ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ใช้ H drive s spec  (อ่าน 2560 ครั้ง)

ออฟไลน์ C.V

• Newbie
  • *
สอบถามผู้ใช้ H drive s spec
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2022, 18:59:23 »
ตอนนี้เล็ง h.drive s spec สำหรับ forester sk เนื่องจากต้องการลดความโคลงเคลง ไม่ได้ซิ่งอะไรมาก และโหลดเล็กน้อยจัด fitment ซึ่งข้อดีคือสามารถปรับสูงต่ำได้หากไปทริป อยากสอบถามผู้ใช้งานจริง ว่าปรับเซทให้หนึบขึ้นและไม่ทำให้ผู้โดยสารนั่งลำบากขึ้นได้มั้ยครับ สำหรับสตรัทตัวนี้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ windrum31

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามผู้ใช้ H drive s spec
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2022, 19:58:10 »
ถ้าเน้นทรง ขับไม่เร็วมาก ก็ตอบโจทย์อยู่นะครับ ผมใช้ Euro Spec อยู่ใน benz ขับในเมืองส่วนมาก โดยรวมพอใจครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: สอบถามผู้ใช้ H drive s spec
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 09:14:53 »
ถ้าอยู่ กทม แล้วเข้าไปติดที่ศูนย์ใหญ่ได้ก็น่าติดครับ

ผมติดที่ ตจว แล้วเค้าไม่มีความชำนาญ ตั้งพรีโหลดไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 11:32:20 »
H.Drive ต้องหาร้านติดดีๆ เพราะหลายร้านทำไม่จบ ทำแล้วมีเสียงดัง

แนะนำ สนญ หรือ Auto Addict ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 11:51:48 »
ผมใช้มา 4 ชุดแล้วครับ ชุดที่ 5 ก็ใกล้แล้วครับ สำหรับ H - Drive ชุดนึงราวๆ 1 - 1.5 ปี เพราะวิ่งเยอะประมาณ 7 - 8 หมื่นโลก็เปลี่ยนชุดใหม่
เปลี่ยนที่ตัวแทนนำเข้าตรงศรีนครินทร์ (ชุดเก่าก็เอามาปล่อยในคลับให้เพื่อนไปดูแลต่อ)

ส่วนตัวผม ผมชอบกว่ายี่ห้ออื่นในยี่ห้อใกล้ๆกัน เพราะลองมา 2-3 ยี้ห้อก่อนมาจบที่ H Drive ครับ
1. ทนทาน ตั้งแต่ผมใช้มายังไม่เคยรั่ว หรือ แตกเลย
2. ไม่กระด้างเวลาผ่านรอยต่อถนน หรือ ทางที่ไม่เรียบ
3. ไม่มีเสียงดังให้กวนใจในระหว่างใช้งาน แต่ขอติตอนผมใช้ชุดที่ 2 เหมือนซีลในกระบอกโช้คมันชอบแข็งทำให้มีเสียงดังเหมือนเสียงน้ำกระฉอก ต้องเข้าไป Service เอาน้ำน้ำมันมาหยอดถึงหายดัง
4. พนักงานบริการดี แต่ชอบขายของแต่เสริมเยอะไปหน่อย 555
5. ความรู้ในการติดตั้ง หรือ ปรับเซ็ตตอบได้ชัดเจนดีครับ

ผมเคยเข้าไปบางที่แถวพระราม 2 ที่ว่าดังๆ ขายหลายยี้ห้อ ให้ปรับเซ็ตคู่หลัง แต่พนักงานดันลืมขันเกลียวตรวสตรัทให้แน่น ขับไปได้วันที่ 2 เสียงดังมาก ก้มลงดูเห็นรอยห่าง 1 CM. เท่านั้นแหละครับ เข็ดเลยเลยกับร้านนี้ ผมเลยกลับไปที่ตัวแทนให้เค้าปรับดีกว่าครับ

***** ไม่ได้มาโฆษณา แต่ผมใช้จริง H Drive ของดีที่ราคาสมเหตุสมผล แต่ขอร้องนะอย่าขึ้นราคาอีกเลย
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ C.V

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2022, 19:09:30 »
ผมใช้มา 4 ชุดแล้วครับ ชุดที่ 5 ก็ใกล้แล้วครับ สำหรับ H - Drive ชุดนึงราวๆ 1 - 1.5 ปี เพราะวิ่งเยอะประมาณ 7 - 8 หมื่นโลก็เปลี่ยนชุดใหม่
เปลี่ยนที่ตัวแทนนำเข้าตรงศรีนครินทร์ (ชุดเก่าก็เอามาปล่อยในคลับให้เพื่อนไปดูแลต่อ)

ส่วนตัวผม ผมชอบกว่ายี่ห้ออื่นในยี่ห้อใกล้ๆกัน เพราะลองมา 2-3 ยี้ห้อก่อนมาจบที่ H Drive ครับ
1. ทนทาน ตั้งแต่ผมใช้มายังไม่เคยรั่ว หรือ แตกเลย
2. ไม่กระด้างเวลาผ่านรอยต่อถนน หรือ ทางที่ไม่เรียบ
3. ไม่มีเสียงดังให้กวนใจในระหว่างใช้งาน แต่ขอติตอนผมใช้ชุดที่ 2 เหมือนซีลในกระบอกโช้คมันชอบแข็งทำให้มีเสียงดังเหมือนเสียงน้ำกระฉอก ต้องเข้าไป Service เอาน้ำน้ำมันมาหยอดถึงหายดัง
4. พนักงานบริการดี แต่ชอบขายของแต่เสริมเยอะไปหน่อย 555
5. ความรู้ในการติดตั้ง หรือ ปรับเซ็ตตอบได้ชัดเจนดีครับ

ผมเคยเข้าไปบางที่แถวพระราม 2 ที่ว่าดังๆ ขายหลายยี้ห้อ ให้ปรับเซ็ตคู่หลัง แต่พนักงานดันลืมขันเกลียวตรวสตรัทให้แน่น ขับไปได้วันที่ 2 เสียงดังมาก ก้มลงดูเห็นรอยห่าง 1 CM. เท่านั้นแหละครับ เข็ดเลยเลยกับร้านนี้ ผมเลยกลับไปที่ตัวแทนให้เค้าปรับดีกว่าครับ

***** ไม่ได้มาโฆษณา แต่ผมใช้จริง H Drive ของดีที่ราคาสมเหตุสมผล แต่ขอร้องนะอย่าขึ้นราคาอีกเลย
ของพี่เซ็ตหน้า หลังเท่าไหร่หรอครับ เพิ่งไปติดมาหน้า 14 หลัง 20 คือรู้สึกมันตึงตังมาก ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2022, 07:07:02 »

ของพี่เซ็ตหน้า หลังเท่าไหร่หรอครับ เพิ่งไปติดมาหน้า 14 หลัง 20 คือรู้สึกมันตึงตังมาก ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ครับ

ต้องดูว่าตึงตังที่หน้าหรือหลังครับ เรื่องการปรับสโตรคของโช้คก็สำคัญ บางร้านปรับสั้นเกินไปก็ทำให้รถกระด้างขึ้นได้ครับ
เบื้องต้นลอง ปรับหน้ามา 20 ก่อน แล้วค่อยๆไล่ระดับความแข็งขึ้นไป ครับ
ของผม ปรับหน้า 13 หลัง 15 ครับ ค่า K สปริง หน้า 5 หลัง 5 (ผมเพิ่มค่า K สปริงหลังจาก 3 เป็น 5 ด้วยเพราะรถติดแก๊ส)
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่