ผู้เขียน หัวข้อ: // ที่ Nagoya อากาศหนาวแล้ว เย็นสะใจจริงๆ! //  (อ่าน 11647 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: // ที่ Nagoya อากาศหนาวแล้ว เย็นสะใจจริงๆ! //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 10:11:32 »
ใครๆก็บอกว่าสาวๆญี่ปุนหาสวยๆหรือน่ารักยากมาๆ แต่ที่ผมเจอมาสัดส่วนหน้าตาดีมีมากกว่าคนไทยหลายเท่าตัวนัก คุณจิมมี่ช่วยถ่ายรุปมาพิสูจน์ได้หรือไม่  ;D

เดี๋ยวนี้ น่ารักๆ เยอะมากเลยครับ แต่มีอยู่ช่วงนึง คนน่ารักหายไปหมด ก็งงอยู่เหมือนกัน วลี
ที่ว่า หาสาวญี่ปุ่นสวยๆ น่ารักๆ ยาก มันก็เลยเกิดขึ้นมา แต่ตอนนี้กลับมาเยอะเหมือนเดิมแล้วครับ

แต่ยังไงผมว่า ถ้าหมวยๆ นี่ ย่าน จีน ไต้หวัน จีน ฮ่องกง เกาหลี บางทีรวมไปถึงเวียตนามด้วย
หมวยน่ารักเยอะมากๆ น่าอิจฉาชายหนุ่มแถวนั้นจริงๆ

ออฟไลน์ JumboA

• Newbie
  • *
Re: // ที่ Nagoya อากาศหนาวแล้ว เย็นสะใจจริงๆ! //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:17:28 »
อากาศตอนนี้ที่นาโกย่าค่อนข้างหนาวครับ อุณหภูมิน่าจะประมาณ ยี่สิบ และจะลดลงเรื่อยๆ แต่นานๆจะมีหิมะตกซักทีครับ
คุณจิมมี่อย่าลืมกิน ปีกไก่ทอด ยามะจัง นะครับที่นาโกย่า กับปีกไก่ย่างอีกอย่างที่ผมลืมชื่อไปแล้ว ของขึ้นชื่อของนาโกย่าเค้า
ชมปราสาทนาโกย่า และเดินเที่ยวตลาดโอสึ คันนง เสียดายใบไม้ยังไม่เปลี่ยนสีนะครับ
ไม่รู้คุณจิมมี่เคยไปพิพิธภัณฑ์รถยนต์ Toyota ที่อยู่ตรงข้ามกับสถานที่จัดงาน Aichi festival รึยัง ที่มีสถานีรถไฟฟ้า Linimo
รถเก่าๆเยอะมากครับ เดินจนตาลาย ที่ผมชอบมากสุดก็ตรงที่จัดแสดงว่ามีรถรุ่นไหนปรากฏอยู่ในการ์ตูนเรื่องอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 15:53:20 »
น่าไปมากเลยครับ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ
 : :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 17:18:37 »
สาวญี่ปุ่น จะว่าน่ารักก็น่ารัก แต่บางทีก็รู้สึกว่าหน้าแปลกเหมือนกัน

แต่ที่สุดยอดคือหุ่นครับ คนญี่ปุ่นโดยปกติไหล่จะแคบมากๆ เพราะฉะนั้น หุ่นเขาจะ Slender กันสุดๆ ทั้งหญิง และชายเลย

ผมเคยไปซื้อเสื้อผ้า L นี่ถือว่าโครตยักษ์แล้วอ่ะ XL หายากสุดๆ ตอนผมเดินไปซื้อรองเท้า ผมนึกอะไรไม่ออก ก็บอกเขาไปว่า "ขอใหญ่ที่สุด" จบครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 17:29:38 »
เที่ยวให้สนุก เดินทางให้ปลอดภัยครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 18:20:40 »
คิดถึงบรรยากาศเก่าๆที่เคยไปจัง
ไม่รู้ว่าจะได้ไปอีกมั้ย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:08:19 »
โดนลมหนาวซะตัวบวมกว่าเดิมอีกเว๊ย....... 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:26:43 »
ดูแต่ละความเห็นแล้ว ลมจะจับ

พี่ จัมโบ้ เอ ทามมายเพิ่งมาบอกตอนเน้ๆๆๆๆๆๆ

ปีนี้ หมูทอด ทงคัตสึ อดกิน
แต่ได้กิน เนื้อ ที่ร้าน kobeya แทน.....
ซึ่ง...ขั้นเทพใช้การได้เลยทีเดียว

เช้าวันรุ่งขึ้น (วันที่จะถึงนี้) ไป ดูโรงงาน Battery Primearth (Panasonic EV เดิม)
แล้วนั่งชินกังเซ็น เข้า โอซาก้า แล้วละครับ

พิพิธภัณฑ์ รถเก่า ไม่ได้ไปดูครับ เสียดายเหมือนกัน ในตารางทัวร์ ไม่มีจัดไว้
แต่ แค่ Commemorative นี่ก็ เวลาน้อยไปหน่อย ยังเก็บได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่เลย

ใช่ครับ เราสวนกันแน่นอน ตา mann

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:40:34 »

พี่ จัมโบ้ เอ ทามมายเพิ่งมาบอกตอนเน้ๆๆๆๆๆๆ

แต่ได้กิน เนื้อ ที่ร้าน kobeya แทน.....
ซึ่ง...ขั้นเทพใช้การได้เลยทีเดียว

เช้าวันรุ่งขึ้น (วันที่จะถึงนี้) ไป ดูโรงงาน Battery Primearth (Panasonic EV เดิม)
แล้วนั่งชินกังเซ็น เข้า โอซาก้า แล้วละครับ

พิพิธภัณฑ์ รถเก่า ไม่ได้ไปดูครับ เสียดายเหมือนกัน ในตารางทัวร์ ไม่มีจัดไว้
แต่ แค่ Commemorative นี่ก็ เวลาน้อยไปหน่อย ยังเก็บได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่เลย

ใช่ครับ เราสวนกันแน่นอน ตา mann

ผมว่าแล้ว นี่ถ้าไม่ได้ยินเสียงประกาศครั้งสุดท้าย นี่ไม่รู้จริงๆ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 20:43:33 »

โอ้เนื้อโกเบ เกิดมายังไม่เคยกินเลย น่าอิจฉาสุดๆ

ว่าแต่ไปดูโรงงาน Panasonic นี่เพราะเขาเป็น Supplier ของ Toyota หรือครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!