ผู้เขียน หัวข้อ: CarSide Show 1st.Tape :กระบะ So Hot Vs 3G สุดทน by Naow27 & SaT!nO™ [HD]  (อ่าน 5536 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
CarSide Show 1st.Tape :กระบะ So Hot Vs 3G สุดทน by Naow27 & SaT!nO™ [HD]
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 23:44:21 »
สวัสดีพี่ๆ ทุกคนครับ

บางคนอาจจะยังงงๆ อยู่ว่า "CarSide Show" มันคืออะไร?

มันก็คือรายการที่พวกเราพูดคุยกันในเรื่องต่างๆ เช่น รถยนต์ เทคโนโลยี

หรือแม้กระทั่งอาจจะเกาะกระแสสังคมเล็กๆ น้อยๆ

ซึ่งพวกเราหวังว่าจะให้สาระความรู้ ความบันเทิง ไม่มากก็น้อย ให้กับพี่ๆ ทุกคนครับ ^^

เชิญรับชมได้ที่ ...

http://carside.in.th/webboard/index.php?topic=4.0  ได้เลยครับ ^^

เชิญคอมเมนต์ได้เต็มที่เพื่อการพัฒนาต่อไปครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: CarSide Show 1st.Tape :กระบะ So Hot Vs 3G สุดทน by Naow27 & SaT!nO™ [HD]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:01:37 »
ก่อนอื่น ต้องขอออกตัวก่อน
เพื่อป้องกันความเข้าใจผิดที่อาจจะเกิดขึ้นได้ ว่า

น้องหนาว กับ น้อง โก้
ทำรายการของเขาขึ้นมาเอง
และเพื่อเผยแพร่ในเว็บไซต์ของพวกเขาเอง

น้องทั้ง 2 คน ไม่ได้เป็นสมาชิก The Coup Team ของเรา
และไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับทีมงาน Headlightmag.com ทั้งสิ้น

เพียงแต่ ในเมื่อ น้องทั้ง 2 อยากจะขอนำมาฝากคลิป ที่นี่
เพื่อการเผยแพร่ สู่สาธารณ ผมจึงเลือกให้ทั้ง 2 คน เผยแพร่
ในวิธีที่เหมาะสม ที่สุด ตามความเห็นของผม
นั่นคือ ให้น้องทั้ง 2 นำลิงค์ มาแปะ เอาไว้ในกระทู้ได้
โดยมิให้นำคลิป ทั้งหมด มาแปะไว้ที่ เว็บบอร์ดของ Headlightmag.com

เพราะผมมองว่า คลิปที่ทำขึ้นมาเพื่อเว็บไหน ก็ควรจะอยู่แต่ในเว็บไซต์ของคนทำคลิป เท่านั้น
เพื่อเป็นการเรียกยอดคนเข้าชมคลิปนั้น ที่แท้จริง ให้กับเจ้าของเว็บไซต์ ที่ทำคลิปดังกล่าวขึ้นมา

ดังนั้น คลิป ที่พวกเขาทำกันนั้น จึงเป็นผลงานของน้องๆล้วนๆ
หากเข้าไปชม แล้ว อยากติชมอะไร ก็ เชิญได้ตามอัธยาศัย ครับ
เชื่อว่า น้องๆ คงจะยินดีรับฟัง เพื่อนำไปพัฒนา และปรับปรุงกันต่อไป

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: CarSide Show 1st.Tape :กระบะ So Hot Vs 3G สุดทน by Naow27 & SaT!nO™ [HD]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:13:54 »
ขอบคุณครับ

ถ้าผู้จัดทำเข้ามาดู ผมขอขอบคุณเขาด้วยนะครับ สำหรับรายการดีๆ
ผมก็ยังดูไม่หมด แต่สิ่งนึงที่ขอเสนอคือ Location ที่ใช้นั้น เสียงรบกวนเยอะไปหน่อยครับ จริงๆ แล้วไม่จำเป็นต้องเสียเงินไปถ่ายในร้านอาหารก็ได้ครับ ผมว่าถ่ายในบ้านเงียบๆ ใช้ Bluescreen แล้วตัดต่อฉากหลังดีกว่าครับ ผมว่ามันจะฟังง่ายกว่า แล้วก็เสียง SFX ที่ใช้ น่าจะให้มันเข้ากับระดับเสียงของรายการ รวมถึงเวลาแทรกภาพก็ไม่น่าปล่อยเงียบ ฟังแล้วมันแปลกๆ

ส่วนอื่นๆ ผมว่ารายการน่าสนใจมากๆ สู้ๆ ต่อไปครับ Content น่าสนใจ และฮาดีครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:28:13 »
ขอบคุณครับ

ถ้าผู้จัดทำเข้ามาดู ผมขอขอบคุณเขาด้วยนะครับ สำหรับรายการดีๆ
ผมก็ยังดูไม่หมด แต่สิ่งนึงที่ขอเสนอคือ Location ที่ใช้นั้น เสียงรบกวนเยอะไปหน่อยครับ จริงๆ แล้วไม่จำเป็นต้องเสียเงินไปถ่ายในร้านอาหารก็ได้ครับ ผมว่าถ่ายในบ้านเงียบๆ ใช้ Bluescreen แล้วตัดต่อฉากหลังดีกว่าครับ ผมว่ามันจะฟังง่ายกว่า แล้วก็เสียง SFX ที่ใช้ น่าจะให้มันเข้ากับระดับเสียงของรายการ รวมถึงเวลาแทรกภาพก็ไม่น่าปล่อยเงียบ ฟังแล้วมันแปลกๆ

ส่วนอื่นๆ ผมว่ารายการน่าสนใจมากๆ สู้ๆ ต่อไปครับ Content น่าสนใจ และฮาดีครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ

แต่ว่าที่พี่บอกมาทั้งหมดนั้นมีข้อจำกัดอยู่ครับ คือ

1.โปรแกรมที่ผมใช้ตัดต่อคลิปทั้งหมด ผมใช้ของ Windows Movie Maker ทั้งหมด ((ซึ่งหวังว่าเฮีย Bill Gates จะทำให้มี Function พอๆ กับ iMovie ได้))

2.เรื่อง Location เนื่องจากผมกับหนาวอยู่คนละที่กันครับ (ผมอยู่นครสวรรค์ หนาวอยู่เชียงใหม่)

และการนัดเจอกันนี่เป็นเรื่องที่ค่อนข้างยากมากๆที่จะพบกัน การหาสถานที่อาจจะเป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะฉุกละหุกนิดนึงนะครับ

((ก็แหงอยู่ล่ะครับ ร้านกาแฟเกือนทุกร้านในเชียงใหม่ตอนบ่ายวันเสาร์คนเกือบแน่นร้าน ที่ๆ ผมถ่ายคือมุมที่สงบที่สุดของร้านแล้วล่ะครับ))

3.และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือ "งบประมาณ" ที่มีอยู่อย่างจำกัดสุดๆ ก็อาจจะทำให้ชิ้นงานไม่ดูดีเท่าที่ควรครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:35:10 »
Wow! นี่ใช้ Movie Maker ทำหรอกเหรอ ขอโทษจริงๆ ผมนึกว่าใช้พวก Sony Vegas หรือ Ulead อื้อหือ แล้วอยู่่กันโค-ตะ-ระ ไกลขนาดนี้ ยังทำรายการกันได้ขนาดนี้ ต้องขอสดุดีครับ  ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:42:07 »
ความทุ่มเทเกินร้อยเลยครับ ค่อยๆปรับปรุงไปนะครับ อย่าเพิ่งรีบท้อเด้อ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 02:29:29 »
เอาละ หลังจากพี่ได้ดูแล้ว

ขอคอมเมนท์ กันตรงๆ ดังนี้

หนาว กับ โก้ ต้องหาแคแรคเตอร์ ของตัวเองให้เจอมากกว่านี้

พี่จะบอกว่า ส่วนหนึ่งของ The Coup Channel ที่เราทำมาได้ถึงวันนี้
เพราะเรามีจุดเด่น และจุดแกร่ง ที่ไม่มีใครทำได้อย่างที่เราทำ

คือ บุคลิก ของพิธีกร และความรู้ในหัวของทั้ง คู่ รวมทั้งการรับการส่ง ที่เข้าขากันดีอย่างเป็นธรรมชาติ

ปัญหาคือ ทั้งสองคน อยู่ห่างไกลกันมาก และถ้านัดเวลาไม่สะดวกนัก นี่คืออุปสรรคสำคัญ
เพราะการทำเว็บ ในลักษณะนี้ การพบปะคุยกันให้บ่อยครั้งที่สุเท่าที่ทำได้เป็นเรื่องจำเป็น
อย่าคิดว่า เพิ่งพาเทคโนโลยีสื่อสารกันอย่างเดียวแล้วจะเพียงพอ เพราะบางที มันมีดีเทลมากกว่านั้น
บางทีการคุยกัน โดยที่ไม่รู้ช่วงจังหวะรับส่งมุขกัน มันทำให้รายการดูแล้วน่าอึดอัดมากกว่าที่จะ
น่าติดตามไปจนจบ

ภาพประกอบ พวกตลกๆ อย่าใส่เยอะ เกินไป 2 วินาที ก็มากแล้ว ตัวกอลลัม เล่นใส่มาซะ 5 วินาที เยอะเกิน!
อ้อ พยายามอย่าใส่ พวกนักร้องเกาหลีอะไรมากนักครับ
เพราะคนกลุ่มที่เล่นรถ หรือติดตามสนใจเรื่องรถนั้น เท่าที่พี่เห็นมา จะไม่ค่อยสนใจนักร้องเกาหลีกันเท่าใดนัก
จะมีที่เห็นก็คือคนในกลุ่มเว็บบอร์ดเรานี่แหละ
ถ้าจะยกตัวอย่าง ดารา หรือ เซเล็บ ให้นึกถึงคนที่ คนส่วนใหญ๋ในประเทศนี้รู้จักครับ

พี่ขอพูดอย่างตรงไปตรงมาที่สุด และพี่เชื่อว่าคงไม่มีใครกล้าพูดแบบพี่อีกแล้ว

บุคลิดของหนาว ยังไม่เหมาะที่จะทำรายการเป็นหน้าฉาก
หนาวยังไม่มีความ อ่อนโยน ที่พอดีๆ คือ ยังทะโมน แข็งๆ อยู่ และ ยังดูหลุกหลิกอยู่
ฝึกสไตล์การพูด โน้มน้าวใจคนอีกหน่อย ลดบุคลิกแข็งกระด้างลงมา น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่ง
ดูตัวอย่าง พิธีกรที่ดีๆ ให้เยอะๆ ดูตัวอย่าง พิธีกรรุ่ใหญ่ๆ เอาไว้ ในเรื่องของการใช้ภาษา
การวางบุคลิกในการพูด แต่ ดูผู้ประกาศรุ่นใหม่ๆ ในการควบคุมสีหน้า
ควบคุมอารมณ์ ควบคุมบุคลิก และ การแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า
ตาต้องสู้กล้อง ไม่ใช่ มองไปทางอื่น อยู่ตลอด แบบนี้ไม่ดีนะครับ
ดูไม่งาม และ ทำให้ผู้ชม จะไม่สนใจในเนื้อหาที่กำลังคุยอยู่

ส่วน โก้ เหมาะมากกับการฝึก เป็นผู้ประกาศข่าวกีฬา
แต่ทั้งคู่ ต้องหาสไตล์ตัวเองให้เจอ การพูดคุยรับส่งมุข ต้องเป็นธรรมชาติกว่านี้ เ็นตัวของตัวเองกว่านี้
อย่าเกร็ง ปล่อยมาให้เต็มที่ แต่ขณะเดียวกัน ศัพท์แสง วัยรุ่นมากๆ อย่าใช้
คำพูดคำจา ต้องระวังมากๆ พูดควบกล้ำต้องชัดเจน เพราะนี่เรากำลังสื่อสารให้คนในสังคมรับฟัง
ไม่ใช่แค่ให้เพื่อนเรา ญาติพี่น้องเราดูกันเองแต่อย่างใด ตรงนี้ต้องปรับปรุงนะครับ

เอาไปแค่นี้ก่อนในเทปนี้

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 02:43:30 »

หนาว กับ โก้ ต้องหาแคแรคเตอร์ ของตัวเองให้เจอมากกว่านี้

พี่จะบอกว่า ส่วนหนึ่งของ The Coup Channel ที่เราทำมาได้ถึงวันนี้
เพราะเรามีจุดเด่น และจุดแกร่ง ที่ไม่มีใครทำได้อย่างที่เราทำ

คือ บุคลิก ของพิธีกร และความรู้ในหัวของทั้ง คู่ รวมทั้งการรับการส่ง ที่เข้าขากันดีอย่างเป็นธรรมชาติ

ปัญหาคือ ทั้งสองคน อยู่ห่างไกลกันมาก และถ้านัดเวลาไม่สะดวกนัก นี่คืออุปสรรคสำคัญ
เพราะการทำเว็บ ในลักษณะนี้ การพบปะคุยกันให้บ่อยครั้งที่สุเท่าที่ทำได้เป็นเรื่องจำเป็น
อย่าคิดว่า เพิ่งพาเทคโนโลยีสื่อสารกันอย่างเดียวแล้วจะเพียงพอ เพราะบางที มันมีดีเทลมากกว่านั้น
บางทีการคุยกัน โดยที่ไม่รู้ช่วงจังหวะรับส่งมุขกัน มันทำให้รายการดูแล้วน่าอึดอัดมากกว่าที่จะ

ภาพประกอบ พวกตลกๆ อย่าใส่เยอะ เกินไป 2 วินาที ก็มากแล้ว ตัวกอลลัม เล่นใส่มาซะ 5 วินาที เยอะเกิน!
อ้อ พยายามอย่าใส่ พวกนักร้องเกาหลีอะไรมากนักครับ
เพราะคนกลุ่มที่เล่นรถ หรือติดตามสนใจเรื่องรถนั้น เท่าที่พี่เห็นมา จะไม่ค่อยสนใจนักร้องเกาหลีกันเท่าใดนัก
จะมีที่เห็นก็คือคนในกลุ่มเว็บบอร์ดเรานี่แหละ
ถ้าจะยกตัวอย่าง ดารา หรือ เซเล็บ ให้นึกถึงคนที่ คนส่วนใหญ๋ในประเทศนี้รู้จักครับ

พี่ขอพูดอย่างตรงไปตรงมาที่สุด และพี่เชื่อว่าคงไม่มีใครกล้าพูดแบบพี่อีกแล้ว

บุคลิดของหนาว ยังไม่เหมาะที่จะทำรายการเป็นหน้าฉาก
หนาวยังไม่มีความ อ่อนโยน ที่พอดีๆ คือ ยังทะโมน แข็งๆ อยู่ และ ยังดูหลุกหลิกอยู่
ฝึกสไตล์การพูด โน้มน้าวใจคนอีกหน่อย ลดบุคลิกแข็งกระด้างลงมา น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่ง
ดูตัวอย่าง พิธีกรที่ดีๆ ให้เยอะๆ ดูตัวอย่าง พิธีกรรุ่ใหญ่ๆ เอาไว้ ในเรื่องของการใช้ภาษา
การวางบุคลิกในการพูด แต่ ดูผู้ประกาศรุ่นใหม่ๆ ในการควบคุมสีหน้า
ควบคุมอารมณ์ ควบคุมบุคลิก และ การแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า
ตาต้องสู้กล้อง ไม่ใช่ มองไปทางอื่น อยู่ตลอด แบบนี้ไม่ดีนะครับ
ดูไม่งาม และ ทำให้ผู้ชม จะไม่สนใจในเนื้อหาที่กำลังคุยอยู่

ส่วน โก้ เหมาะมากกับการฝึก เป็นผู้ประกาศข่าวกีฬา
แต่ทั้งคู่ ต้องหาสไตล์ตัวเองให้เจอ การพูดคุยรับส่งมุข ต้องเป็นธรรมชาติกว่านี้ เ็นตัวของตัวเองกว่านี้
อย่าเกร็ง ปล่อยมาให้เต็มที่ แต่ขณะเดียวกัน ศัพท์แสง วัยรุ่นมากๆ อย่าใช้
คำพูดคำจา ต้องระวังมากๆ พูดควบกล้ำต้องชัดเจน เพราะนี่เรากำลังสื่อสารให้คนในสังคมรับฟัง
ไม่ใช่แค่ให้เพื่อนเรา ญาติพี่น้องเราดูกันเองแต่อย่างใด ตรงนี้ต้องปรับปรุงนะครับ

ว่าจะพูดอยู่พอดี ;D แต่พี่จิมแย่งพูดหมดเรย เห็นด้วยครับ ตามนี้เรยครับ :D ;

ขอเพิ่มนิดนึงนะครับ เอาง่ายๆลองปรับบุคลิคก่อนครับ เพราะรู้สึกว่าจะเป็นแข็งๆเกรงๆขาดความมั่นใจ พยายามว่าตัวให้สบายครับ อย่าเกร็ง มองกล้องเข้าไว้ครับ และการพูดต้องชัดถ้อยชัดคำกว่านี้ครับ อันนี้สำคัญ เสียงต้องฟังชัด เพราะถ้ามาแบบรัวๆแอบติดๆขัดๆ คนดูจะหลับเอาครับ

ยังไงๆก้สู้ๆครับ ปรับปรุงกันไป เดียวก้ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 03:03:13 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:40:39 »
ทดลองโพสต์

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:44:54 »
log in แล้ว list กระทู้ไม่ได้ครับ

:(
เหมือนกันเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:55:57 »
ทดสอบครับ หลังจาก ฐานข้อมูลผิดพลาดตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:58:10 »
แย่จังผมโพสต์ได้แต่กระทู้นี้เข้าไป General Discussion และ ดัชนีบอร์ดไม่ได้เหมือนเดิมฐานข้อมูลผิดพลาดเหมือนเดิม ขอให้แก้ได้เร็วๆนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:03:09 »
จากตัวผมเองตอนนี้โพสต์ได้แต่กระทู้นี้เมื่อโพสต์แล้วก็ขึ้นว่า ฐานข้อมูลผิดพลาด และพอ Back กลับมาที่กระทู้นี้และ Refresh(F5) ผมก็เห็นว่าความเห็นที่โพสต์นั้นก็โชว์ปกติ แต่ผมไม่สามารถไปที่ General Discussion ได้เลย สงสัยเมื่อกี้ฟลุค Login เข้ามาได้ แต่ก็ไปไหนไม่ได้อยู่แต่กระทู้นี้ครับ 555+

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:10:20 »
ตอนนี้ผมรู้วิธี Login แล้วครับ จากการทดสอบด้วยตัวเองให้ Logout เป็นบุคคลทั่วไปจะสามารถเข้าได้ปกติและเมื่อต้องการจะ Login ก็ให้เข้าไปในกระทู้ไหนก็ได้ และเมื่อเข้าในกระทู้ได้ก็กดเข้าสู่ระบบที่มุมขวาบนครับ จะ Login ได้ปกติ แต่ไปไหนไม่ได้อยู่แต่ในกระทู้ที่ Login เข้ามาได้อย่างเดียว ตอบกระทู้ได้แต่จะขึ้นฐานข้อมูลผิดพลาด แล้วลอง Back กลับแล้ว refesh กระทู้ก็จะโชว์ปกติครับ
ปล.นี่คือสำหรับผมนะครับคนอื่นผมไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันปล่าว ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ ทราบแล้วเปลี่ยน!!!!!!!!!

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 13:36:56 »
ตอนนี้ผมรู้วิธี Login แล้วครับ จากการทดสอบด้วยตัวเองให้ Logout เป็นบุคคลทั่วไปจะสามารถเข้าได้ปกติและเมื่อต้องการจะ Login ก็ให้เข้าไปในกระทู้ไหนก็ได้ และเมื่อเข้าในกระทู้ได้ก็กดเข้าสู่ระบบที่มุมขวาบนครับ จะ Login ได้ปกติ แต่ไปไหนไม่ได้อยู่แต่ในกระทู้ที่ Login เข้ามาได้อย่างเดียว ตอบกระทู้ได้แต่จะขึ้นฐานข้อมูลผิดพลาด แล้วลอง Back กลับแล้ว refesh กระทู้ก็จะโชว์ปกติครับ
ปล.นี่คือสำหรับผมนะครับคนอื่นผมไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันปล่าว ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ ทราบแล้วเปลี่ยน!!!!!!!!!
เออจริงด้วย ถ้า Log In หลังเข้ามาในกระทู้ ก็ตอบได้แฮะ

ตอนนี้กำลังดู Part 2 Part 3 อยู่

มีอีกนิด รู้สึกเหมือนทั้ง 2 คน กำลังคุยกันเองอยู่ (ไม่รู้ึคิดไปเองหรือเปล่านะั) คืออยากให้แสดงออกถึงการสนใจกล้องมากกว่านี้หน่อยครับ (ไม่รู้จะสื่อยังไง)

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 16:43:18 »
ขอบคุณมากครับ พี่จิมที่แนะนำกับผมและโก้
จะพัฒนาต่อไปครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 16:48:16 »

ว่าจะพูดอยู่พอดี ;D แต่พี่จิมแย่งพูดหมดเรย เห็นด้วยครับ ตามนี้เรยครับ :D ;

ขอเพิ่มนิดนึงนะครับ เอาง่ายๆลองปรับบุคลิคก่อนครับ เพราะรู้สึกว่าจะเป็นแข็งๆเกรงๆขาดความมั่นใจ พยายามว่าตัวให้สบายครับ อย่าเกร็ง มองกล้องเข้าไว้ครับ และการพูดต้องชัดถ้อยชัดคำกว่านี้ครับ อันนี้สำคัญ เสียงต้องฟังชัด เพราะถ้ามาแบบรัวๆแอบติดๆขัดๆ คนดูจะหลับเอาครับ

ยังไงๆก้สู้ๆครับ ปรับปรุงกันไป เดียวก้ดีครับ
จริงๆผมก็ทำรายการผ่านวิทยุ(ที่ฟังได้ที่โรงเรียนเท่านั้น) แต่พอมาลองทำแบบนี้ก็เหมือนกับเริ่มต้นใหม่
ยังไงจะพัฒนาต่อไปครับ ส่วนเรื่อง Location นั้น ในเทปต่อไปคงจะต้องคุยกันอีกที่หนึ่งครับ

ปล.เทปต่อไปโก้จะไม่ได้มาจัดด้วย ผมจัดคนเดียว แต่กำลังหาคนมาช่วยจัดแทนอยู่ครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:56:00 »
ผมว่าน่าจะทำอะไรให้แตกต่างไปจาก The Coup Channel นะครับ
วีดีโอที่ทำมา ไม่บอกว่าดีหรือไม่ดี
แต่พูดกันได้มากขนาดนี้ ก็ถือว่าถ้าทำงานเกี่ยวกับ
การพูดน่ะเหมาะสมแล้ว
ผมอยากเห็นน้องทั้งคู่ คุยละเอียดแบบนี้แหล่ะ
พยายามทำให้แตกต่างจาก The Coup มีแขกรับเชิญ
ที่เป็นผู้ใช้รถตัวจริงมาอยู่ด้วย ก็ไม่เลวนะ ตรงช่วงของ Fiesta
ผมอยากเห็นการคุยแบบในวีดีโอนี่แหล่ะ แล้วเห็น Fiesta อยู่ข้าง
หลัง มีการสัมภาษณ์ความคิดเห็นจากผู้ใช้รถจริง ช่วยกันวิจารณ์
จะดูมันและสนุกมากขึ้น อาจสอดแทรกมุขขำๆ ได้มากกว่านี้

มีการคุยเรื่อง iPhone4 ด้วย ซึ่งผมไม่ได้คลิกฟัง เพราะรู้สึก
สไตล์มันเหมือน The Coup มากไปหน่อย

สรุป ฝีมือน้องๆ ผมว่าเก่งนะ แต่ถ้าทำให้แตกต่าง
น่าจะดีกว่า รายละเอียดเยอะดี ทำให้อยากเห็นตัวรถตอนที่น้อง
บรรยายไปด้วย เอาข้อมูลเน้นๆ ไม่ต้องไม่ cut shot (ไม่รู้เรียกถูกรึเปล่า)
เอาภาพนอกเรื่อง ที่อยากให้ดูตลกๆ เข้ามาแทรก มันทำให้ดูขัดกับ
เนื้อหารายการที่เน้นข้อมูล และที่สำคัญดำเนินรายการให้ดูธรรมชาติ
มากกว่า จะดูลื่นไหลสบายหัวของผู้ชมรายการ แต่แค่ขั้นที่หนึ่ง ทำได้
ขนาดนี้ ถือว่าโอเคล่ะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 01:31:03 »
CarSide Show นี่มีที่มารึเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้มีที่มาที่เปลี่ยนไม่ได้ แนะนำให้เปลี่ยนชื่อให้สื่อความหมายมากขึ้นจะดีกว่า