ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยาง pilot sport 5 ใช้คู่กับยางอื่นครับ ว่าใช้ได้ไหม  (อ่าน 1964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrcreative

• Newbie
  • *
พอดีรถใช้ bmw 520d มีปัญหาที่ยางคู่หน้า เลยแวะเปลี่ยนยาง แต่ที่ร้านดันมี size 245 40 r18 ของ pilot sport 5 ครับแต่คู่หลังของไม่มี  275/40/ r18 ปัญหาคือร้านยางตอนนี้ของ ขาดตลาดครับ เลยจะสอบถามว่าจะใช้ยาง หลังเดิม pirelli p7 ติดรถเดิมใช้ไปก่อน เพื่อรอของเข้า ซึ่งใช้ได้ใช่ไหมครับ

ใครมีแนะนำร้านที่มี pilot sport 5 275/40/ r18 บอกลายแทง ทีนะครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ได้  ไม่มีปัญหา   

ใส่ ต่างยี่ห้อ 4 ล้อก็ขับได้   

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ใช้ได้ครับ ถ้าขับสุภาพทั่วไปไม่ซิ่ง แต่ถ้าซิ่งจะมีปัญหาเรื่องความไม่สมดุลย์ในการเกาะถนนเพิ่มเข้ามาหน่อยๆ อาจจะกะพลาดเวลาเข้าโค้งหรือเวลาถนนลื่นครับ

โดยส่วนตัวเคยใช้ยางหน้ายี่ห้อ M ตัวท้อปนุ่มเงียบ ยางหลังยี่ห้อ Y ตัวถูกนุ่มเงียบติดสปอร์ตนิดๆ ยางหน้าใหม่ ยางหลังใช้มากลางๆอายุ ไปเขาใหญ่แล้วฝนตกและเป้นช่วงเย็น จอดแวะซื้อของจุดสุดท้าย พนักงานบนนั้นบอกว่าให้รีบกลับนิดนึงอย่าให้มืด ถ้ามืดช้างป่าจะออกมาหากินจะกลับลำบากขึ้น ก็เลยเผลอประมาทขับเร็วไปนิดนึง แล้วก็ไปหมุน (oversteer) ที่โค้งๆนึงเมื่อขับเข้าโค้งด้วยความเร็วประมาณ 40-45 ครับ เพราะยางหน้าดีกว่ายางหลัง ตอนขับเราเข้าในว่าหน้ายังเกาะโค้งได้ดี แต่จู่ๆท้ายก็ออกแล้วก็หมุนไปเลยครับ ดีว่าใช้ความเร็วไม่มาก เลยไม่ได้เสียหายหนัก
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Smith686

พอดีรถใช้ bmw 520d มีปัญหาที่ยางคู่หน้า เลยแวะเปลี่ยนยาง แต่ที่ร้านดันมี size 245 40 r18 ของ pilot sport 5 ครับแต่คู่หลังของไม่มี  275/40/ r18 ปัญหาคือร้านยางตอนนี้ของ ขาดตลาดครับ เลยจะสอบถามว่าจะใช้ยาง หลังเดิม pirelli p7 ติดรถเดิมใช้ไปก่อน เพื่อรอของเข้า ซึ่งใช้ได้ใช่ไหมครับ

ใครมีแนะนำร้านที่มี pilot sport 5 275/40/ r18 บอกลายแทง ทีนะครับ

ยางคู่หน้ากับคู่หลังคนละยี่ห้อ คนละรุ่นกันได้ครับ  แต่คู่หน้าหรือคู่หลังด้วยกันควรจะใช้ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน  เพราะยางต่างยี่ห้อ ต่างรุ่น  การยึดเกาะถนนจะไม่เท่ากัน  ส่วนยางขนาด 275/40/ r18 ลองดูที่ร้านติวานนท์ยางยนต์แล้วหรือยัง  http://www.tivanon.com/index.php?mod=producttires&act=base&masterpage=page1&file=tireresult-popup&rec=1849841

ออฟไลน์ Mrcreative

• Newbie
  • *
สอบถามทางร้านละครับ ของหมดครับ

ยางคู่หน้ากับคู่หลังคนละยี่ห้อ คนละรุ่นกันได้ครับ  แต่คู่หน้าหรือคู่หลังด้วยกันควรจะใช้ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน  เพราะยางต่างยี่ห้อ ต่างรุ่น  การยึดเกาะถนนจะไม่เท่ากัน  ส่วนยางขนาด 275/40/ r18 ลองดูที่ร้านติวานนท์ยางยนต์แล้วหรือยัง  http://www.tivanon.com/index.php?mod=producttires&act=base&masterpage=page1&file=tireresult-popup&rec=1849841

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ลองถามร้าน tivanon อยู่ครับ 275/40/18