ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนเวลา?????? ยุค Charlie Chaplin ก็มีมือถือใช้!!???  (อ่าน 3374 ครั้ง)

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member

ผู้หญิงใช้มือถือ??? ในยุค  Charlie Chaplin

ใครUPเป็นช่วยหน่อยครับ ขอบคุณ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ย้อนเวลา?????? ยุค Charlie Chaplin ก็มีมือถือใช้!!???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 15:27:00 »
คิดว่าเป็นพวกวิทยุคลื่นสั้น หรือไม่ก็เครื่องช่วยฟังมากกว่าครับ ผลิตก่อนปี 1890 ซะอีก

คิดดูว่า

1. โทรศัพท์ของคนที่สามารถเิดินทางข้ามเวลาได้ จะต้องมือถืออันใหญ่ ๆ ? หรือ ต้องยกแนบหูีอีกเหรอ ?
2. มือถือต้องมี Cellular สมัยนั้นยังไม่มีใครวางระบบ
3. ถ้าข้ามเวลาได้ กะไม่ให้คนรู้ คงจะต้องรู้ล่วงหน้าว่า ไม่ควรไปยืนในนั้น

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Re: ย้อนเวลา?????? ยุค Charlie Chaplin ก็มีมือถือใช้!!???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 15:43:33 »
งานตัดต่อด้วยคอมพิวเตอร์ครับ ยิ่งเป็นขาวดำหมูมากเลยล่ะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 19:52:07 »
งานตัดต่อด้วยคอมพิวเตอร์ครับ ยิ่งเป็นขาวดำหมูมากเลยล่ะ

เค้าบอกให้เราไปซื้อดูกันเองด้วย ถ้างั้นก็ต้องคนในบริษัทหนังตัดต่อ
แต่ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ ถ้าคนบรรยายเป็นคนตัดต่อเองก็ว่าไปอย่างนะ

ใน youtube ดูกันไป 2 ล้านจะ 3 ล้าน views แล้ว ยังไม่มีใครหาข้อยุติ
หรือคำอธิบายได้เลย ผมก็ยังไม่อยากเชื่อว่าเป็น time traveller จริงๆ แต่
ก็นะ มันแปลกจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 19:58:01 โดย ned »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 20:41:32 »
สัญนิษฐานว่า

-เครื่องช่วยฟัง (อันนี้ผมดูแล้ว เหมือนที่สุด และเหมือนจะใช่ด้วย รูปทรง เหมือนมาก)
-อันนี้บอกว่า เค้าใช้นิ้วกลางเกาหู
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 23:25:24 »
บางทีเค้าอาจจะเอามือบังแดด
บางช๊อตผมรู้สึกว่าผมเห็นมือเธอไม่ได้ถืออะไรนะ

ผมว่าผู้ชายคนที่มาเล่านี่ มีอิทธิพลทางจิตวิทยา ทำให้เราจินตนาการ
เป็นตุเป็นตะตามวิธีที่เค้าเล่า ถ้ามองแบบไม่คิดอะไรเลย มันก็เป็นท่าทาง
ของหญิงชราที่เอามือป้อง แก้มเพราะอะไรบางอย่าง แต่ดูๆ ไป แดดก็แรงน่าดู
แล่วก็บ่นพึมพำไปเรื่อย ไม่ถึงกับว่าชัดเจนมากว่าแกกำลังโทรศัพท์