ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ วันนี้อาจยาว น้ำใจ กับ มารยาท  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oldcaroldguys

• Jr. Member
  • **
-น้ำใจสมัยนี้ก็มีเยอะใช้ได้ครับ ต่างคนก็ต่างไป
แต่ส่วนน้อยไม่ปิดเปิดไฟเลี้ยว ผมเปิดทุกครั้ง
-ทุกคนวัดอัตราหน้าปัด ได้เท่าไหร่ครับ ผมเคยสูงสุด 30 วิ่ง60 80 e20เวลาเบื่อๆทำยังไงครับ แต่ผมไปไหนไม่ได้ 555

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: สวัสดีครับ วันนี้อาจยาว น้ำใจ กับ มารยาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2022, 21:37:42 »
หายากแล้วครับน้ำใจ ใครๆก็รีบ
ทุกคนมุ่งไปที่สิทธิ​ตัวเองก่อนฉันไปฉ​ันต้องได้ไปก่อน

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
Re: สวัสดีครับ วันนี้อาจยาว น้ำใจ กับ มารยาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2022, 07:10:12 »
ของผมต้องมาคู่กันครับ

จะแทรก มาเบาๆ ตีไฟเลี้ยว ผมถือว่ามีมารยาท ให้เข้าตลอด

มาจ่อเบียดๆ ไม่ตีไฟ รอคิวข้างหลังนะครับ...ผมไม่มีน้ำใจกับลักษณะนี้  :-X
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2022, 07:57:28 »
น้ำใจ กับ มารยาท 2 ส่วนนี้ไม่พอนะครับสำหรับการอยู่ร่วมกันใจสังคม

น้ำใจ กับ มารยาท จริงๆ แล้วเป็นส่วนเสริมนะครับ

ส่วนที่เป็นหลักใหญ่และเป็นลำดับแรกสำหรับการอยู่ร่วมกันในสังคม
คือระเบียบวินัย เคารพกฎ กติกา และไม่เบียดเบียนเอาเปรียบสังคมครับ