ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่คิดจะซ่อมถนนกันบ้างเลยหรืออย่างไร..  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
ทั่ว กทม. มีหลุมขนาดที่ตกลงไปมีพัง จำนวนมาก ถนนแตกก็ไม่มีการมาซ่อม.. ไม่เคยเห็นถนน กทม. เน่าขนาดนี้มาก่อนเลย

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: ไม่คิดจะซ่อมถนนกันบ้างเลยหรืออย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:37:56 »
แต่ก่อนตรงช่วง ศรีนครินทร์-รามคำแแพงตรงช่วงก่อนถึงJusco (ขาไำปศรีนคริทร์) จำได้ว่ามีหลุมใหญ่มากเลยตอนนนั้นตกลงไปที่นึงถึงกับ อึ่งเลยครับ แล้วพอตอนมาซ่อมก็จะบวมไปไหน ไม่เข้าใจจริงๆเลย

ป.ล.หลุมนั้นรู็สึกว่าจะอยู่ เดือนกว่าๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ไม่คิดจะซ่อมถนนกันบ้างเลยหรืออย่างไร..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:46:16 »
ถนนเมกาก็ไม่ได้เพอร์เฟคท์ครับ อย่างที่ผมและพี่ที่รีวิวมาสด้าสามใหม่ (ในฟิลาเดเฟีย) ได้ประสบมา แต่ว่ามันก็ไม่ได้ตกแล้วเจ็บปวดขนาดเมืองไทยน่ะแหละครับ..

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ไม่คิดจะซ่อมถนนกันบ้างเลยหรืออย่างไร..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:59:18 »
ช่วงที่ผมว่าโหดสุดๆ ช่วงนี้เลยครับ กำแพงเพชร-ตาก ยังกะโลกพระจันทร์

รถคันเก่าผม ล้อ 17 ยาง 205/45 ขับเส้นนั้นไม่เกิน 60 บางช่วงคลานอยู่ที่ 40 แทบลมจับ -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:38:58 »
พวกที่ขับรถ supercar กับพวกรถที่เอาไปโหลดต่ำๆ ช้ำใจแย่เลย ถ้าตกลงไป จะฟัองร้องใครได้มั๊ย ?

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:47:15 »
พวกที่ขับรถ supercar กับพวกรถที่เอาไปโหลดต่ำๆ ช้ำใจแย่เลย ถ้าตกลงไป จะฟัองร้องใครได้มั๊ย ?

คิดสภาพว่า ถ้าเป็นพวกลูกๆ คุณท่านขับไปตกนะ อึ๋ยยย งานนี้มียาววววว 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:51:57 »
ช่วงที่ผมว่าโหดสุดๆ ช่วงนี้เลยครับ กำแพงเพชร-ตาก ยังกะโลกพระจันทร์

รถคันเก่าผม ล้อ 17 ยาง 205/45 ขับเส้นนั้นไม่เกิน 60 บางช่วงคลานอยู่ที่ 40 แทบลมจับ -*-

โคตรโหดเลยแหละครับ ขนาดตอนนั้นขับPajero ไปยังกลัวเสียเลย หลุมตอนแรกๆก็เล็กๆ อยู่ดีๆเหมือนถูกรางวัลที่1 ลงซะขย่มทั้งคนทั้งรถเลย

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:16:45 »
ช่วยไม่ได้ครับอยากซื้อ SupreCar มาขับเป็น CityCar เอง 55

ตามจริงถนนแต่ล่ะเส้นนั้น งบลงเยอะมาก
แต่กินกันเป็นทอดๆ มันก็เหลือแค่กิโลล่ะ 1-2 ล้าน จากประมาณ 10 ล้าน
อันนี้ราคาถนนใหญ่นะครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:07:29 »
ทำใจได้อย่างเดียวเท่านั้นครับสำหรับถนนในประเทศไทย
เส้นไหนเรียบๆอยู่ พี่ท่านก็จะหาเรื่องขุดให้มันเป็นหลุมซะงั้น
พอขุดเสร็จก็จะคาไว้ไม่ต่ำกว่า 1 เดือน แล้วค่อยมาราดยางมะตอยทับ
แต่ดันไม่ได้ดูว่าราดขาดราดเกินเท่าไหร่ แถมไม่บดให้เรียบ
ทีนี้มันก็จะเกินปรากฏการณ์ลูกคลื่นบนถนนกันอย่างที่เห็นนี่ล่ะครับ
พอเจอรถหนักๆทับเข้าไปอีกยางมะตอยที่ราดไปมันก็ร่อนเสียหาย
กลายสภาพเป็นพื้นผิวดวงจันทร์ด้วยประการฉะนี้แล

เหนื่อยจิต  :-\
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:15:19 »

แนะนำ หลบเข้า เส้นในครับ ตาม ตูด รถทัว ไปก็ได้ เป้นเลนสวน แต่ มุมแซง ยาวๆๆ ครับ

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:32:18 »
ทำใจเถอะครับ

ตอมผมอยู่อุบล มีถนนเส้นนึง พังแบบโดนตลิ่งเซาะหายไปครึ่งเลน เล่นเอาหนาวเลย นึกว่าลงไปว่ายน้ำแล้ว

ปัจจุบัน ก็ยังไม่มีการซ่อมแต่ประการใด

ทำใจๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 15:21:36 »
ยังไม่เคยผ่านไปทางนั้นเลยว่าเป็นยังไงครับ

แต่ว่าถนนภาคใต้ นี่10กว่า-20ปี เพิ่งมาได้ซ่อมตอนนี้เองครับ ส่วนสาเหตุถ้า10ปีที่ผ่านมาได้ดูข่าวคงรู้ว่าเพราะอะไรครับ >:( >:( >:( >:( >:(

นอกจากถนนแล้วลองสังเกตุเส้นที่ตีบนถนนทั่วประเทศดูสีครับ ว่าเม็ดสะท้อนแสงไปไหนหมด ถ้าไม่เอาตันนี้ออกนะครับ ลือ xenonไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2010, 15:23:54 โดย Keng »

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 16:25:02 »
เคยมีกรณีที่เฟอรารี่ F 360 ตกหลุมมอเตอร์เวย์ก่อสร้างไงครับ ยางแตกล้อแม็กก็ร้าวเห้นว่าจะฟ้องหน่วยงานที่ก่อสร้างอยู่ไม่รุเป็นไงมั่งแล้วผ่านมีเกือบ 3 ปีคงได้เงินคืนแล้วมั้ง  :P

ถนนประเทศไทยถ้ามีดีสิแปลกเพราะเป็นช่องทางหาเงินนักการเมืองเลย เมื่อไหร่ยุคที่นักการเมืองเลวๆสูญพันธ์จะมาถึงสักทีนะ  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 17:30:30 »
แถวบ้านผมมีสะพานเล็กๆอยู่ มันก็อยู่ดีของมัน ดันเอายางมะตอยมาราดเพิ่ม จนตอนนี้ขรุขระกว่าเดิมอีก แล้วซอยทะลุจากอุดมสุขไปเซ็นทรัลบางนาอันนั้นหนักเลยครับ แทบจะวิ่งไม่ได้อยู่แล้วถนนนั้นอ่ะ

ถนนที่ผมคิดว่าโอเคที่สุดที่ผมเคยวิ่งมาก็สาทร-นราธิวาศ-พระรามสาม แล้วก็ถนนจากชะอำไปหัวหินครับ

อยากให้ถนนเมืองไทยเรียบแบบญี่ปุ่น ถ้าเป็นแบบนั้นรถจะเซ็ทช่วงล่างมาแบบไหนก็วิ่งไม่ต่างกันเพราะมันเรียบไปหมด แทบไม่มีสะเทือน

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 19:54:44 »
แถวบ้านผมมีสะพานเล็กๆอยู่ มันก็อยู่ดีของมัน ดันเอายางมะตอยมาราดเพิ่ม จนตอนนี้ขรุขระกว่าเดิมอีก แล้วซอยทะลุจากอุดมสุขไปเซ็นทรัลบางนาอันนั้นหนักเลยครับ แทบจะวิ่งไม่ได้อยู่แล้วถนนนั้นอ่ะ

ถนนที่ผมคิดว่าโอเคที่สุดที่ผมเคยวิ่งมาก็สาทร-นราธิวาศ-พระรามสาม แล้วก็ถนนจากชะอำไปหัวหินครับ

อยากให้ถนนเมืองไทยเรียบแบบญี่ปุ่น ถ้าเป็นแบบนั้นรถจะเซ็ทช่วงล่างมาแบบไหนก็วิ่งไม่ต่างกันเพราะมันเรียบไปหมด แทบไม่มีสะเทือน

บายพาต หลบหัวหิน ทำยังครับ ไม่ได้วิ่งนาน --*-- ยอมรถติด ลงอุโมง เข้าหัวหิน ^^
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 20:20:39 »
เคยมีกรณีที่เฟอรารี่ F 360 ตกหลุมมอเตอร์เวย์ก่อสร้างไงครับ ยางแตกล้อแม็กก็ร้าวเห้นว่าจะฟ้องหน่วยงานที่ก่อสร้างอยู่ไม่รุเป็นไงมั่งแล้วผ่านมีเกือบ 3 ปีคงได้เงินคืนแล้วมั้ง  :P

ถนนประเทศไทยถ้ามีดีสิแปลกเพราะเป็นช่องทางหาเงินนักการเมืองเลย เมื่อไหร่ยุคที่นักการเมืองเลวๆสูญพันธ์จะมาถึงสักทีนะ  :-\
มีดีก็อยู่หลายเส้นเหมือนกันครับ ส่วนมากที่จะเป็นทางเสด็จบ่อยๆ
แล้วก็สายสุพรรรณก็เริ่ดนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:11:15 »

ตามจริงถนนแต่ล่ะเส้นนั้น งบลงเยอะมาก
แต่กินกันเป็นทอดๆ มันก็เหลือแค่กิโลล่ะ 1-2 ล้าน จากประมาณ 10 ล้าน
อันนี้ราคาถนนใหญ่นะครับ
กินขนาดนี้แย่มากครับ