่าจะC แต่ ก็ ชอบเรียก W ..เรื่องเต้นท์ผมก็สังเกตครับ ไมล์น้อยๆทั้งนั้น คือ ให้อยู่ระหว่างตกปีละ1หมื่นโล...แต่ ก็แอบคิดว่า รถพวกนี้ คงจอดมากกว่าขับลุยๆใช้งาน ส่วนใหญ่จะจอด... อันนี้ผมก็เป็น ส่วนตัวหา coupe มาขับเล่นๆ แบบไม่เครียดแต่ราคา เป็นล้านนี่ คงซื้อมาขับเล่นๆไม่ไหว แพงไป คงต้องหาราคาอย่างw209อันนี้พอได้ :)

ออฟไลน์ shikimaru

เอาประสบการณ์เท่าที่ติดตามละกันนะครับ รถในตลาด 60-70% นี่กรบมาทั้งนั้น ไมลืแสนต้น ไม่ถึงแสน แต่ภายในบางคันก็ดี บางคันก็ยับเละเทะ มันผิดกับสภาพเลย

จริงๆรถปี 11 12 นี่ไมล์ 2แสนผมยังเชื่อเลย มันน้อยมากต่อปีไม่ได้เยอะนะครับ ตามหาไปๆมาๆ ยอมแพ้ดีกว่า รถสวยๆก็เกินงบไปหน่อย