ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำเรื่องฟิล์มติรถยนต์ค่ะ  (อ่าน 2449 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP

• Full Member
ขอคำเเนะนำเรื่องฟิล์มติรถยนต์ค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 09:32:56 »
สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้ขอรบกวนถามเรื่องฟิล์มติดรถยนต์ค่ะ ด้วยความที่ไม่ได้ซื้อรถมานานเกือบ 10 ปีเเล้ว พัฒนาการของฟิล์มติดรถยนต์คงจะไปไกลมากเเล้ว ตอนนี้ไม่ทราบว่าฟิล์มติดรถยนต์เเบบไหนน่าใช้บ้างคะ ต้องการเเบบที่ติดเเล้วกันความร้อนเเละยูวีได้ดีเเต่ไม่มืดมากเวลามองจากด้านนอกค่ะ น้องเซลส์เเนะนำเป็นเซรามิกของสามเอ็มกับลามิน่าร์ค่ะ เเต่โดยส่วนตัวใช้วีคูลมาตลอดรู้สึกโอเคดี เเต่ยังไม่เคยใช้เซรามิกเลยค่ะ ขอคำเเนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ joextreme

Re: ขอคำเเนะนำเรื่องฟิล์มติรถยนต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 09:51:56 »
สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้ขอรบกวนถามเรื่องฟิล์มติดรถยนต์ค่ะ ด้วยความที่ไม่ได้ซื้อรถมานานเกือบ 10 ปีเเล้ว พัฒนาการของฟิล์มติดรถยนต์คงจะไปไกลมากเเล้ว ตอนนี้ไม่ทราบว่าฟิล์มติดรถยนต์เเบบไหนน่าใช้บ้างคะ ต้องการเเบบที่ติดเเล้วกันความร้อนเเละยูวีได้ดีเเต่ไม่มืดมากเวลามองจากด้านนอกค่ะ น้องเซลส์เเนะนำเป็นเซรามิกของสามเอ็มกับลามิน่าร์ค่ะ เเต่โดยส่วนตัวใช้วีคูลมาตลอดรู้สึกโอเคดี เเต่ยังไม่เคยใช้เซรามิกเลยค่ะ ขอคำเเนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
V-Kool VK ครับ ถึงนานแล้วแต่ก็น่าจะยังดีที่สุดในตลาด ทนด้วยครับยี่ห้ออื่นห้าหกปีก็ไปหมดแล้ว ถ้ารับราคาได้

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: ขอคำเเนะนำเรื่องฟิล์มติรถยนต์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 10:11:52 »
แล้วแต่งบ ถ้าแพงๆมีหลายยี่ห้อ

ถ้าถูกๆก็เลือกที่ประกันนานๆ

แต่ฟิล์มนี่เวลามาถามจะมีหน้าม้ามาเชียร์ตลอด เอาที่พอใจแล้วกัน ส่วนตัวใช้ ลา.... พอใจระดับหนึ่ง

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 11:33:56 »
ถ้าเดิมใช้วีคูลก็วีคูลต่อเถอะครับ ถ้าเซลล์ไม่ให้ก็ขอเป็นส่วนลดไปติดเองดีกว่า

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 11:35:52 »
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 12:54:12 »

2 ยี่ห้อนี้ มีฟิล์มหลายรุ่น หลายเกรด ต้องระบุรุ่นครับ ถึงจะพอตอบได้ว่า คุณภาพดีหรือไม่

ออฟไลน์ kik1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 13:18:38 »
VKOOL  ตระกูล VK กันร้อนและใสมองเห็นชัดเจนที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 19:50:52 »
          ใช้ Midas ครับ  ปรับความเข้มของสีได้ด้วย  กลางวันเข้ม  กลางคืนใส

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 19:53:48 »
ถ้า VKool ต้องรุ่น VK เหมือนที่เพื่อนๆแนะนำครับ จะติดแค่เรื่องเงาและ Easy Pass ถ้ารับได้ก็ ok เลยครับ ถ้าไม่โอก็ต้องดูพวกเซรามิคครับ ถ้า 3M กับ Lamina เชียร์ 3M ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 20:54:37 »
ceramic มันสู้ v-kool ไม่ได้นะครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม

ยิ่งถ้าเคยใช้ v-kool มา ไม่ต้องคิดมากครับ v-kool เหมือนเดิม ดีที่สุดละ

อยากได้เข้ม ลอง VK10 เข้มสุดของเค้าละ แต่ในรถมองออกมาใสครับ ขับกลางคืนไม่มีไฟถนน มองเห็น อย่างกะฟิล์ม 60 แต่ไม่แนะนำให้ติดบานหน้านะ เข้มไป แต่ติดรอบคันไร้ปัญหาครับ

ออฟไลน์ Jinch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 21:20:54 »
ถ้าเคยใช้ V Kool มาก่อน แนะนำให้ใช้ Midas เลยครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 23:06:33 »
ถ้าเคยใช้ Vkool VK แล้วแฮปปี้ ผมว่าไปต่อกับมันก็ดีครับ
เท่าที่ใช้มา ถ้าเอา ใกล้ๆ VK ก็ 3m crystaline ครับ กันร้อนสู้ไม่ได้ แต่ไม่บล๊อกสัญญาน

คันต่อไปของผมน่าจะจบที่ 3m crystaline ไม่มีปัญหาเรื่อง gps ราคาเบากว่า vk 30% ข้อเสียคือ VK สีฟิล์ม สวยกว่า

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 09:26:21 »
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ขอไปต่อกับวีคูลค่า ::)