ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถลงสนาม  (อ่าน 1863 ครั้ง)

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
เอารถลงสนาม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2022, 11:25:55 »
สอบถามครับว่าสมช.ท่านใดเคยเอารถลงสนามไหนกันบ้างครับ ขอรีวิวขั้นตอน คชจ และประสพการณ์ครับ
กำลังสนใจอยากไปขับในสนามบ้างครับ
ปล. ไม่ใช่แบบเหมานะครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: เอารถลงสนาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2022, 15:28:47 »
เคยไปสนามดริฟท์ครับ ตอนนั้นมีกลุ่มรถจัดงานเลยไปแจมด้วย ค่าสมัคร 500 แต่ถ้าจะไปเช่าสนามเอง ถ้าดริฟ รู้สักจะแค่ 100 เดียว วิ่งได้ทั้งคืนครับ อันนี้ผมยังไม่เคยไปเอง แต่เพื่อนที่เคยไปบอกมา

ส่วนสนามเซอร์กิต มีไกล้ๆ กทม ก็ นครชัยศรี (นครปฐม) ครับ เคยสอบถามราคา สำหรับรถยนต์ 2500 บาท/วัน มอไซค์ 1500/วัน เป้นการไปวิ่งเล่นร่วมกับคนอื่นๆครับ วิ่งสลับ รอบ มอไซค์กับรถยนต์ อันนี้ผมก็ยังไม่เคยไปเหมือนกัน รู้สึกว่ามีเทรนเนอร์สอนขับด้วย น่าลองครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: เอารถลงสนาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2022, 10:46:19 »
ไปสนามพีระ พัทยา ครับ เหมือนราคาที่เคยไป 2,500 ต่อวันครับ พื้นสนามดีกว่า นครชัยศรี และ มอเตอร์ไซต์ น้อยกว่า ครับ อาจจะเพราะนครชัยศรีไกล้กรุงเทพฯ มั้ง เลยคนเยอะ

ส่วนสนามช้าง บุรีรัมย์ ผมก็อยากไป แต่ค่าใช้จ่าย(รอบข้าง) ค่อนข้างแพง(ถึงแพงมาก) เช่น ตก track ชนแบริเออร์ที ก็จ่ายแทบเป็นลม(เป็นหมื่นๆ) เก็บเงินที่ต้องจ่ายส่วนนี้ ไปจ่ายค่าซ่อมดีกว่า