ผู้เขียน หัวข้อ: ford ranger wildtrak ปี21 ปลดล็อค adaptive cruise control เป็น stop & go ได้มั้ย  (อ่าน 1749 ครั้ง)

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
จากที่ตามสืบๆ cx5 2.0sp สามารถปลดล็อค adaptive cruise control จากความเร็วต่ำสุด 30 km เป็น 0Km ได้เลย
แล้ว ford ranger ที่มี adaptive cruise control จะปลดล็อคให้เหมือนกันกับ cx5 มั้ยครับ
ถ้าได้จะเอาไปปลด

ออฟไลน์ Akrachai

Re: ford ranger wildtrak ปี21 ปลดล็อค adaptive cruise control เป็น stop & go ได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 18:30:11 »
ลองติดต่อเพจ ford retrofit ดูครับไม่รู้ทำได้ไหมนะ (ใน facebook)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ford ranger wildtrak ปี21 ปลดล็อค adaptive cruise control เป็น stop & go ได้มั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 18:37:58 »
รู้สึกว่ามีคนทำนะครับ แต่ไม่สมบูรณ์จนเอามาใช้เลยไม่ปล่อยให้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ turbofever

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 22:46:52 »
อยากให้ pajero sport ทำได้ด้วย