ผู้เขียน หัวข้อ: จงบอกชื่อรุ่นรถชื่อดัง ที่เป็นกระแสทั่วโลก คนชอบเยอะแต่คุณโคตรจะเกลียดมันเลย  (อ่าน 5938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
555  ;D :D :) 8) ::) แต่ละคอมเมนท์ ฮา ๆ ทั้งนั้น

แต่บางอันผมก็ไม่เห็นด้วยนะ อิอิ แต่นั่นแหละครับ คือความเป็นตัวตนของเรา

ออฟไลน์ shando

Tesla model3เลยครับ ภายในนี่ไม่สวยเลยเรียบเกิน ภายนอกก็เฉยๆ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
Mazda Kodo Design ทุกรุ่น

ยกเว้น MX-5

ออฟไลน์ Rollingstones

• Jr. Member
  • **
bmw 4 กับ 8 เหมือนเอาคนที่กำลังจะโดนไล่ออกจากงานมาออกแบบ ออกแบบได้ห่วยมาก เหมือนรถยุค10 ปีก่อน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
BMW Gen ใหม่ๆหลายรุ่นเลยครับ แต่ที่ไม่ชอบเลยคือ iX กับ 220i ออกแบบมาไม่สวยเลย

ออฟไลน์ deertesla

chr
juke.

xtrail. รุ่นใหม่ครับ. รุ่นเก่าสวยกว่ามากๆ

tesla

รถน้ำมันที่มีรุ่นอีวีแล้วทำกระจังหน้าทึบ จากรถสวยกลายเป็นรถของเล่นราคาถูกไปทันที

ออฟไลน์ Chanachai

• **
1.Honda Civic FD = ขอสารภาพตรงๆเลยครับว่าเป็น Civic ที่ไม่สวยที่สุดในสายตาผมเลยครับ(แต่ Civic ที่เหลือผมชอบหมดเลยครับ แม้กระทั่ง FE ผมก็ยังชอบมากกว่า FD ครับ) ขออภัยสำหรับคนที่ชอบด้วยจริงๆนะครับ ผมพยายามมองให้สวยแล้วครับแต่ Propotion ของตัวรถผมไม่ถูกจริตกับทรงแบบนี้เท่าไหร่ครับ
2.Toyota Celica Gen7 ขับหน้า = ความเห็นคล้ายๆของ Civic FD ครับ คือไม่ค่อยได้สัดส่วนในใจผมเท่าไหร่ครับ
3.Nissan Almera/Versa N17 ก่อน MC

อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ AR15

• Full Member

ออฟไลน์ deertesla

Tesla model3เลยครับ ภายในนี่ไม่สวยเลยเรียบเกิน ภายนอกก็เฉยๆ
อันนี้ออกแบบได้ราคาถูกทั้งภายในภายนอกมากครับ

ออฟไลน์ BN`

ถ้าเกลียดที่สุดไม่มีครับ แต่ผมเกลียดทุกรุ่นที่มีปัญหาจุกจิกครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Avanza ไม่ชอบเลยยยยย จนมา Veloz นี่ละเข้าตาที่สุด
อันนี้คือคนไม่ชอบเยอะนะ

Juke เลย แม่งแปลกประหลาดไม่พอ ดันแคบอีก ขนาดพับเบาะแล้วยังยัดมอไซ scoppy i ไม่ได้ นั่งเข่าก็ชน

Mazda 2 ดูไง ก้ไม่ค่อยชอบ กี่เจน แม่งก็แคบ หน้าตา ยิ่งปรับ ก็ยิ่งไปหรู ไม่ได้เข้ากะรถเล้ยยยย พอแค่นี้แหละ

Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านเลย

ถ้าเพิ่มเติมอีกหน่อย สำหรับผมก็ MG หน้าใหม่นี่แหละ ไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ alpha14

555  ;D :D :) 8) ::) แต่ละคอมเมนท์ ฮา ๆ ทั้งนั้น

แต่บางอันผมก็ไม่เห็นด้วยนะ อิอิ แต่นั่นแหละครับ คือความเป็นตัวตนของเรา
ถ้าคุณตั้งกะทู้ "รถที่คุณชอบหน้าตามันมากที่สุด" คุณจะฮาขี้แตกขี้แตนมากกว่านี้ 8)

ออฟไลน์ boogie2020

คงไม่ถึงขั้นเกลียด แต่ประมาณไม่ชอบหน้าตาละกัน

S60 ผมชอบด้านหน้ามันมากเลย แต่ด้านท้ายนี่เหมือนจ้างคนออกแบบคนละคนกัน

Accord ตัวนีแหละ ด้านหน้าเฉย ๆ ไม่ได้สวย แต่ด้านหลังนี่ออกแบบไม่โอเค มามุกเดียวกับ S60 เลย
Civic ตัวปัจจุบัน ก็คงได้รับ DNA จากเจ้ารุ่นพี่ตัวบน  ออกมาคล้ายกันเลย  ตัวที่แล้วสวยกว่า
City/CityHB มองเจาะแต่ละส่วนแล้วดูโอเค แต่ถ้าดูรวม ๆ แล้วมันไม่สมส่วน ตัวรถใหญ่ แต่ล้อแคบๆ  เล็ก ๆ

Altis GR Sport ตัวก่อนหน้า ที่มีเส้นสีเทา  ๆ  นั่นรกมาก  แต่ตัวล่าสุดนี่โอเคละ

Everest ตัวก่อน MC อ่ะ .... จะมีกี่คนที่ใช้เดิม ๆ  55 หน้าตามันแย่มาก วิ่งมา 10 คัน 8 คันใส่กระจังแต่ง

Pajero sport ตัวก่อนหน้า ที่เป็น  Darth vader นั่นก็ไม่สวยอะ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

Civic ตัวปัจจุบัน เห็นบนถนนทีไร ชอบคิดว่ามันเป็นรถเก่าเมื่อซัก 10 ปีก่อน
HRV ตัวที่แล้ว  MC ไฟเดย์ไลท์ เหลืองกันถ้วนทั่ว
ฺVeloz ไม่สวย หาความสวยไม่เจอเลย
City ตัวปัจจุบัน ทั้ง Sedan  และ HB ไม่ชอบการดีไซน์ด้านหลังเลยจริงๆ ยิ่งตัว HB พื้นที่เก็บสัมภาระท้าย คือน้อยมากกกกกกกกกกกกกกก
Cross Altis ภายนอกไม่ติด ให้ผ่าน แต่ภายใน ผมไม่ชอบตรงคอนโซลกลาง ฐานเกียร์ ดูโบราณมาก
Camry MC ติดตรงช่องแอร์เดิม ที่ตอนนี้ทำเป็นโบ๋ๆ ไว้ น่าจะดีไซน์ปิดให้ดีกว่านี้
Accord  ไฟท้ายติ่ง คือมันโบราณอ่ะ มันไม่ดูสปอร์ด มันดูส่วนเกิน
กระบะไม่พูดถึง เพราะไม่ค่อยสนใจครับ

ออฟไลน์ poomsira

• **
รถที่ "รุ่นชื่อดังเป็นกระแสทั่วโลก" นึกได้ไม่กี่รุ่น...

VW เต่า(original)
Toyota Corolla
Honda Civic
ฺBenz W123, W124
Volvo 200-series
BMW E30
Ford F-series truck
Citroen 2CV
Mini (original)
--------------------------------

ในรถกลุ่มนี้ ไม่ได้เกลียดคันไหนเป็นพิเศษ แต่คันที่คุ้นเคยที่สุด และไม่ชอบที่สุด น่าจะเป็น VW เต่า ครับ  ที่บ้านเคยมี 7 คัน เพราะคุณตาคุณยายมีลูก 7 คน ซื้อรถให้ลูกก็ต้องซื้อรถราคาถูกที่สุด  ตอนนี้ไม่เหลือสักคัน

ออฟไลน์ bossa26

ไม่ชอบ civic fc ผมว่าเส้นสายมันรกๆ ภายในอุโมงกับคอนโซล นั่งแล้วรู้สึกว่ามันจมๆยังไงไม่รู้
ขอบ FB ดูข้างนอก ติดเสกิรตรอบคันดีๆ สวยดี กระทัดรัดคลีนๆ เสียแค่ข้างในเบี้ยวๆ
แต่ก็เข้าใจแหละว่า fc มันพัฒนาในแง่ขนาดด้วย มันแกรนด์กว่าเดิม แต่หน้าตาภายนอกภายในไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ S6

ออฟไลน์ npimpa1987

• Newbie
  • *
Mercedes Benz GLA, GLE, GLS มองจากมุมไหนก็ตลก ยิ่งมองจากข้างหลังยิ่งไม่สมส่วน ไม่สวยจริงๆ ดีไซน์สวนทางกับราคา

ออฟไลน์ diamond4me

Subaru Forester
Honda Accord
model ปัจจุบันทั้งคู่  ทำไฟท้ายก้ามปูดูตลกๆมาทำมั๊ย   design อื่นๆมีให้เลือกเยอะแยะไม่ทำ