ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนผมมีงบอยู่ 2-3 แสน อยากได้รถใช้งานมีตัวเลือกอะไรบ้างครับ?  (อ่าน 6315 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
ตามนั้นเลยครับ

แฟนผมอยู่ดีๆก็อยากได้รถใช้งาน ขับทุกวัน ไม่ได้ขับทางไกล ไม่เกี่ยงรถเก่า แต่ขอซ่อมง่าย ไม่รู้จะเลือกอะไรดีครับ

งบเต็มที่ไม่เกิน 3 แสน ครับ

เลือกไม่ถูก ขอ คำแนะนำด้วยครับ
..

ออฟไลน์ Dr.Shank

ตามนั้นเลยครับ

แฟนผมอยู่ดีๆก็อยากได้รถใช้งาน ขับทุกวัน ไม่ได้ขับทางไกล ไม่เกี่ยงรถเก่า แต่ขอซ่อมง่าย ไม่รู้จะเลือกอะไรดีครับ

งบเต็มที่ไม่เกิน 3 แสน ครับ

เลือกไม่ถูก ขอ คำแนะนำด้วยครับ

ขอเป็นเกียร์ auto นะครับ และไม่เอาพวกรถกระบะแหะๆครับ
..

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
MITSUBISHI LANCER CEDIA GLXi 1.6 AT ปี 2002
สามแสน
HONDA CITY TYPE-Z EXi 1.5 AT ปี 2003
สองเก้า
TOYOTA COROLLA HI-TORQUE ALTIS 1.8 SEG AT ปี 2001
สองเก้าเก้า
TOYOTA SOLUNA 1.5 SLi AT ปี 2002
สองเก้า

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Toyota Soluna โฉมก่อน vios
หรือไม่ก็ Honda City typeZ
อะไหล่หาได้ไม่ยากแน่นอน
ราคาประมาณ2-3แสน แล้วแต่สภาพครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าโชคดี เจอใจดี ซิตี้ CVT i-DSI ไม่ใช่ ZX สามแสนก็เป็นไปได้ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

ผมว่าน่าจะไปจบที่โซลูน่าตัวก่อนวีออสนะ ได้รถปีใหม่ๆหน่อย ซ่อมง่าย เพราะเครื่อง 5A-FE มันเหมือนกับ 4A-FE ของเจ้าสามห่วงที่ฮิตใช้กันในแทกซี่เยอะๆ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แนะนำ
Type Z EXi,VTi
หยดน้ำ GLi
ตาโต
Hi-Troq
ดีไม่ดี Civic Dimension
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ poonshop

ซีวิค 3 ประตูเก่าหน่อย..แต่อะไหล่เพียบ..โดยเฉพาะมือ2 
ที่แน่ๆเยอะกว่าวีออส กับ ซิตี้ แน่นอน..คับ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
city ก่อน Zx ตัว idsi ไม่เกินสามแสนน่าจะหาได้อยู่นะครับ
ค่อยๆหาไปดูดีๆอย่ารีบนะครับรถมือสอง

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Sunny B14 ค่ะ รุ่นหลังๆ ก่อนนีโอค่ะ ได้รถ ขนาดใหญ่กว่าด้วยนะคะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BMTA

A32 ก็ใหญ่ดีนะครับ

เล็งอยู่เหมือนกัน

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Corolla Hi-Torque ครับ
ไม่จุกจิก ซ่อมง่าย มี ABS, AIRBAG

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าน่าจะไปจบที่โซลูน่าตัวก่อนวีออสนะ ได้รถปีใหม่ๆหน่อย ซ่อมง่าย เพราะเครื่อง 5A-FE มันเหมือนกับ 4A-FE ของเจ้าสามห่วงที่ฮิตใช้กันในแทกซี่เยอะๆ ;D

AL50 ครับ ช่วงล่างทนทาน คานบิดด้วย :D

ออฟไลน์ =TUM=

volvo 940 หาแค่ตัวถังดีๆ แสนกว่าๆน่าจะได้ จับเครื่อง 1UZ V8 วางแล้วเดินท่อ straight pipe เสียงน่าจะออกมาประมาณนี้แต่คงไม่โหดเท่าครับ

555 ความชอบส่วนตัว