ผู้เขียน หัวข้อ: fortune minorchange จะปรับเปลี่ยอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4551 ครั้ง)

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
fortune minorchange จะปรับเปลี่ยอะไรบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 12:10:49 »
คือว่าพ่อผมกำลังจะไปจองฟอร์จูนเนอร์อะครับ แล้วเซล์บอกว่าปีหน้ามีไมเนอเชน
ก็เลยอยากรู้ว่ามันจะต่างกันตรงไหนบ้าง จะรอซื้อปีหน้าดีหรือป่าว
หรือจะปรับเปลี่ยนโฉมนิดๆหน่อยๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: fortune minorchange จะปรับเปลี่ยอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 14:39:18 »
big-minorchange เลยครับ เยอะทั้งคันเลยมั้ง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: fortune minorchange จะปรับเปลี่ยอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 15:41:44 »
Toyota ไมเนอร์เชนจ์มาทีไร ไม่ธรรมดา ลูกค้าเก่าเศร้ากันทั่วหน้า
คิดเล่นว่า ถ้า เครื่องยนต์จูนเพิ่มกำลังม้า แรงบิด ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง (แก้มเรียบๆ ไม่มีไฟเลี้ยวละ)
พวงมาลัยใหม่ สีภายในใหม่ เพิ่มสีดำ ไฟหน้า/หลังเปลี่ยน กระจังหน้าเปลี่ยน กันชนหน้า/หลังเปลี่ยน มี Push start/
Smart Entry เลวร้ายที่สุดคือมี Hybrid ด้วย (เอาเข้าไป) หลายๆ อย่างเหล่านี้ ก็ทำให้ผมรอแล้ว
แต่ต้องยอมรับว่า บอดี้มันเก่ามากแล้วเหมือนกัน ในขณะที่คู่แข่งก็ยังไม่มีรุ่นไหนดูเข้มแข็งพอ ยังไงๆ Fortuner
ก็น่าจะยังเป็นจ้าวตลาดอยู่ต่อไปจนปี 2014 แหล่ะ ยกเว้นจะมีโมเดลใหม่ที่แข็งแกร่งเข้ามาก่อนหน้านั้น แต่ตอนนี้
ยังนึกไม่ออก

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 16:26:31 »
ตามนั้นเลยครับ...

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 16:42:47 »
Toyota ไมเนอร์เชนจ์มาทีไร .......ราคาเพิ่มขึ้น+20000 ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 16:49:42 »
น่าจะเป็นพวกกระจังหน้า,ไฟหน้า,ไฟท้าย,ภายใน และราคา

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 16:52:20 »
ผมว่า ฟอร์จูนเนอร์ และ วีโก้ คงจะ กิโลเชนจ์ หรือ เมก้าเชนจ์ เลยมั๊งครับ (คงพอๆกับ AE111 ที่เปลี่ยนค่อนข้างเยอะ) เพราะคู่แข่งเล่นโมเดลเชนจ์กันถ้วนหน้า

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 17:39:43 »
โตต้านี่ชอบเชนจ์แผลงๆ ครับ คือเชนจ์แล้วมันสวยกว่าเดิมขึ้นมามากกกกก

แต่ติดใจอยู่อย่างหนึ่งอ่ะครับ คือ ชอบสลับตำแหน่งไฟเลี้ยวกะไฟเบรค ฮ่าๆๆๆๆ แต่ก็ถือว่าเปลี่ยนแปลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 19:24:38 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:18:35 »
ลองเดาๆดู
ผมว่าเครื่องไม่เปลี่ยน..
เปลี่ยน กระจังหน้า กันชน ไฟหน้า ไฟท้าย
ภายในอาจจะตกแต่งเพิ่ม แต่ผมคิดว่ายังคงเส้นสายรูปแบบเดิม
และก็ เช้นจ์ราคา +++++++
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:28:48 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

แล้วไมเนอร์เชนนี่จะเข้ามาช่วงเดือนไหนเหรอครับ