ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกคิดว่ารถยนต์ส่วนบุคคลที่ใช้ในกรุงเทพควรมีลักษณะอย่างไร มาแชร์กันครับ  (อ่าน 2636 ครั้ง)

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
ส่วนบุคคลนะที่เหมาะกับเมืองบางกอก
1.คันเล็กไม่ใหญ่มาก ไซร์ยาริสน่าจะเหมาะ
2.ไม่กินพลังงานมากเวลารถติด (เผาเชื้อเพลิงทิ้งกันไปเท่าไหร่แล้ว)
3.ไม่ต้องแรงมาก พอประมาณ
4.ยกสูงนิด ขอบยางหนา
5.มีระบบเซนซิ่งมาครบๆ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
ส่วนตัวผมมองว่ารถในกรุงเทพควรจะเป็น B-Segment เครื่องยนต์ N/A ขนาดไม่เกิน 1200cc

ส่วนตัวผมมองว่า เครื่องยนต์เทอร์โบไม่มีความจำเป็นสำหรับใช้งานในกรุงเทพ เพราะไฟแดงมีทุกแยก

ส่วนระบบไฮบริดนั้นก็มีค่าบำรุงรักษาที่แพงเกินไป ซึ่งผมมองว่ามันไม่คุ้มในระยะยาว