ผู้เขียน หัวข้อ: ยังจำกันได้มั้ย  (อ่าน 6131 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaba13

• Newbie
  • *
ยังจำกันได้มั้ย
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:55:07 »
เพื่อนๆ หลายคนยังคงจำกันได้นะ เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมามีงานที่ยิ่งใหญ่เกิดขึ้น งานนึง นั้นก็คืองาน blacklist นั้นเอง วันนี้ก็เลยนำภาพบรรยากาศงานนี้มาให้ชมกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ยังจำกันได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:28:29 »
จำไม่ได้แล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:18:48 »
ผมจำได้แค่ว่าตั้งแต่สมัครสมาชิกมา login chaba13 มีแค่กระทู้แข่งรถในโมนาโคที่เริ่มไว้แล้วก็ไม่จบ
กระทู้ที่มีลิงค์พอคลิกขึ้นมาแล้วก็ไปเจอโฆษณา Canon แล้วล่าสุดก็กระทู้นี้ล่ะครับ

แล้วงาน blacklist เกี่ยวอะไรกับเว็บผมมิทราบครับ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:35:52 »
อะไรหว่า งง

Blacklist มันเกี่ยวอะไรกับรถยนต์???
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:44:07 »
งง   มาแบบ ptt ป่าวเนี้ย?

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 13:49:05 »
อย่างงี้ต้องจับไปลงใน blacklist ตามชื่อ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 16:02:36 »
มันคืออะไรใครก็ได้ช่วยอธิบายผมที งง  ???

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 16:23:50 »
...............มันคืออะไร แล้ว จอนนี่กำลังเดินเค้าทำอะไร แบล็คลิสท์ทำไม งง =_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 18:30:22 »
เรียนคุณผู้ใช้ Login : chaba13

ผมไม่ทราบว่า คุณทำงานอยู่ในเอเจนซีแห่งใด หรือไม่
จึงได้เที่ยวไป registration ตามเว็บไซต์ต่างๆ
เพื่อที่จะ เอางาน event (อีเวรตะไล) หรือโพสต์ข้อความในเชิงโฆษณา
มาลงในเว็บไซต์ของผม และของคนอื่นๆ

ไม่ทราบอีกเช่นเดียวกันว่า ครูบาอาจารย์ ที่เขาอบรมสั่งสอนคุณมา
เขาไม่เคยสอนคุณเลยหรือว่า การทำการตลาด ด้วยวิธีการส้นตีนๆ แบบนี้
เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำเป็นอย่างยิ่ง เพราะนอกจากเป็นการไม่ให้เกียรติ
กับชุมชนเว็บไซต์ ที่คุณเที่ยวไปปล่อยเยี่ยว ขี้ ฉี่ ตด ทิ้งเอาไว้
หากแต่ยังเป็นการแสดงออกให้เห็นถึง ความไร้ซึ่งสมอง ที่จะตรองคิด
ความไร้ซึ่งจิต ที่จะสำเหนียก ว่า ไอ้สิ่ที่ตนทำลงไปหนะ มันนอกจาก
จะไม่ได้ผลในแง่ของการรับรู้ผลิตภัณฑ์ แล้ว ยังเป็นการสร้าง
Brand perception ในแง่ลบ ให้เกิดขึ้นกับแบรนด์ สร้างความขุ่นเคืองใจ
ให้เกิดขึ้นกับผู้คนทั่วไป อีกด้วย

ไม่ทราบว่า ใครเป็นคนสั่งสอนให้คุณ เที่ยวโพสต์ข้อความไร้สาระ สิ้นเปลือง
พื้นที่ในเว็บบอร์ดของคนอื่น แบบนี้ ระหว่าง จิตใต้สำนึก อันใฝ่ต่ำ ระยำชาติชั่ว
ของตุัวคุณเอง หรือว่า จะเป็น เจ้านายสมองหมู กระเจี๊ยวทู้่ ไม่แพ้รอยหยักในสมอง
หรือว่า จะเป็น ลูกค้าอันงี่เง่าโง่งมเป็นความจมปลักติดตม กับความคิดโสมม
ของคุณ และเอเจนซีของคุณ

ไม่ทราบว่า คุณจะเปิดอีเมล์นี้อ่าน วันไหน อย่างไร
หรือไม่คิดจะเปิดอ่านข้อความนี้เลย แต่ถ้าเมื่อใดที่คุณได้อ่าน
อยากจะขอบอกว่า

"มึงช่วยเลิกทำพฤติกรรมเหี้ยๆ แบบนี้ เสียที นะ ไอ้ควาย!"

เว็บของกู มีเจตนารมณ์ชัดเจนว่า "ไม่รับการลงโฆษณา
เหล้า เบียร์ และเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์"

แต่มึงยังมีหน้า มาโพสต์ คลิป งานเครืองดื่มแอลกอฮอลล์แบบนี้
ในเว็บของกู

ไม่ทราบว่า พ่อแม่บิดามารดามึง สั่งสอนให้ใช้วิธีการทำมาร์เก็ตติ้งแบบนี้
หรืออย่างไร ถึงได้ไม่ให้เกียรติ ไม่เคารพสิทธิ์คนอื่น ดีแต่เสือกฝากโพสต์
ึลิปโฆษณา แบบนี้ไปทั่ว ไปเรื่อย"

เลิกทำส้นดาน หมือนสุนัขจรจัดในสังคมไซเบอร์
ที่เที่ยวตะลอนๆ ทำตัวไร้ค่า เยี่ยวขี้ฉี่ตด ใส่ล้อรถชาวบ้านเขาเสียที!
ก่อนที่ ผม จะตามไปอาละวาด ถึงเอเจนซีของคุณ!!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และโปรดทำตามด้วย

J!MMY
Website Director
www.headlightmag.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 18:39:11 »
พี่ Jimmy ผมว่าคนประเภทนี้ ตดทิ้งไว้ ก็ไม่เดินกลับมาดมหรอก

ไม่ต้องทำอะไรรุนแรงหรอกครับ ลบกระทู้ ban user ban IP และ e-mail ที่สมัครไปเลย ถ้ามาอีกก็ลบอีก ไม่ต้องเจรจาอะไรทั้งนั้น

ไอ้คนโพสมันโง่หรือไง ทำแบบนี้ให้เขาหมั่นไส้ กลายเป็นว่าทำให้ลูกค้า ไม่อยากกินของเขาไปซะยังงั้น

ผมคนนึงละที่ชอบกิน โดยเฉพาะ Soda Mix ผสม โค้ก

แต่ไอ้พฤติกรรมมาตดใส่เว็บคนอื่น แล้วไปเนี่ย ทำไปมันไม่ได้โฆษณาอะไรหรอก แค่ทำให้คนเขาเกลียดมากขึ้น เหมือนพวกเอา Brochure ไปสอดตามบ้าน ตามรถคนอื่นเขา ชาวบ้านเขาจะรู้สึกยังไง? เป็นผมๆ ก็รำคาญนะแบบนี้ ต้องคอยทิ้งเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 18:40:19 »
เรียนคุณผู้ใช้ Login : chaba13

ผมไม่ทราบว่า คุณทำงานอยู่ในเอเจนซีแห่งใด หรือไม่
จึงได้เที่ยวไป registration ตามเว็บไซต์ต่างๆ
เพื่อที่จะ เอางาน event (อีเวรตะไล) หรือโพสต์ข้อความในเชิงโฆษณา
มาลงในเว็บไซต์ของผม และของคนอื่นๆ

ไม่ทราบอีกเช่นเดียวกันว่า ครูบาอาจารย์ ที่เขาอบรมสั่งสอนคุณมา
เขาไม่เคยสอนคุณเลยหรือว่า การทำการตลาด ด้วยวิธีการส้นตีนๆ แบบนี้
เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำเป็นอย่างยิ่ง เพราะนอกจากเป็นการไม่ให้เกียรติ
กับชุมชนเว็บไซต์ ที่คุณเที่ยวไปปล่อยเยี่ยว ขี้ ฉี่ ตด ทิ้งเอาไว้
หากแต่ยังเป็นการแสดงออกให้เห็นถึง ความไร้ซึ่งสมอง ที่จะตรองคิด
ความไร้ซึ่งจิต ที่จะสำเหนียก ว่า ไอ้สิ่ที่ตนทำลงไปหนะ มันนอกจาก
จะไม่ได้ผลในแง่ของการรับรู้ผลิตภัณฑ์ แล้ว ยังเป็นการสร้าง
Brand perception ในแง่ลบ ให้เกิดขึ้นกับแบรนด์ สร้างความขุ่นเคืองใจ
ให้เกิดขึ้นกับผู้คนทั่วไป อีกด้วย

ไม่ทราบว่า ใครเป็นคนสั่งสอนให้คุณ เที่ยวโพสต์ข้อความไร้สาระ สิ้นเปลือง
พื้นที่ในเว็บบอร์ดของคนอื่น แบบนี้ ระหว่าง จิตใต้สำนึก อันใฝ่ต่ำ ระยำชาติชั่ว
ของตุัวคุณเอง หรือว่า จะเป็น เจ้านายสมองหมู กระเจี๊ยวทู้่ ไม่แพ้รอยหยักในสมอง
หรือว่า จะเป็น ลูกค้าอันงี่เง่าโง่งมเป็นความจมปลักติดตม กับความคิดโสมม
ของคุณ และเอเจนซีของคุณ

ไม่ทราบว่า คุณจะเปิดอีเมล์นี้อ่าน วันไหน อย่างไร
หรือไม่คิดจะเปิดอ่านข้อความนี้เลย แต่ถ้าเมื่อใดที่คุณได้อ่าน
อยากจะขอบอกว่า

"มึงช่วยเลิกทำพฤติกรรมเหี้ยๆ แบบนี้ เสียที นะ ไอ้ควาย!"

เว็บของกู มีเจตนารมณ์ชัดเจนว่า "ไม่รับการลงโฆษณา
เหล้า เบียร์ และเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์"

แต่มึงยังมีหน้า มาโพสต์ คลิป งานเครืองดื่มแอลกอฮอลล์แบบนี้
ในเว็บของกู

ไม่ทราบว่า พ่อแม่บิดามารดามึง สั่งสอนให้ใช้วิธีการทำมาร์เก็ตติ้งแบบนี้
หรืออย่างไร ถึงได้ไม่ให้เกียรติ ไม่เคารพสิทธิ์คนอื่น ดีแต่เสือกฝากโพสต์
ึลิปโฆษณา แบบนี้ไปทั่ว ไปเรื่อย"

เลิกทำส้นดาน หมือนสุนัขจรจัดในสังคมไซเบอร์
ที่เที่ยวตะลอนๆ ทำตัวไร้ค่า เยี่ยวขี้ฉี่ตด ใส่ล้อรถชาวบ้านเขาเสียที!
ก่อนที่ ผม จะตามไปอาละวาด ถึงเอเจนซีของคุณ!!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และโปรดทำตามด้วย

J!MMY
Website Director
www.headlightmag.com

ขีดเส้นใต้เลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 18:42:14 »
พี่จิมมี่เอาให้หนักเลยครับ ลบกระทู้ แบน ID เลยครับ คนแบบนี้น่าจะเอาให้หนัก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 19:05:43 »
พี่ติดต่อ กับ ผู้ใหญ่ที่รู้จักกัน ในเอเจนซี แห่งหนึ่ง ให้เขาช่วยประสานงานให้อยู่
และพี่ก็ไม่รู้ว่าจะได้ผลแค่ไหนหนะนะ

แต่พี่ต้องการ คำขอโทษ อย่างเป็นทางการ
และ คำยืนยันว่า จะไม่มาโพสต์อะไรทุเรศๆ แบบนี้ ในเว็บของเราอีกหนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 20:05:49 »
เห็นหัวข้อกระทู้ นึกว่าจะมาแนว รถโบราณๆคลาสสิก เลยแวบเข้ามาดู แบบว่าอ่ะนะ .... *-*

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 20:57:04 »
แหม พี่ครับ ไม่แปลกใจเลยครับที่มาทำแบบนี้

ชั่วชีวิตนี้คงเป็นได้แค่เบี้ยล่างแบบนี้ละครับ ไม่เจริญแน่ๆครับคนแบบนี้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 23:56:57 »
ยังจำไม่ได้และไม่อยากจำงานอีเว้นต์จากบริษัทไร้หัวคิดและต่ำทรามแบบนี้อีก

ขีดเส้นใต้และจบ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:22:13 »
เพราะเว็บบอร์ดไม่มีคุณภาพส่วนใหญ่เขาปล่อยไงครับ เลยกล้าทำไปเรื่อยและคิดว่าเว็บนี้จะเหมือนเว็บพวกนั้น แต่ตอนนี้คงรู้แล้วแหละ 555+
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 00:59:54 »
+ 1 ให้คุณบอยกับคุณไท

เดี๋ยวเจอคราวหน้าจะให้ black เป็นการตอบแทน

Black tea นะ..อย่างอื่นไม่มีให้ กว๊ากกๆๆๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 01:13:16 »

เดี๋ยวเจอคราวหน้าจะให้ black เป็นการตอบแทน

Black tea นะ..อย่างอื่นไม่มีให้ กว๊ากกๆๆๆ

555555555+ ขอบคุณครับ ชอบดื่มจริงๆนะ Black tea เนี่ยยย อิอิ

Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 01:55:11 »
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ปตท  กับ  แบล็คลิส   จำไว้นะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Good Boy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 04:33:06 »
ปตท ยังไงผมคงขี้กับเยี่ยวแน่ๆครับ

ไอ้สีดำนี้ผมก็ดื่มครับ และยังคงดื่มต่อไปด้วยถ้ามีเงิน 

ไม่ได้ดื่มเพราะเกี่ยวกับงานอะไรที่มาโพสนี่เลย การตลาดใน Internet ทำดีก็เกิด ให้ผลเลิศ นะครับ

แต่พวกโพสแบบนี้ผมว่า............

ถ้าคิดงานไม่ออกจริงๆว่าจะสร้างกระแส+  อย่างไรในเน็ต  หางานอื่นทำดีกว่าึครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:38:11 »
พูดตรงๆผมก้ชอบดื่มครับ ผสมจางๆหน่อย ;D แต่ไอ้การตลาดแบบนี้มันก้เกินไป เที่ยวไปโยนขี้ทิ้งไว้ไปทั่วแบบนี้ เฮ้ย~

ไอ้ปตท นี้ก้ไม่เข้าไปเติมน้ำมันเด็ดขาดครับ นอกจากหาไรกิง พักรถ เข้า 7 ขี้ เยี่ยว เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 09:57:24 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:44:20 »
จำไม่ได้และไม่อยากจำครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:03:39 »

555555555+ ขอบคุณครับ ชอบดื่มจริงๆนะ Black tea เนี่ยยย อิอิ

จัดมาครับ 1กลม ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016