ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง JAZZ คอลโซลโดนน้ำหอมปรับอากาศแล้วมันสีลอกเคลมได้มัยครับ  (อ่าน 5328 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaimeepeth

• Newbie
  • *
แบบว่าประกันหรือศูนย์เค้าเปลี่ยนให้รึเปล่าออกมาแค่3เดือนเอง :'( :'( :'(

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ทำให้เกิดเอง ไม่ใช่อุบัติเหตุ และไม่ใช่จุดบกพร่องของการผลิตและการประกอบ
ไม่น่าจะได้ครับ

เอาไปให้ร้านพ่นให้ จ่ายสด ถูก และไวกว่าเคลมเยอะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เคลมไม่ได้ครับ
เบิกอะไหล่เปลี่ยนชิ้นใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
มาช่วยเสริมว่าไม่น่าจะได้เช่นกันครับ

ลองหาร้านที่เค้ารับพ่นสีคอนโซล หรือไม่ก็ลองเช็คราคาเบิกเฉพาะชิ้นที่สีลอกมาเปลี่ยนเอาดีกว่าครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ ไม่ควรใช้น้ำหอมปรับอากาศครับ เพราะจะยิ่งทำให้แผงแอร์ตันไวขึ้น ถ้าต้องการดับกลิ่น แนะนำให้หาถ่านไม้มาใส่ไว้ในรถดีกว่าครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าเคลมไม่ได้ ผมนึกว่าประกันชั้น 1 เคลมอะไรก็ได้เสียอีก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

ประกันภัยรถยนต์ คุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุกับรถยนต์ด้วยกันครับ
แบบนี้เคลมไม่ได้ และก็อยู่นอกเหนือการรับประกันของบริษัทรถด้วย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้างั้น เราก็ Make จ้างคนมาสะเดาะประตูรถ แล้วเอาค้อนทุบ Console ให้แตก แล้วอ้างว่าโรคจิตทำ เราก็น่าจะเคลมได้ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นชั้น 1 เพราะ ชั้น 1 ไม่จำเป็นต้องเป็นรถกับรถนี่ครับ ขอแค่เป็นอุบัติเหตุก็พอ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
ผมไม่แน่ใจว่าของคุณนั้นเหมือนของผมหรือไม่ ผมใช้แอคอคร์ด 2.0 รุ่นนี้คิ้วคอนโซลไม่มีลายไม้ออกรถมาได้ 8 เดือนคิ้วเป็นด่างเหมือนหยดน้ำเล็กๆหลายจุดครับ ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากแฟนลองเอาน้ำหอมของเพื่อนมาลองฉีดในรถเพราะปกติผมและแฟนจะไม่ใช้น้ำหอม ผมเข้าแจ้งที่ศูนย์ฮอนด้า บอกว่าไม่ทราบสาเหตุ ปรากฎว่าาฮอนด้าเครมของใหม่ให้ครับ ถ้าของคุณคล้ายกับผมก็...............เครมได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผม เครมได้ครับ น้ำหอมหกใส่คอนโซลลอก

ออฟไลน์ kaimeepeth

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตบครับที่แนะนำ  ;D แต่ท่านที่เคลมได้หรือเบิกอะไหละเปลี่ยนใหม่ที่ไหนครับรบกวนอีกที

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
ผมว่านะจะเคลมได้  จ่ายค่าประกันเป็นหมื่น  พวกประกันชั้น1  เป็น นิดหน่อยก็เคลมได้ แต่ จะทำกลับมาเนียนแบบเดิม ยาก เพราะ เห็นอู่เค้าจะไม่เน้นเปลี่ยน ซ่อมลวกๆให้