ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันขำๆครับ  (อ่าน 1590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oldcaroldguys

• Jr. Member
  • **
คุยกันขำๆครับ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2022, 21:36:36 »
พอดีวันนี้ไป mother say no มากับ cholate fac ยาม2ที่นี้แปลกๆ ที่ mother จอดรถใต้ร่มไม่ได้ บอกผจก.จอด งงดี offer ลูกค้าไม่ได้หรอที่ choc fac เห็นแล้วแบบ ลุงยามกินข้าว จนเราเข้าซองแล้ว ดับเครื่องถึงมาโบก ตลกมากก ยาวหน่อยนะ ขอบคณที่เข้ามาอ่าน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: คุยกันขำๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2022, 08:04:32 »
ขออภัยครับ ผมอ่านแล้งไม่แน่ใจว่า จขพ เป็นลูกครึ่งหรือเปล่า อ่านรอบแรกผมไม่เข้าใจเลย กลับมาอ่านละเอียดรอบสองแบบอ่านไปตีความไปทีละท่อน ถึงได้เข้าใจเนื้อเรื่องครับ

ยาม 2 =>  ตอนแรกเข้าใจว่าหมายถึงเวลาเที่ยงคืน รอบสองถึงเข้าใจว่าน่าจะหมายถึง รปภ คนที่ 2
mother จอดรถใต้ร่มไม่ได้ => ตอนแรกนึกว่าแม่ขับรถไม่แข็ง ตอนหลังถึงเข้าใจว่า รปภ ไม่ให้จอด
offer ลูกค้าไม่ได้หรอ => ตอนแรกอ่านว่า office 55 อันนี้ผมอ่านผิดเอง ที่ไม่คิดว่าเป็นคำว่า offer เพราะผมไม่เก่งอิ๊ง เข้าใจว่า offer แปลว่าเสนอ(ขาย) แต่การจอดรถน่าจะใช้คำว่าให้(ฟรี) หรืออนุญาติ มากกว่า เลยเข้าใจว่าใช้คำอื่น อันนี้ผมผิดเอง

ขำๆนะครับ ตามหัวข้อโพสต์
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2022, 08:13:11 »
ยังไม่เคยไปทั้งสองที่ครับ
ที่แรก ดูแปลกๆ ถ้าผมเป็น ผจก คงให้หากรวยกั้นที่จอดให้เรียบร้อย พอมาถึงค่อยเอากรวยออก คนทั่วไปเห็นที่จอดว่างแล้วจอดไม่ได้ มันเสียความรู้สึก
ที่สอง เข้าใจได้ ลุงคงโบกมาหลายคัน รีบกินรีบมาช่วยดู แต่มาไม่ทัน

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2022, 10:20:34 »
อตนไปเที่ยวสมุย   ไปพักที่ Zara Resort  รีสอร์ทไม่มีที่จอดรถให้ ต้องจอดริมถนนในซอย 

ผมได้ที่จอดหน้ารีสอร์ทพอดี  จอดแล้วก็เข้ามาพัก  ซักพักพนักงานโทรเข้ามาให้ขยับรถหน่อย ก็ถามว่าทำไม

เค้าบอกมันกีดขวางเล็กน้อย  ก็เลยเออไม่อยากไรมากเรารถกระบะด้วย พอขยับออกไปหาที่จอดแบบเสียเงิน 

ก็มีรถ HRV เข้ามาจอด ก็ถามว่าเอ้ารถใครครับมาจอดแทนที่  ฟร้อนต์ยิ้มแล้วบอกรถ Manager ที่เป็นฝรั่ง 

ผมจองไว้ 3 คืนเลยยกเลิก 2 คืน  เปลี่ยนไปพัก THe Hive ดีกว่าเยอะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day