ผู้เขียน หัวข้อ: Run flat ใช้ได้กี่ปี,กี่กม. เราเปลี่ยนเป็นRadialได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2895 ครั้ง)

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
เดิมใช้ยาง Run flat Pirelli Cinturato P7 245/50 R19
ตัวยางมีอายุการใช้งานประมาณกี่ปี หรือ กี่กิโลเมตรครับ
และเราสามารถเปลี่ยนมาใช้ยางRadial ได้หรืเปล่า
จะมีผลต่อการรับประกันช่วงล่างของBMW หรือเปล่าครับ
มียาง radial แนะนำหรือเปล่าครับ เน้นความ นุ่ม เงียบ ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
เปลี่ยนได้ไม่มีปัญหาครับ เปลี่ยนแล้วแข็งน้อยลงครับ
ใช้ได้กี่ กม ไม่ทราบเหมือนกันครับแต่ผมเปลี่ยนราว2ปี 5หมื่นโลครับ
แต่คันล่าสุดใช้ได้ปีเดียวเจอตะปูแก้มฉีกเลยต้องเปลี่ยนครับ

ผมเปลี่ยนเป็น michelin pilot sport 4s ครับ หนึบนุ่มครับ

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนได้ไม่มีปัญหาครับ เปลี่ยนแล้วแข็งน้อยลงครับ
ใช้ได้กี่ กม ไม่ทราบเหมือนกันครับแต่ผมเปลี่ยนราว2ปี 5หมื่นโลครับ
แต่คันล่าสุดใช้ได้ปีเดียวเจอตะปูแก้มฉีกเลยต้องเปลี่ยนครับ

ผมเปลี่ยนเป็น michelin pilot sport 4s ครับ หนึบนุ่มครับ

ขอบคุณครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ยาง Runflat ส่วนใหญ่ใช้พ้น 2 ปีได้ก็เก่งแล้ว ไม่ยางบวมก็แก้มฉีกก่อน เวลาเปลี่ยนยางศูนย์เสนอยางธรรมดาให้เป็นส่วนใหญ่ ดังนั้นเปลี่ยนยางธรรมดาได้ไม่ต้องห่วงเรื่องประกันคุณภาพ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
เคยใช้ตอนออกรถใหม่ ใช้ได้ 2 หมื่นกว่ากิโล แตกครับ 555
จากนั้นก็ใช้ยางธรรมดามาตลอด นุ่มขึ้นเยอะ เคลมช่วงล่างได้ปกติครับ (BMW)

ออฟไลน์ SM.

คนรู้จักผมก้ไม่มีใครใช้ runflat ต่อ พอหมดชุดแรกที่มากับตัวรถแล้วก็ เปลี่ยนไปใส่ยางธรรมดาหมด

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ยางชุดแรกติดรถหมด ผมก็ไปเอายางธรรมดามาใส่เลยครับ นุ่มกว่ากันเยอะ

คิดว่า RFT ไม่ได้ช่วยอะไรผมเลย ยางธรรมดารั่วก็ปะยางวิ่งดีกว่า เพราะ RFT เอง มันรั่วก็แค่ประคองรถไปหาร้านป่ะ ซึ่งถ้าในระยะที่เราวิ่งจนลมหมด ถ้าไม่อู่ ก็ยิ่งจะซวยกกว่า