ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ nex-gen ranger ครับ  (อ่าน 3908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: คิดยังไงกับ nex-gen ranger ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 00:19:01 »
ผมว่าสวยดีครับ เทคโนโลยี + ออฟชั่น ที่ให้มา ดีกว่ารถเจ้าตลาดเยอะมาก สิ่งที่ชอบมากคือมี adaptive cruise control stop  & go, กล้อง 360 และเบาะไฟฟ้าคู่หน้ามาให้

สิ่งที่ไม่ชอบคือ
1. ที่เปิดฝากระโปรงหน้า เอาไปไว้ฝังคนนั่งทำไม
2. ตัดโช๊คฝากระโปรงหน้าทำไม
3. เกียร์ 10 speed
4. ฝาเปิด-ปิดเก๊ะหน้ารถ เปิดปุ๊บ ร่วงปั๊บ ไม่ค่อยๆเปิดออก
 การลดคุณภาพพาร์ท การลดต้นทุน ตัดออฟชั่นที่เคยมี ลุกค้าเก่าไม่ชอบครับ

สอบถามนิดครับ เกียร์ 10 สปีดนี่ไม่ดียังไง หรือต้องการมากกว่า 10 speed

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: คิดยังไงกับ nex-gen ranger ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 09:34:06 »
ถ้าเอาเฉพาะ Ranger ผมเฉยๆ มาก

กลับชอบตัวเก่าซะมากกว่า ด้วยซ้ำ เพราะผมชอบหน้า ชอบท้าย มากกว่า

ตัวใหม่ ถ้าจะดูดีกว่า(ในสายตาผม) ก็แค่ภายใน เรือนไมล์ แค่นั้น (จอกลางใหญ่ไป ไม่ชอบ) จะรู้สึกเลยว่า จอใหญ่ เวลากลางคืน มันส่องต่อ(ต่อให้มัน dim สุดก็ตาม) บางทีผมชอบรถ ต้องปิดจอกลางไปเลย(มันมีโหมด screen off ได้)

เครื่องยนต์ + เกียร์ ก็เหมือนเดิม

ถ้าจะดูมีอะไรให้ดูหรือหวา ก็คงเป็น Ranger Raptor V6 ที่ดูแตกต่างจากเดิมแบบชัดเจนที่สุด

ขนาด Everest ยังถอดรอปลงจากเดิม ที่ตัวท๊อป เคยได้ Fulltime ตัวใหม่กลายเป็น Parttime ซะอย่างงั้น